Sàn giao dịch forex tốt nhất cho trader

12geniusLD

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Chơi forex có rất nhiều sàn giao dịch, đủ loại, mỗi sàn đều có chiến lược thu hút các trader khác nhau, đều có điểm mạnh và khuyết riêng, mỗi trader khi chơi đều cần phải chọn dựa trên những tiêu chí riêng. Sau đây mình sẽ review một số sàn nổi tiếng.
1. Exness:
Đây là sàn mình đang chơi, nói chung cũng khá uy tín, rút tiền rất nhanh và đặc biệt là tỷ lệ đòn bẩy cao phù hợp với người chơi số tiền nhỏ hoặc người có kinh nghiệm chơi nhưng ít vốn.
Đăng ký đơn giản tại đây
2. Octafx
Đây cũng là sàn mình đang chơi, ưu điểm của nó là có nhiều constest, tha hồ thử sức, spread thấp hơn so với exness, hỗ trợ nhiệt tình. Free 8$ chơi thử và 30% khi nạp tiền thật.
Đăng ký tại đây
3. etoro
Đây là sàn giao dịch webplatform, phù hợp với người hay di chuyển và là cộng đồng investor lớn nhất thế giới, uy tín deposit tối thiểu 50$, có chế độ copy signal, phù hợp với người đã có kinh nghiệm chơi và vốn khá.
Đăng ký tại đây.
4. fxpro
Đây là sàn giao dịch mà đã được nhiều người chơi ở Việt Nam, ưu điểm là không bao giờ sợ scam, spread có cao hơn, rút tiền trực tiếp về qua credit card. Phù hợp với người chơi có vốn lớn.
5. forex.com
Đây cũng là sàn có mức độ uy tín như fxpro, đòn bẩy 1:100, rút tiền free qua thẻ master hoặc visa, hỗ trợ tuơng đối tốt, mức độ bảo mật cao.
Ngoài ra còn rất nhiều sàn khác mà các bạn có thể nghe thấy tên như admiral market, fxcm, hotforex, liteforex, fxopen,..nhưng theo mình newbies nên đánh theo thứ tự từ 1 đến 5.
Nhớ lại những ngày đầu mình học forex, add nich của bao nhiêu người, hỏi đến hằng trăm câu, không biết phải khổ sở thế nào, nhiều khi cảm thấy nhục nhã, may mắn cuối cùng mình cũng tìm được ngày chỉ bảo cho mình, cũng vì là cùng quê nhưng cũng phải đầu tư không kém, nay mình cũng đã có chút kinh nghiệm, thu nhập ổn định. Buồn cười nhất có đợt mình thắng lớn tăng 300% số tiền tài khoản ban đầu chỉ trong 1 tuần, mình tưởng mình là thiên tài, nhưng cảm giác sung sướng đó cuối cùng đã phải trả giá mình đã cháy tài khoản, đau khổ vô cùng, cảm giác mất đi hàng chục triêu chỉ trong 1 ngày nghĩ lại đau đớn, nhưng nghĩ lại vẫn rất hoành tráng, bây giờ thì mình không còn giám chơi như vậy nữa, chỉ cố gắng thu nhập ổn định là được rùi.
Tiếp theo mình sẽ giới thiệu về cách thức đăng ký từng sàn một, còn các việc khác các bạn phải từ từ.

4 thằng dưới thì mình thấy cũng ok. Còn exness thì riêng ở forum này đã có mấy vụ trượt giá, chậm thanh toán rồi.

Mình đang trade với Hotforex, cũng là một broker uy tín, spread ổn và luôn thanh toán đúng hạn.

thu nhập cái này có ngon không mấy bác :v....em đang suy nghĩ xem có nên học về cái này không

thu nhập cái này có ngon không mấy bác :v....em đang suy nghĩ xem có nên học về cái này không

forex ko phải hên xui, có trình độ mới kiếm được từ nó, còn mới vô thì xác định cháy tài khoản nhé bạn :binhsua08:

Mình đang chiến ở Exness, trong hoàn cảnh vốn ít thì những sàn như Exness là cứu cánh tốt nếu các bác quan tâm thì mình sẽ đưa các tiêu chí chọn sàn theo kinh nghiệm
Còn đây goi là có chút lễ vật nhập thread
bestforexbonus.com
ratingfx.com
forexbrokerreview.toptenviews.com
forextradingzone.org
Chưa đủ 20 post :(

Tiếp theo chứng khoán, forex sẽ là một xu hướng tất yếu ở từng quốc gia. Indonesia đã có khoảng 10 năm mở forex. Bạn có thể tìm hiểu forex từ bây giờ. Tuy nhiên mức độ rủi ro từ việc trading là rất rất cao nên việc trading không phải ai cũng thực hiện tốt. Bạn có thể tìm thấy các cơ hội liên quan như: hỗ trợ khách hàng, marketing, phát triển hệ thống..

Chắc chắn tương lai sẽ thêm 1 kinh nghiệm từ insta để rồi phải rút ;)) =))

đã chơi nó 2 năm rồi, ko đến nỗ quá tệ như các bác bên vietmaker phán đâu
hồi nó mới ra bị ném đá tả tơi

- - - Updated - - -

Sao đi đâu cũng thấy 2 sàn Insta và Exness "nhiều người khen mà cũng lắm kẻ chê" thế nhỉ.
Rating thì em hay vào mấy trang này xem:
http://ratingfx.ru/
http://www.forex-ratings.com/
http://forexmytop.ru/
http://digitalcashpalace.com/forex-brokers/hotforex-reviews/
sự cạnh tranh của các broker ngày càng quyết liệt thế nên chuyên ăn chơi nhau là bt và đừng nên quá tin vào mấy cái site xếp hạng đó

Có cái tham khảo vẫn hơn chứ giờ cả nghìn broker, tìm một cái thật sự uy tín cũng đòi hỏi bản lĩnh trader nữa.

Trước giờ chỉ thấy Fxpro, Fxcm và Hotforex là ok. Ngoài ra exness, robo, insta bị report ko ít.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,595
Latest member
truongphat

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week