Sao phí paypal cao vậy

dviet92

Junior
Verified
Reactions
120
MR
0.078
$500.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Trước giờ mình xài wmz và pm thôi, hôm bữa có việc nên phải lập paypal để giao dịch với khách, paypal mình là paypal UK. giao dịch vs các nước châu Á thôi mà sao phí cao kinh vậy, gửi 4$ mà phí 0.5$. 35$ phí 2.2$. Trong khi dùng Pm phí 0.5%. Wmz 0.8%. Bạn nào giải thích cho mình cách tính phí và làm thế nào để cho giảm bớt phí đc ko

nambembis

Hero
Reactions
558
MR
0.000
Chat with me via Skype
PP ở VN thì phí là 4.4% + $0.30 :D trong đó 3.9% là phí service còn 0.5% là phí Cross border nếu người nhận tiền ở quốc gia khác.

Thằng US gởi tiền cho VN: $4 thì phí $0.48 còn gởi $35 phí là $1.84

PP charge thẳng từ credit card hoặc bank nên rất tiện.

Nói chung phí PP không quá đắt đâu, chỉ hơn phí charge thẻ tín dụng chút thôi (thẻ tín dụng gần 3% + phí hàng tháng)

PM, WMZ tưởng rẻ chứ không hề, nếu bạn chỉ có thẻ tín dụng như Visa Master muốn trả tiền cho người bán bằng PM, WMZ thế nào? Phải mua tiền qua trung gian, mà phí trung gian cũng không dưới 5% 1 lần.

PhamHongViEHG

Junior
Reactions
269
MR
0.027
mình ko bik pp uk như nào.. chứ paypal việt nam có 2 cách gửi.. 1 cách mất fee 1 cách không phí nhé

minhvuxp

Hero
Reactions
271
MR
0.001
mình ko bik pp uk như nào.. chứ paypal việt nam có 2 cách gửi.. 1 cách mất fee 1 cách không phí nhé
từ ngày bị limit là mình miễn nhiễm luôn với mấy cái free của PP rồi, thôi thì chịu khó mất phí với nó, nhỡ có bề gì nó còn giơ cao đánh khẽ >.<

PP mình limit không lí do, ko yêu cầu step nào luôn đây nè.... PP nó cảm thấy "khả nghi" là cho limit....!!!
Trong khi đó trade sạch sẽ chủ yếu để nhận $ từ người nhà (hợp tác sell hàng qua ebay & amazon) nó cũng cho ăn mít o_O

shival

Hero
Reactions
298
MR
0.076
e sài paypal chưa bao giờ dám send $ cho ai hay sell mà chỉ dám nhận từ các site uy tín .cứ nghĩ tới limit mà nản ,mà sợ:(

Cho mình hỏi chút, mình đang định mở dịch vụ chuyển tiền qua bên UK, mình có ý định là mua paypal của các bác trên forum = paypal UK của n/y mình bên UK, vậy nếu mua nhiều thì có khả năng bị limit ko vậy. Mỗi tháng mình cần ít phải 10.000-20.000$. Và hơn nữa thường thường mua như vậy thì ai là người chịu phí. Như mình biết từ nước khác chuyển đến UK phí là 1.5%.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,819
176,263
Latest member
celadoncitynet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week