Waiting for Answer saolamiu + MOD gmb409 - Scam, Lợi dụng chức quyền gây hậu quả nghiêm trọng

Status
Not open for further replies.
Làm thao tự dưng topic trước kiu là admin site người nước ngoài ! H lại lòi ng việt nam thế ! Max ảo:eek:
Đã quan tâm thì đọc comment chứ, B reply rồi kéo lên trên xem

Ad cũng ở đây, B cũng post ảnh B không liên wan tới vụ Scam lần này ... mọi người có bằng chứng hay thắc mắc jì cứ post hết lên đây

Trích Rules box : https://mmo4me.com/threads/noi-quy-box-report-scam.6443/
Các thành viên không liên quan trực tiếp đến topic Report SCAM không được Comment vào Topic khi chưa có sự yêu cầu của BQT, trừ khi có bằng chứng (hình ảnh, video) liên quan bổ sung vào vụ việc

Bạn tham gia PTC bao nhiu năm rồi? Chắc chắn là trước mình. Bạn còn có thâm niên quản lý site PTC chứ k phải site này là đầu tiên. Bạn nói sao nghe nhẹ nhàng vậy. Mọi chuyện sẽ k đi đến đâu à ? :mad:Tiền thành viên đầu tư bạn lấy sử dụng rồi bán cái site giá $1k ngọt lịm rồi bạn nghĩ rằng có cái thằng điên nào đó mua site nó sẽ thay bạn trả nợ số tiền hàng chục $k đó à. haha. Nói cũng phải để ng ta tin tin 1 xíu chứ bạn.
Mình khôgn có ôm tiền bạn à, bác B có thể chụp log chat lúc em tính toán số tiền chi ra và số tiền thu vào của site. Thật sự không có lãi nhiều đâu bác. Và lúc em bán site thì tổng tiền của thành viên chỉ có 3k$ thôi bác và mỗi ngày site thu vào cũng tầm 100$ bác à. Vốn dĩ ptc là member sau nuôi member trước, nên chuyện ôm lãi bự là rất khó. Và nếu lãi bự như vậy thì em cũng không cần phải đi vay mượn tiền bạc thêddeeer chữa bệnh cho mẹ đâu bác.

Các bên liên quan đều có mặt. Mời mọi người nghỉ giải lao sau ít phút để Mod B check teamview :D. Sẽ có kết quả nhanh thôi.

Làm thao tự dưng topic trước kiu là admin site người nước ngoài ! H lại lòi ng việt nam thế ! Max ảo:eek:
Moonking cũng là admin site này bác à, vì vậy không phải duy nhất mình em. Mấy bác đừng trách B tội nghiệp, bác ấy không có lỗi trong chuyện này. Em là người có lỗi. Nếu em không bán site thì mọi chuyện sẽ khác rồi. Tuy là ptc nào cũng chết nhưng ít ra em cũng duy trì site dc một thời gian và các bác cũng không mất nhiều tiền đến thế. Lúc em bán site em có tạo một account ẩn trong admin panel nhưng nó cũng ko có nhiều chức năng, em chỉ có khả ănng gởi mail cho thành viên. Nên em đã gởi email cho các bác. Em nói là nó ôm 1k5$ nghĩa là tiền đó từ em thôi còn tiền member dep vào em không biết là bao nhiêu hết.

Mình khôgn có ôm tiền bạn à, bác B có thể chụp log chat lúc em tính toán số tiền chi ra và số tiền thu vào của site. Thật sự không có lãi nhiều đâu bác. Và lúc em bán site thì tổng tiền của thành viên chỉ có 3k$ thôi bác và mỗi ngày site thu vào cũng tầm 100$ bác à.
Trình bày không có bằng chứng ( số liệu con số cụ thể ) không ai tin đâu, bác onl tới mây h để B teamview

Anh xin lỗi thế thái anh xóa fb là không muốn nó ảnh hưởng đến mẹ anh hay gia đình anh vì họ không có tội. nhờ bác B teamview log chat giữa em và Moonking cùng với tên mua site thì các bác sẽ hiểu.
Trước tin em xin chia buồn với anh chuyện mẹ anh . Nhưng tại sao anh nói dối em nhiều đến như vậy cơ chứ ??? Khi nghe tin site scam e ko buồn cho e đầu tiên mà e buồn cho anh :( E cứ nghĩ rằng anh chắc sốc lắm , anh đầu tư vào site này nhiều như vậy mà site này scam thì anh ra sao ??? Em tìm ra quá nhiều điểm mâu thuẫn nhưng em không dám nói với anh , cứ sợ anh giận rằng sao không tin anh ! Anh không phải là ad CDA !!! Thật sự không phải mà :(

Chào các bạn, mình xin cam đoan là gmb không có dính dáng gì đến vụ này. Mình biết các bác mất tiền nên đầy căm phẫn nhưng xin phép cho mình nói đôi điều.

- Mình đã bán site vào ngày 12, lúc đó mình cần tiền thật sự rất cần tiền. Việc mẹ mình bị ốm hay không thì mình sẵn sàng chụp ảnh bằng chứng cho các bạn. Thật sự lúc đó mình không nghĩ được nhiều, mẹ mình sắp chết và mình chỉ có thể làm bất cứ thứ gì có thể giúp được.
- Các bạn hỏi tại sao không đưa ra được bằng chứng, thật sự mình không có nhiều bằng chứng đâu, vì không phải cái gì logic nó cũng đúng. Em bán site chỉ để lấy tiền chữa bệnh cho mẹ và em cũng không nghĩ việc này sẽ đi đến đâu. Em càng không nghĩ là sau đó sẽ có chuyện scam vì vậy em không chuẩn bị bằng chứng gì nhiều. Em chỉ có mấy tấm ảnh chụp lại cái ticket thèn mua site và log chat trên skype cùng với info của thèn đó. Mấy bác đòi thêm thì em chịu rồi.
- Em thấy quyết định bán site của em là một sai lầm vì nó gây ảnh hưởng quá lớn tới các bác. Em thành thật xin lỗi.
Bạn pm tui nhé. Đang nản

Trước tin em xin chia buồn với anh chuyện mẹ anh . Nhưng tại sao anh nói dối em nhiều đến như vậy cơ chứ ??? Khi nghe tin site scam e ko buồn cho e đầu tiên mà e buồn cho anh :( E cứ nghĩ rằng anh chắc sốc lắm , anh đầu tư vào site này nhiều như vậy mà site này scam thì anh ra sao ??? Em tìm ra quá nhiều điểm mâu thuẫn nhưng em không dám nói với anh , cứ sợ anh giận rằng sao không tin anh ! Anh không phải là ad CDA !!! Thật sự không phải mà :(
Anh không phải là admin hiện tại, và lúc trước anh cũng không phải là admin duy nhất. Anh cũng đã mất tiền, cũng đã rất sốc. Em có thể trách anh, mắng anh sỉ nhục thậm chí thuê người đến tính sổ. Anh không biết phải nói thế nào anh chỉ khẳng định anh không phải admin đã scam tiền và chạy trốn. Anh vẫn ở đây, vẫn đọc topix mỗi ngày.

Ủa sao lại chỉ có 3k. @winndh $1k4, @vo-_-danh 1k1, @duyduongtk và Hoàng Lý trọng thỉ mình nghĩ cũng đc trên $3k. Tổng Pay của site tới giờ này chỉ tròm trèm $2k.
em tin chắc rằng tổng member dep vào bét cũng cỡ 5k $ mà paid 2k$ vậy 3k$ kia bay đi đâu

Anh không phải là admin hiện tại, và lúc trước anh cũng không phải là admin duy nhất. Anh cũng đã mất tiền, cũng đã rất sốc. Em có thể trách anh, mắng anh sỉ nhục thậm chí thuê người đến tính sổ. Anh không biết phải nói thế nào anh chỉ khẳng định anh không phải admin đã scam tiền và chạy trốn. Anh vẫn ở đây, vẫn đọc topix mỗi ngày.
Pm lại nhé. Mở facebook ae nc

tất cả giờ chỉ là ngụy biện giả dối thôi bác ạ chấp nhận sự thật là nó là 1 thằng lừa đảo đi :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
Thế Thái có thể chứng minh cho mình, mình không hề scam dù là trong tư tưởng. Scrclix khôgn hoạt động được nữa nhưng mình vẫn trả đủ tiền cả lãi lẫn vốn cho thế thái, mình không lấy tiền của ai hết

Thế Thái có thể chứng minh cho mình, mình không hề scam dù là trong tư tưởng. Scrclix khôgn hoạt động được nữa nhưng mình vẫn trả đủ tiền cả lãi lẫn vốn cho thế thái, mình không lấy tiền của ai hết
o_Oo_Oo_Oo_O với em giờ k là thế bác hiểu cho e nói quá nhiều rồi 1 acc mmo4me vừa bị ban xong hài

Pm lại nhé. Mở facebook ae nc
Duy Dương thông cảm, mình không muốn mẹ mình biết chuyện này. Bà sẽ rất sốc, bác có thể inbox mình qua cái link mình gởi. Mình sẽ nghe các bác nói. Nhưng chờ mình khoảng 1 tiếng nữa, mình đi mua cơm cái đã.

em tin chắc rằng tổng member dep vào bét cũng cỡ 5k $ mà paid 2k$ vậy 3k$ kia bay đi đâu
tiền làm site, tiền thuê server mỗi tháng, tiền mua site lock, ssl, domain, ddos, mua ads trang khác, trả cho thành viên, tiền mua bảo vệ incapsula, chỉnh sửa giao diện, tăng rank,....

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,463
173,626
Latest member
nhacaivn88esq

Most viewed of week

Most discussed of week