• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Scam mất $100 PP . đáng buồn cho thanh niên thật thà

Status
Not open for further replies.
Hi mọi người, mình là nhân vật Thuong Ngo Hoai mà mọi ngời nhắc đến ạ. Thực ra mình cũng là nạn nhân.
Trua giờ mình bận ko có onl được nên ko biết ầm ĩ thế này, nhờ bác @duyetvu mình mới hay.
Như @duyetvu nói thì chính xác là mình và seller bị scam ăn tiền 2 đầu luôn mới đau. Cụ thể là vầy:
thằng scam nó nói với seller chuyển tiền vào pp của tớ,nó đã chuyển tiền cho trung gian rồi
trong khi thằng trung gian là fake cuipap1984
cuipap984 fake báo với seller là nhận tiền rồi bảo seller send pp đi
bên đây nó nhảy vào kêu bán cho tớ
send pp qua cho tớ trước, tớ nhận được mới chuyển tiền, vì đã giao dịch với nó 1 lần nên tớ ok.
khi tớ nhận được pp thì chuyển tiền cho nó, vì nghĩ nó cash tiền trực tiếp từ site ra (người nhận tiền bị tốn phí) nên ko đắn đo khi ngời gửi khác lần trớc tớ giao dịch.
Nhân tiện bác chủ thớt @SkyHostName ơi, lúc sáng thấy bác đăng bán paypal mình có email hỏi mua đấy (mail [email protected]). gửi mail qua lại với bác cuối cùng lại ko thấy bác trả lời tưởng bác là scam.
Mình gửi kèm cho mọi người bằng chứng.
Trong khi chưa biết chính xác thì các bác nói mình scam là tội lắm đấy.

thằng scam có liên quan bên này bác hỏi thêm cho ra info nhé

https://mmo4me.com/threads/ai-lien-...cua-chu-tk-do-trung-kien.249375/#post-4665308

Nói chung PayPal không phải là hệ thống tiền tệ được thiết kế để buôn bán loại tiền PP này.

Các bác kinh doanh PP thì cần cận trọng. Nói chung sức chơi sức chịu thôi, làm giàu với PP thì cũng hiểu là sẽ có rủi ro. Chúc các bác thành công.

Mình buôn bán Hàng hóa Siêu Ảo ( Super Virtual Products + OTOs - One Time Offers/Upsells ) gần giống Udemy, Lynda nhưng ảo hơn nhiều... hóa ra lại được PayPal bảo vệ chu đáo :D nhờ nghệ thuật bán hàng có 1 không 2

Last edited:
Hi các bạn !

mình qua buồn khi hôm nay mới tham gia diễn đàn .mới giao dịch trung gian $100 PP . nhưng bị nó lừa đảo . thực sự sao diễn đàn này lại làm cái trò mồ hôi công sức người khác đến vây ?

Trung gian cũng lừa đảo là sao đây ?

Toàn Scam ở đây thôi . tớ bị mất 2 triệu hôm nay rồi . nhưng thôi cho nó đời còn dài ..

chia buồn vs thớt

dần dần rồi sẽ khôn lên thôi.nhưng mà bác kém quá tôi vào mmo 5 năm chưa bị ai cam 1 đồng :D
truoc khi vao MMo, tui đã đọc đi đọc lại cả trăm lần cái chú ý scam của BQT. éo có thằng scam được. dính 5-6 scam gọi mời, nhưng scam được đâu. khakha. cứ y như hướng dẫn BQT mà làm. quen cung phải confirm. khakha

chia buồn cùng bạn, khi mới tham gia forum cũng bị fake nick yahoo scam mất 800k :(

ten nick này lúc trước khi thây mình bán có mấy đồng PM thôi mà cũng add yahoo mình vào định scam mình, nhưng mình vừa nói chuyện với nó vừa check yahoo của cuipap, kết quả là nick fake, còn ba hoa với mình là đang đầu cơ PM cơ đấy tronh khi mình bán hình như 17PM hay sao đấy. Mình biết rồi nên bắt nó cònirm trên thread của mình thì nó làm ngơ, cứ giục chuyển $. Mình mới đánh bài ngửa với nó thì im re, hỏi ko trả llời luôn:)

Close. Box Scam mà toàn thấy giao dịch @@
Các bạn nên cẩn thận hơn với những giao dịch sau.
Thân

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,521
174,803
Latest member
net88vip
Back