SCAM Scam paypal hình thức này anh em cẩn thận khi giao dịch

maskblack

Junior
Verified
Pre-verified
Reactions
138
MR
0.892
$500.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger
Chuyện là sáng nay có 1 tên nói muốn bán pp cho mình số tiền là 1k4
Mình đưa email pp cho nó và thế là nó request 1 món tiền 1k4 cần mình thanh toán
Sẽ có 1 mail yêu cầu thanh toán 1k4 - Ai ko để ý sẽ tưởng là nhận 1k4 từ tk chuyển
----- Nó vào email của mình login 5 hay 10 lần gì đó sai pass --- pp sẽ khóa tính năng đăng nhập vài tiếng ----
Trong lúc này thì bảo là hãy chuyển tiền vnd cho nó - gấp gáp
Ai nóng vội thì sẽ vào check mail và tháy đúng có 1 mail 1k4 pp --- không đọc kỹ tưởng đã nhận và thế là em ra đi
- có pub luôn số tk của scammer - anh em thấy né nhé

1.PNG 2.PNG 3.PNG 4.PNG 5.PNG 6.PNG 7.PNG 8.PNG 9.PNG 10.PNG

Reactions
0
MR
0.000
Bác giống e, đau 1 cái là chuyển VNĐ cho nó rồi xong vào PP mình lại tưởng accept mới nhận đc thế là accept mất mẹ thêm phát PP nữa, thành ra mất 2 lần, đau vcđ, may là giao dịch ít mất tổng có mấy trăm.

doihai123

Junior
Reactions
203
MR
0.271
Chat with me via Skype
Bác giống e, đau 1 cái là chuyển VNĐ cho nó rồi xong vào PP mình lại tưởng accept mới nhận đc thế là accept mất mẹ thêm phát PP nữa, thành ra mất 2 lần, đau vcđ, may là giao dịch ít mất tổng có mấy trăm.
thua bó tay :D

Phải đọc mail và biết loại giao dịch chứ - Loại này có thể kháng để lấy lại tiền paypal của bạn được , vì người nhận tiền ko chứng minh được là bán hàng gì cho bạn được. Làm luon lúc vừa chuyển đi :D

thua bó tay :D
.. nó gửi 1 invoice bảo mình thanh toán.. lơ mơ k đọc kĩ tiếng Anh là bị bọn chó nó cắn ngay
cũng lâu lâu rồi, thôi cho nó luôn, giao dịch lúc mình đi xe máy ngoài đường, 1 tay đi xe 1 tay điện thoại check với chuyển tiền nên ko để ý, mua bán có chưa đến 10$ bạc :)) mất đâu cho nó cả 2 lần VNĐ với PP là ~300k :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,964
176,442
Latest member
mellamo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week