SCAM Scam từ babykule_lov3you

Status
Not open for further replies.
Lại là 1 vụ ABC @@!
Anh em newbie cẩn thận hơn khi giao dịch nhé :(
:D có phải abc gì đâu. đọc kỹ lại nhé

yahoo babykule_lov3you bảo với thớt nick mmo của hắn là vancuongntu
yahoo babykule_lov3you gần giống với yahoo babykute_lov3you @zukima

Ko hiểu sao mấy ông lại vu khống babykule_lov3you babykule_lov3you là của 1 người.

Nhắc lại một lần nữa Mình lập nên Thread này Để cảnh báo scam, ko thích đọc thì Phắng đừng vô đây comment kiểu Chó nhá
@hungnguyen465686 Bạn vu khống người ta xong bảo người ta không thích đọc thì đừng comment là sao ?

:D có phải abc gì đâu. đọc kỹ lại nhé

yahoo babykule_lov3you bảo với thớt nick mmo của hắn là vancuongntu
yahoo babykule_lov3you gần giống với yahoo babykute_lov3you @zukima

Ko hiểu sao mấy ông lại vu khống babykule_lov3you babykule_lov3you là của 1 người.

@hungnguyen465686 Bạn vu khống người ta xong bảo người ta không thích đọc thì đừng comment là sao ?

Mình không vu Khống Chỉ là comment theo phán đoán của bác trước kia thôi, Mình nói chuẩn ở đây chắc là một người chứ ko khẳng định là như vậy và mình cũng không tag bất kì ai vào đây cả, Mục đích mình lập Thread này chỉ để cảnh báo Nếu các bác thấy ko thích hay như thế nào thì bác cứ close topic của mình, còn bằng chứng như thế nào thì mình có post chụp màn hình cái yahoo chat, Mình chỉ muốn cảnh báo cho không có bác nào rơi vào tình trạng như mình mà thôi . Nếu ko đồng ý thì mình sẽ close topic !!!!,

Mình không vu Khống Chỉ là comment theo phán đoán của bác trước kia thôi, Mình nói chuẩn ở đây chắc là một người chứ ko khẳng định là như vậy và mình cũng không tag bất kì ai vào đây cả, Mục đích mình lập Thread này chỉ để cảnh báo Nếu các bác thấy ko thích hay như thế nào thì bác cứ close topic của mình, còn bằng chứng như thế nào thì mình có post chụp màn hình cái yahoo chat, Mình chỉ muốn cảnh báo cho không có bác nào rơi vào tình trạng như mình mà thôi . Nếu ko đồng ý thì mình sẽ close topic !!!!,
1 sự trùng hợp đến kỳ lạ, 2 người 2 nick yahoo khác nhau có 1 từ l và t đều tham gia mmo, 1 nick yahoo là 1 đứa con gái rồi đến cái acc pp scam của thớt cũng tựa tựa con gái. :p:p

bằng chứng ở đâu mà bạn bảo "chắc là" yahoo babykule_lov3you babykute_lov3you là của 1 người ?
nếu ko có bằng chứng thì bạn đang vu oan cho @zukima , làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác mà không có bằng chứng xác thực.

1 sự trùng hợp đến kỳ lạ, 2 người 2 nick yahoo khác nhau có 1 từ l và t đều tham gia mmo, 1 nick yahoo là 1 đứa con gái rồi đến cái acc pp scam của thớt cũng tựa tựa con gái. :p:p
cũng có thể có người dàn dựng để vu khống người khác.

Topic này chỉ thấy 2 bạn tung hứng để vu oan là chính.

Last edited:
bằng chứng ở đâu mà bạn bảo "chắc là" yahoo babykule_lov3you babykule_lov3you là của 1 người ?
nếu ko có bằng chứng thì bạn đang vu oan cho @zukima , làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác mà không có bằng chứng xác thực.

Vu oan ai vậy mod?

nói chuyện vô lý vừa thôi...nó tạo yh giống t đi scam thì có liên quan gì đến t ???
trùng hợp kỳ lạ kiểu gì...mấy đứa scam khác nó cung tạo yh trùng hợp với mấy pro đó thôi...lý sự cùn
c cảnh báo thì k ai nói..lúc đầu t đọc topic cũng k có ý kiến gì..kéo xuống thấy c nói "chắc z" nên t mới vào nói nha..k có liên quan gì đến t t nhào vô làm gì..như điên

bằng chứng ở đâu mà bạn bảo "chắc là" yahoo babykule_lov3you babykute_lov3you là của 1 người ?

Tùy bạn nghĩ thôi cứ xem hình mình chụp paypal và hình trên yahoo chat đi nhé mình gắn nó ở đây, Mình vu oan thì mình dc lợi gì , mình ko hiểu bạn nghĩ sao mà nói vậy

Attachments

• Screenshot from 2016-06-30 20-39-17.png
    Screenshot from 2016-06-30 20-39-17.png
    204.5 KB · Views: 29
  • Screenshot from 2016-06-30 20-39-28.png
    Screenshot from 2016-06-30 20-39-28.png
    189.2 KB · Views: 20
  • Screenshot from 2016-07-01 13-01-28.png
    Screenshot from 2016-07-01 13-01-28.png
    108 KB · Views: 22
  • Screenshot from 2016-07-01 13-02-18.png
    Screenshot from 2016-07-01 13-02-18.png
    95.6 KB · Views: 26
Tùy bạn nghĩ thôi cứ xem hình mình chụp paypal và hình trên yahoo chat đi nhé mình gắn nó ở đây, Mình vu oan thì mình dc lợi gì , mình ko hiểu bạn nghĩ sao mà nói vậy
Mình hỏi bằng chứng ở đâu mà bạn bảo "chắc là" yahoo babykule_lov3you babykute_lov3you là của 1 người ?
Vu oan ko được lợi gì mà cứ thích vu oan là sao?

Mình hỏi bằng chứng ở đâu mà bạn bảo "chắc là" yahoo babykule_lov3you babykute_lov3you là của 1 người ?
Vu oan ko được lợi gì mà cứ thích vu oan là sao?
Haiz mình đã nói là "chăc", chứ ko có khẳng định là một người, chỉ chắc là thôi, chứ mình đâu có khẳng định là một, và mình cũng ko có tag bạn "babykute_lov3you" vào, Mình chỉ trả lời là chắc, Thì mình đã nói rồi nếu bạn thấy bài này ko đáng tin thì bạn có quyền close topic, Mình cũng chẳn hiểu tại sao chỉ muốn cảnh báo cho ae thì lại bị Chỉ trích như vậy

Thớt share cách díspute cho anh em với sau này còn dùng :D

Không hiểu lắm. Em thấy scammers vẫn luôn lợi dụng thay đổi các ký tự giống nhau như "q" với "g" với "p" , "i" với 'l", "o" với "0"... để lập nick yahoo đi scam mà.

Mấy bác hay mua bán trên này đóng bảo hiểm bị fake thế suốt. Có kết luận được gì đâu bác? Chả lẽ kết luận scammers với mấy bác đã đóng bảo hiểm đó là một à :D

Sorry nếu có chi tiết nào em chưa được biết :D

Last edited:
Không hiểu lắm. Em thấy scammers vẫn luôn lợi dụng thay đổi các ký tự giống nhau như "q" với "g" với "p" , "i" với 'l", "o" với "0"... để lập nick yahoo đi scam mà. Có kết luận được gì đâu bác?
Mình nghĩ scammer , lợi dụng để scam nick " babykute_lov3you" nên mới sửa chữ t thành chữ l , mà thôi bỏ đi mắc công lại đụng chạm mệt, Nói chung bài này cảnh báo thôi . Hết

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,626
Latest member
nhacaivn88esq

Most viewed of week

Most discussed of week