Scam- vấn nạn ở mmo

clickdicung

Hero
Verified
Reactions
828
MR
0.083
Lòng tham của con người rất kinh khủng, ai cũng vậy. Ko ai có thể stop đc, như kiểu bị nghiện đó, chỉ còn cách là ngăn ko cho lên cơn thui.
Các bạn cảm thấy an toàn khi gd với các exchanger, trader,...bởi họ kiểm soát lòng tham rất tốt, và họ đóng bảo hiểm cho admin 1 phần là để kiểm soát lòng tham đó. Chứ nếu đã lên cơn thì 0.01 cũng scam ngon lành.
Thử nghĩ xem, nếu ko đóng phí bảo hiểm hoặc ko cần đóng phí bảo hiểm thì 1 số người đã ko thể "kiềm chế" đc và có mặt trong Dog List rùi. Như pronight9x chẳng hạn.

Last edited by a moderator:

feathy

Hero
Reactions
463
MR
0.001
Quan sát diễn đàn mấy tháng nay mình thấy vấn đề SCAM nhày càng trở nên vấn đề nóng bỏ ở mmo
cách đây hơn 1 năm mình tham gia ptc, chơi cả vài bai tháng chiến đấu hàng chục trang ptc và cũng gần như ăn cam của chừng đấy trang.
Gần đây chơi hyip và thua sạch.
Quay lại vấn đề chính mà mình định nói đến THÀNH VIÊN SCAM ngày càng nhiều trên mmo
Trước đây mình đã lập topic đề nghị admin và mod cho ra hướng giải quyết phòng chống scam vì ban nick chẳng khác gì mất bò mới lo làm chuồng.
Mình đã đề xuất đề nghị mod làm trung gian giao dịch nhưng ngay cả Shin cũng cho rằng ai cũng có lòng tham không loại trừ Mod.
Vậy tại sao lại có Scam, và cách phòng tránh bản thân mình trở thành scammer? Mình cho rằng có 2 loại SCAM:
1. Tìm mọi cách scam, có ý định scam ngay từ đầu. Ví dụ hầu hết các trang hyip và ptc , các thành viên clone nick, nick mới. Tuy nhiên cũng có những thành viên khá công phu, trở thành mem uy tín rồi mới scam tuy là ý định đó ngay từ đầu.
2. Ý tưởng phát sinh trong quá trình MMO:
2.1 tự nhiên nhận thấy mình có khả năng có 1 khoản tiền lớn hay đang nắm trong tay khoản tiền lớn của người khác phát sinh lòng tham
2.2 Bị scam vậy tại sao không làm kẻ Scam, nghề nhanh giàu nhất
2.3 Bị thua trong ***, hyip...thua lỗ hay nói chung là phá sản
Đâu là bản chất con người? Đều là các loại người trong xã hội cả bạn à?
Riêng bản thân mình tự nhìn nhận lại xem có thuộc loại scam nào như trên không:
1 chắc là không, nếu có thì có lẽ chẳng viết bài này làm gì
2.1 Đã từng nắm trong tay 400$ không phải của mình, công nhận không phát sinh lòng tham cũng khó nhưng ý chí và lương tâm can thiệp ngay nên cũng chưa làm.
2.2 Ý tưởng này hay đó nhưng chắc là nếu làm cũng không làm với mem Việt
2.3 Ai dám đảm bảo trước cái này nhưng hiện tại là không. Vì sao vậy? Mình không cho bất cứ đồng tiền nào từ ngoài vào nên tiền trong mmo có mất đến mức độ nào tài chính của mình cũng không ảnh hưởng.
Loại Scam 1 hầu như nick mới còn loại 2 hầu như là nick cũ uy tín
Vậy làm sao để phòng chống tối đa scam???
Câu hỏi này xin được đặt ra cho tất cả các mem thảo luận. Và Shin, Onlyc cùng các Mod có hướng giải quyết hạn chế tối đa scam khi mà số lượng thành viên mmo4vn tăng theo từng ngày.

Thiết nghĩ Scam cũng là 1 hình thức kiếm tiền online.
Thế nên kiếm nghị lập 1 sub room "SCAM" ở Make Money Online, nơi để cho các scammer vào học hỏi, trao đổi kinh nghiệm và scam lẫn nhau.

chuongsnc

Senior
Reactions
154
MR
0.000
Muốn thế thì chơi giao tận tay.
Quen biết lâu. Biết rõ địa chỉ này nọ. Có gì bị scam đến nhà nó phang :binhsua33:
Chính Xác.

---------- Post added at 08:06 PM ---------- Previous post was at 08:05 PM ----------

Thiết nghĩ Scam cũng là 1 hình thức kiếm tiền online.
Thế nên kiếm nghị lập 1 sub room "SCAM" ở Make Money Online, nơi để cho các scammer vào học hỏi, trao đổi kinh nghiệm và scam lẫn nhau.
hình thức này ra đời các loại hình MMO khác coi như kết thúc

---------- Post added at 08:07 PM ---------- Previous post was at 08:06 PM ----------

không cam sao giàu nhanh được
ý kiến đúng nhưng hướng tiêu cực

---------- Post added at 08:15 PM ---------- Previous post was at 08:07 PM ----------

Qua một số ý kiến trên ý tưởng tuy có nhưng không mới lắm.
Scan cmnd liệu có ý nghĩa khi đó là cmnd giả?, cho dù có thật đi nữa thì liệu bạn có phải là công an, và với những số tiền Scam không quá lớn thì công an cũng chẳng can thiệp đâu, scam offline công an còn chẳng muốn làm huống chi online
Trung gian giao dịch: Đồng ý nhưng thứ nhất không ai làm việc không công bao giờ nên việc có % nhất định cho trung gian là cần thiết. Nhưng ai là trung gian giao dịch, theo mình tốt nhất vẫn là admin vì uy tín và giá trị của website cũng là một hình thức đảm bảo với "1 số lượng tiền nhất định".
Còn ý kiến quen biết off line là hình thức mình vẫn đánh giá cao nhất, để đạt được điều này tốt nhất forum nên tổ chức các buổi offline nhiều hơn nữa. Như bản thâm mình chưa hề quen biết ai trên mmo4vn ở ngoài đời.

dung1prohb

Senior
Reactions
189
MR
0.002
mấy bác ai cũng nói "hay" quá . "Loại bỏ bớt thằng ngu" "bị Scam là một thằng ngu" .:binhsua144:
haizzzz thằng nào GD chẳng muốn nắm đằng chuôi . Cứ thử đặt mình vào vị trí đằng lưỡi xem haiz :binhsua104:

Còn nếu ếu có ai chịu nắm đằng lưỡi thì làm j` có GD . info cũng chẳng giải quyết vấn đề j` cả fa cờ e dc hết :binhsua104:

niceday

Hero
Verified
Reactions
1,332
MR
141.016
Quan sát diễn đàn mấy tháng nay mình thấy vấn đề SCAM nhày càng trở nên vấn đề nóng bỏ ở mmo
cách đây hơn 1 năm mình tham gia ptc, chơi cả vài bai tháng chiến đấu hàng chục trang ptc và cũng gần như ăn cam của chừng đấy trang.
Gần đây chơi hyip và thua sạch.
Quay lại vấn đề chính mà mình định nói đến THÀNH VIÊN SCAM ngày càng nhiều trên mmo
Trước đây mình đã lập topic đề nghị admin và mod cho ra hướng giải quyết phòng chống scam vì ban nick chẳng khác gì mất bò mới lo làm chuồng.
Mình đã đề xuất đề nghị mod làm trung gian giao dịch nhưng ngay cả Shin cũng cho rằng ai cũng có lòng tham không loại trừ Mod.
Vậy tại sao lại có Scam, và cách phòng tránh bản thân mình trở thành scammer? Mình cho rằng có 2 loại SCAM:
1. Tìm mọi cách scam, có ý định scam ngay từ đầu. Ví dụ hầu hết các trang hyip và ptc , các thành viên clone nick, nick mới. Tuy nhiên cũng có những thành viên khá công phu, trở thành mem uy tín rồi mới scam tuy là ý định đó ngay từ đầu.
2. Ý tưởng phát sinh trong quá trình MMO:
2.1 tự nhiên nhận thấy mình có khả năng có 1 khoản tiền lớn hay đang nắm trong tay khoản tiền lớn của người khác phát sinh lòng tham
2.2 Bị scam vậy tại sao không làm kẻ Scam, nghề nhanh giàu nhất
2.3 Bị thua trong ***, hyip...thua lỗ hay nói chung là phá sản
Đâu là bản chất con người? Đều là các loại người trong xã hội cả bạn à?
Riêng bản thân mình tự nhìn nhận lại xem có thuộc loại scam nào như trên không:
1 chắc là không, nếu có thì có lẽ chẳng viết bài này làm gì
2.1 Đã từng nắm trong tay 400$ không phải của mình, công nhận không phát sinh lòng tham cũng khó nhưng ý chí và lương tâm can thiệp ngay nên cũng chưa làm.
2.2 Ý tưởng này hay đó nhưng chắc là nếu làm cũng không làm với mem Việt
2.3 Ai dám đảm bảo trước cái này nhưng hiện tại là không. Vì sao vậy? Mình không cho bất cứ đồng tiền nào từ ngoài vào nên tiền trong mmo có mất đến mức độ nào tài chính của mình cũng không ảnh hưởng.
Loại Scam 1 hầu như nick mới còn loại 2 hầu như là nick cũ uy tín
Vậy làm sao để phòng chống tối đa scam???
Câu hỏi này xin được đặt ra cho tất cả các mem thảo luận. Và Shin, Onlyc cùng các Mod có hướng giải quyết hạn chế tối đa scam khi mà số lượng thành viên mmo4vn tăng theo từng ngày.
Thứ nhất, bài viết của cậu phân tích cái vụ cam quýt ni thì cũng từ bản chất Hyip mà ra cả, vay mượn trả lãi suất cao.....nói chung những vấn đề mà cậu phân tích của một scammer cũng giống như Hyip cả thôi có khác gì đâu.
Thứ hai, mình không nói cậu là kẻ scammer nhá :D. Nhưng mà nói như cậu một tên scamer thông minh nó cũng hoàn toàn làm điều như cậu là mở cái topic như thế này và tự sướng với những chiến tích đó...v..v..Rồi nó cũng tận dụng đó mà làm một vụ scam lớn thì sao? cái này hoàn toàn có thể thôi ;).
Thứ ba, mình thấy mọi người có vẻ mất lòng tin vào MMO quá cũng đơn giản chỉ là có vài con sâu thôi ! Mình đảm bảo không nhiều người MMO trong forum này lâu hơn mình nhưng mà kiếm tiền nhiều hơn mình từ MMO thì rất nhiều ;)). Mình chưa bao giờ gặp scam cả ! đó là sự thật và mình cũng đã gặp những người đã làm ăn giao dịch uy tín với mình và có thể nhiều người rồi họ lại scam cái này có thể nằm trong những nguyên nhân mà chủ topic trình bày thôi.

Kết luận thế này : Dù bạn ở bất kì nơi đâu hay làm việc gì thì cái quan trọng nhất là phải có niềm tin ! Và mình thấy rằng chỉ cần các bạn đánh giá một người bạn sắp giao tiền hay bất cứ thứ gì thì điều quan trọng là chỉ cần anh ta có năng lực, tài trí trên lĩnh vực nào đó mà thường thì cần đầu tư như Forex, Poker, PTC... MÌnh lấy ví dụ : như Mod Quang của box forex các bạn nghe anh ta làm site hyip và đầu từ vào! thì vì sao các bạn lại đầu tư vào đó? vì anh ta là Mod ưh- nếu tin vào cái này thì cũng có ngày chết ! Đó chỉ là vì các bạn thấy anh ta có năng lực trong Forex chứ gì nữa. Còn anh ta làm ăn lời lỗ thì đó là chuyện của anh ta ;)

iphone4s

Hero
Reactions
1,259
MR
0.004
Thứ nhất, bài viết của cậu phân tích cái vụ cam quýt ni thì cũng từ bản chất Hyip mà ra cả, vay mượn trả lãi suất cao.....nói chung những vấn đề mà cậu phân tích của một scammer cũng giống như Hyip cả thôi có khác gì đâu.
Thứ hai, mình không nói cậu là kẻ scammer nhá :D. Nhưng mà nói như cậu một tên scamer thông minh nó cũng hoàn toàn làm điều như cậu là mở cái topic như thế này và tự sướng với những chiến tích đó...v..v..Rồi nó cũng tận dụng đó mà làm một vụ scam lớn thì sao? cái này hoàn toàn có thể thôi ;).
Thứ ba, mình thấy mọi người có vẻ mất lòng tin vào MMO quá cũng đơn giản chỉ là có vài con sâu thôi ! Mình đảm bảo không nhiều người MMO trong forum này lâu hơn mình nhưng mà kiếm tiền nhiều hơn mình từ MMO thì rất nhiều ;)). Mình chưa bao giờ gặp scam cả ! đó là sự thật và mình cũng đã gặp những người đã làm ăn giao dịch uy tín với mình và có thể nhiều người rồi họ lại scam cái này có thể nằm trong những nguyên nhân mà chủ topic trình bày thôi.

Kết luận thế này : Dù bạn ở bất kì nơi đâu hay làm việc gì thì cái quan trọng nhất là phải có niềm tin ! Và mình thấy rằng chỉ cần các bạn đánh giá một người bạn sắp giao tiền hay bất cứ thứ gì thì điều quan trọng là chỉ cần anh ta có năng lực, tài trí trên lĩnh vực nào đó mà thường thì cần đầu tư như Forex, Poker, PTC... MÌnh lấy ví dụ : như Mod Quang của box forex các bạn nghe anh ta làm site hyip và đầu từ vào! thì vì sao các bạn lại đầu tư vào đó? vì anh ta là Mod ưh- nếu tin vào cái này thì cũng có ngày chết ! Đó chỉ là vì các bạn thấy anh ta có năng lực trong Forex chứ gì nữa. Còn anh ta làm ăn lời lỗ thì đó là chuyện của anh ta ;)

Bạn nói cứ như đúng rồi - niềm tin vào 1 thế giới đầy rẫy scammer =))

còn bạn chưa gặp scammer chứ không phải là không - đừng nói chắc chắn và cũng không nên đả kích móc khóe người khác :m083:

Reactions
113
MR
0.000
Mang tự tưởng của cộng sản chắc cú luôn
DIK MIA trên đời này làm gì mà không có bất công được.Con người có những phẩm chất riêng.Bắt ai ai cũng tốt hết sao được.Khôn thì sống.Dại thì chết.Nên nhớ hai mặt đối lập là nền tảng cho sự phát triển.Có scam thì con người mới đủ vũ khí để bảo vệ tài sản của mình được

Bạn nói cứ như đúng rồi - niềm tin vào 1 thế giới đầy rẫy scammer =))

còn bạn chưa gặp scammer chứ không phải là không - đừng nói chắc chắn và cũng không nên đả kích móc khóe người khác :m083:
Có thể cậu hiểu không sâu những điều mình nói nên phát biểu như thế này ! :|. Không thành vấn đề, mình chỉ muốn nhấn mạnh là đặt niềm tin vào người có năng lực thôi và tất nhiên làm điều đó bạn cũng có năng lực đánh giá. Nếu gặp phải scammer chỉ là đánh giá sai và ngược lại. Và lưu ý với cậu là mình chả đả kích một ai cả bởi vì mình nhận thức được làm điều đó chả có lợi cho ai cả......

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,980
176,455
Latest member
Thuongkbn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week