SCAM Scamer tình người ! 1 loại tội phạm scamer mới !

Status
Not open for further replies.
@ngoknu1991 online thì vào xem và trả lời ngay nhé.

Để cái tên là Ngốc Nude thì bị dính là đúng rồi =))

@ngoknu1991 online thì vào xem và trả lời ngay nhé.
Mod ơi chắc ngoknu1991 k vào đối chứng đâu! hình như hùi đó cũng bên cạptcha gỏ nè! tên quen quá! girl 100% nhưng k biết sao lại scam! làm nhớ lại cái tên siêu scam vũ thị hoa hã gì đó :))

ngoknu1991 bãi nick 2013!... thà túng $ thì mượn k dx thì thôi! lừa z mất uy tín! h nhào vô năn nỉ ai dám cho mượn!
p/s chủ thớt ơi e cần 1 ít vốn làm ăn! giúp em với :p =)) em hứa dâng hiến hết mình cho bác :3
Phải đấy bác ! Vì gặp rồi ! Nên nhìu khi e nghĩ cần tiền hỏi mượn e vài 3 trăm thì vẫn bt số tiền hiện tại e ấy mượn e cũng đến gần 1 tr ! E tưởng chữa bệnh thật ai dè !hơi buồn!:(:(

mình phải công nhận bạn và G có lòng tốt thật. ở đời làm gì gặp nhưng người như thế. chứ nói gì thế giới mmo.
loài người như đưa con gái trên thì chết cmn đi. sống làm gì cho nhục .
đưa bài này lên cộng đồng facebook đê. cho bọn nó ăn gạch về mà xây .

Chào các bạn ! Lâu lắm rồi ChuChung mới gặp lại các bạn trong topic scamer !:D Nói thật thì cũng chả muốn gặp đâu ! Cơ mà có xíu chuyện hay và sau chuyện này mình cũng rút ra được nhiều bài học !
Chuyện là thế này : Mình làm admin off và group làm việc của mình cũng kha khá nhân viên ! Cơ mà nhân viên mình hám gái lắm :p Vì thế mình chủ trương rước 1 em gái về group làm việc ! Chuyện sẽ không có gì nếu em gái này không có những biểu hiện bất thường ! Bất thình lình ...
Em gái này vào group mình rất nhiệt tình chỉ dạy , cấp sock miễn phí cho làm việc thậm chí thiếu tiền còn cho mượn! Và có gặp 1 lần ở thành phố HCM (Gần sân bay gì đó ! Địa điểm nói chung là mình không rõ !
Lần đầu gặp mình nhìn thấy e ấy còi cọt ốm yếu ( Ẻm kể là bị bệnh máu trắng ) đúng là có thể bị thật và mình tin vậy ! Nhân viên trong group mình cũng tin vậy ! Và rồi câu chuyện xảy ra :
Lợi dụng lòng thương người của mọi người trong group, cùng sự tín nhiệm của mình ! Ẻm ấy đã lừa tình toàn group rằng sẽ đi phẫu thuật chữa bệnh !
Tuy vậy thì skyper và face + nick mmo vẫn online ! ( Nhận là em gái của e ấy - Ẻm ấy nói không muốn cho ai biết nhưng lại cố tình oang oang làm cho cả group biết! Và cách nói chuyện thì y hệt Chủ cũ )
Group mình đã quyên góp cho ẻm ấy 1,5 triệu ! Gọi là món quà để e chữa bệnh mau khỏi !Ban đầu mình định đi gặp offine muốn gặp mặt trực tiếp trước khi e ấy phẫu thuật và tặng quà ! Nhưng e ấy ko cho gặp và giả bộ ko muốn gặp vì có bố mẹ ở cạnh ! Cho mình 1 cái số khỉ ho cò gáy gì đấy nói là số papa - nhưng mình gọi cũng không giám nhấc máy luôn
Vì vậy mình cũng đã từng gặp và nghĩ là chuyện này có thật nên tin thật - Hôm sau mình send luôn 1,5 củ cho trung gian nhờ chuyển cho em ấy ! Không tin các bạn có thể hỏi nick yahoo : cuibap1984 :p Bác Cuibap vào xác nhận giúp e có chuyển nhé !
Log chat bên dưới đã chat và chuyển tiền cho bác cùi bắp nhờ chuyển hộ :

- 2 Hôm sau e ấy lại giả dạng em gái online skyper chát với bọn mình tiếp - nói bệnh tiến triển nặng cần đưa ra Hà Nội (Chắc cần thêm tình thương của a/e group )
Câu chuyện sẽ không có gì nếu như mình không phát hiện ra nick mmo và face vẫn online đều đặn hàng ngày - và nghi ngờ vì skyper cứ online buổi tối tiếp chuyện với a.e giống như quỹ thời gian của em ấy !
Nick mmo online :

Nick face online !

https://www.facebook.com/Ngoknu
https://www.facebook.com/ham.bu.3
Đây là face e ấy và thèn bồ e ấy !
Đây là số tk em ấy : VCB : 0041000149399- Tran Dinh Hoa ai làm ăn thì nên cẩn trọng nhé !
Bên mình có tâm sự với e ấy ! E gái em ấy nói là giờ gọi vào số em ấy toàn a trai nhấc máy ! À đúng thật nhưng mà bọn mình nghĩ 2 vợ chồng nhà nó cấu kết với nhau lừa tình bọn mình ! Cách kể chuyện của e gái giống cách kể chuyện y chủ cũ - nói chung là đầy mâu thuẫn và sự bất hợp lý Dấu dấu diếm diếm nhưng vẫn loan cho toàn group biết ! !
Đây là log chat với e Ngoknu Khá dài nên mình chỉ để gọn thế này ! (Mà thôi vì 1 số lý do nên mình xin phép ko đưa ra ! Ai cần thì teamwiew cho xem trực tiếp nhé :p:p
Còn đây là ảnh e ấy và bồ e ấy !

Chốt Hạ !
Nói thật là bọn mình group cũng đông ! Không tiếc mấy đồng lẻ để làm từ thiện ! Nhưng lừa tình , lừa lòng thương người từ người khác để kiếm tiền cho mình sài thì quả là không đáng làm 1 con người !!
Sống trong group a.e tình cảm với nhau bấy lâu thì giờ lại mất lòng tin bấy nhiêu !
Đấy là còn chưa kể số tiền mình cho ẻm ấy mượn cũng phải đến gần triệu đấy ! Biết em ấy chữa bệnh nên cũng cho luôn !
Zậy mà .......... haizz
Lời cuối : A muốn nói với e nè ! Tiền mất không quan trọng bằng niềm tin vào con người đâu e nhé ! :rolleyes: Sống mà dùng thủ đoạn đấy mang lại sự thất vọng trong lòng người khác về con người mình thì sau này sẽ day dứt lắm !:p:p
@ngoknu1991 Em vào đọc rồi tự chiêm nghiệm nhé ! Đời sẽ không mất không cái gì - và không được không cái gì đâu !:rolleyes: Cái gì cũng có giá của nó e à !
Sau sự việc này mình cũng rút ra được vô khối bài học ! Và chắc hẳn a.e toàn group cũng như vậy ! Và các bác trên mmo cũng như vậy nhé ! Đến a/e trong nhà còn không tin nhau được thì đừng tin ai trên cái thế giới ảo này !:p:p
cho e tiền chữa bệnh FA đi

loại này cũ rồi, mới j nữa
:D phần lớn loại này toàn gái, gặp nhiều rồi

Gay cũng có đó nha :D lợi dụng lòng thương chiếm đoạt tài sản :D

Bạn ChuChung vui lòng up thêm log chat của bạn với bạn ngoknu1991, :)
Proof bạn cung cấp về chuyển khoản cho trung gian cuipap1994 chưa đủ để chứng minh bạn ngoknu1991 nhắm vào tinh cảm, lòng thương người để vay mượn hay lợi dụng tiền bạc

Có điều bạn ngoknu1991 (bạn này là mem capt nên mình cũng hay gặp trong box) ngày nào cũng onl nhưng giờ thấy off luôn, điều đó làm càng nhiều người cảm thấy có vấn đề
@ngoknu1991 onl vào xem thread và giải trình nhé

Last edited:
Bác chủ thớt này cũng tốn thời gian và đau lòng trước em gái này nhỉ? Thấy cách hành văn công phu quá. Thêm cái giai đoạn chuyển tiền trung gian cho bác trung gian nữa là biết nghi ngờ scam lúc đầu rồi. Biết rồi mà vẫn bị lừa là sao nhỉ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week