Referrer [Seo-Sprint] : kiếm 2-10$ mỗi ngày.Support từ A->Z

- Kiếm tiền bằng việc Click Quảng cáo:

Để kiếm tiền bằng bấm quảng cáo, bạn click vào dòng đầu tiên ở bên trái:

=> bạn sẽ nhìn thấy một danh sách các link quảng cáo. Click chính xác vào nút tròn nhỏ màu cam ở mỗi dòng đó (1), xong hiện ra ô hình chữ nhật thì click tiếp (2):

=> trang quảng cáo mở ra ở tab mới, dưới góc trái nó đếm giây. Đợi đếm xong thì bấm chọn kết quả 1 phép tính đơn giản hoặc tập đếm :sogood:

-Kiếm tiền bằng đọc mail
: bạn click vào dòng thứ 2 bên trái (ngay dưới phần đọc qcáo). Cách làm tương tự lúc bấm quảng cáo, chỉ có 1 thao tác thêm là bạn phải trả lời đúng câu hỏi lựa chọn 1 trong 3 (nội dung trả lời nằm trong đoạn văn nó cho)

CHÚ Ý: Bạn chỉ đc mở 1 tab khi làm click quảng cáo cũng như đọc mail !!!

2 cách trên kiếm ko được bao nhiêu, newbie chưa quen làm job thì làm thôi :pudency: , chủ yếu kiếm tiền là bằng cách làm nhiệm vụ. XEM POST #2

Tổng quan về làm nhiệm vụ (job) trong seosprint:

* Seo-print có rất nhiều nhiệm vụ, mỗi nhiệm vụ kiếm đc từ 0,2 đến vài chục rúp. Có nhiều thể loại nhiệm vụ khác nhau : lập acc, vote, like, click, v.v bạn thực hiện nhiệm vụ theo yêu cầu của chủ job, hoàn thành => được nó trả tiền :adore:

* Phân chia theo khả năng tái sử dụng thì có 2 loại nhiệm vụ (job):
- Job làm nhiều lần : có thể làm được nhiều lần, sau khi hết 1 chu kì thời gian nào đó (do chủ job đặt) thì lại được làm lại. Mỗi lần làm đúng đều được số tiền bằng giá của job đó.
- Job làm 1 lần : chỉ được làm 1 lần. Ngoài tiền ra thì làm job này còn được 1 điểm danh tiếng (điểm này click vào avatar, hoặc vào phần thống kê để xem). Vì vậy job làm 1 lần còn được gọi là job danh tiếng. Điểm danh tiếng không có ý nghĩa quan trọng lắm, nhưng không được để âm. Nếu -10 điểm thì không làm được nhiệm vụ nữa (coi như acc đó vứt đi)

Để theo dõi các job trong quá trình làm thì click vào phần "thực hiện nhiệm vụ" ở bên trái, rồi lựa chọn các link để lọc job như sau:

Seosprint cung cấp bộ lọc và phân loại job khá tiện lợi giúp các bạn tìm kiếm job theo tiêu chí mong muốn của mình. Bấm vào các link bên phải đó để phân loại job theo ý bạn muốn, chrome dịch sẵn rồi cứ vào xem nhé!

Ngoài ra theo dõi mục tin nhắn, nếu thấy tin nhắn của chủ job tức là job mà nó đưa link bạn làm thiếu gì đó, cần làm lại

* Trong tool job hầu hết là các job dạng only click, vì dạng này có nhiều các job làm nhiều lần, và dạng này mới có thể áp dụng chung để mọi người cùng làm được. Ngoài hướng dẫn thao tác của mình qua yahoo, teamview thì mọi người cần chú ý những điều dưới đây khi làm:

- Nên dùng trình duyệt Chrome vì có sẵn tính năng dịch. Để làm nhanh các bạn nên cài add on copy all url vào chrome, vào link này:COPY ALL URLs
Tiện ích COPY ALL URL mới cho anh em
Chú ý sau khi cài add on vao chrome, click chuột phải vào biểu tưởng CP=> vào mục tùy chọn, ở ô có chứa dòng "%text%%url%" thì xóa %text%, để lại %url% nhé. xong bấm chữ "save" ở cuối

- 1 link quảng cáo chỉ đc kick 1 lần trong 24h. Vì vậy nên khi làm phải tránh click trùng các quảng cáo đã bấm trước đó. Tốt nhất khi làm đc khoảng 1h thì clear cookie 1 lần, thì coi như reset lại -> có thể bấm các trang quảng cáo đó 1 lần nữa.

- Job yêu cầu click quảng cáo google ads, chẳng hạn ghi là GA 1+3, thì CHỈ CLICK DUY NHẤT 1 LINK QUẢNG CÁO, từ trang quảng cáo mới mở 3 tab khác. TUYỆT ĐỐI KHÔNG CLICK NHIỀU HƠN 1 LINK QUẢNG CÁO TỪ WEBSITE CỦA NÓ

- Kiểm tra kỹ yêu cầu nhiệm vụ. Thường thì các nhiệm vụ kích quảng cáo có giá từ dưới 1 rúp, đến vài rúp. Nhiệm vụ giá cao đương nhiên yêu cầu sẽ cao, phải tìm hiểu kĩ yêu cầu của nó rồi mới bắt đầu làm, kẻo làm bừa, làm sai thì ko được tiền mà còn bị trừ điểm danh tiếng nữa.

- Hãy chú ý điểm danh tiếng của mình , (bấm vào avatar, hoặc phần thống kê sẽ thấy ) điểm danh tiếng của bạn thấp , nên làm nhiệm vụ tăng danh tiếng (là các job được làm duy nhất 1 lần). Nếu điểm danh tiếng của bạn -10 bạn sẽ ko còn cơ hội làm nhiệm vụ nữa đâu.

- 1 số link takru khi nhấn vào sẽ vào thẳng trang web quảng cáo nhưng đôi khi bấm lại về trang như dưới đây, lúc này bạn bấm link ở khung đỏ trong hình sẽ vào trang quảng cáo:

Thời gian đầu có thể cảm thấy khó khăn đôi chút, nhưng đã làm quen sẽ thấy rất nhanh. . Khi đã quen việc, 1 ngày có thể làm khoảng 100job trong 2-3 tiếng. Thu nhập vào khoảng 1.5-2$.

Đã ref theo bác Thuctrangdem84 2 acc :
Name :Benminhtat
ID: 1439706

Name : BenMortimer
ID:1466366

À, bác hỗ trợ Job fihung đúng ko ạ.. ?

Đang định out ,ok đã thấy nick đầu của bạn còn ID số 2 ko thấy
list mình sử dụng tool fithung

Kiểm tra lại giùm mình coi, mình cho 2 nick theo ref bạn mà.. Mà nếu vậy bạn send mình job lun đi. vào inbox ấy.. Sáng mai mình làm lun..Mình cũng bỏ Seo lâu rùi, nhưng vẫn có kinh nghiệm làm qua rồi..

Kiểm tra lại giùm mình coi, mình cho 2 nick theo ref bạn mà.. Mà nếu vậy bạn send mình job lun đi. vào inbox ấy.. Sáng mai mình làm lun..Mình cũng bỏ Seo lâu rùi, nhưng vẫn có kinh nghiệm làm qua rồi..

Có gì yahoo nha mình ít lên diễn đàn :binhsua35:

minh bên cạp cạp qua đây, trước cũng có chiến seo nhưng mù mờ trả hiệu quả nên bỏ
h` cạp no điên loạn quá nên tính qua đây bạn hứong dẫn mình chút dc ko @@
yh z0zbabylovezxz0z

minh bên cạp cạp qua đây, trước cũng có chiến seo nhưng mù mờ trả hiệu quả nên bỏ
h` cạp no điên loạn quá nên tính qua đây bạn hứong dẫn mình chút dc ko @@
yh z0zbabylovezxz0z
Tất cả ref của mình dù là newbie hay biết chơi PM yahoo mình hướng dẫn

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week