Solved Share: SSH random ip scan, SSH check live, SSH user/password scan!

Tớ chat với bạn này thì bạn đó bảo nếu scan random thì dùng file.bat cũ ko cần chỉnh sửa. Dùng file.bat mới áp dụng khi scan theo country thôi.

==> Đúng là giải pháp mở nhiều thread thì nhiều khả năng sẽ bị trùng
==> Để hạn chế cái này có thể tạo ra nhiều file.bat + nhiều file range (trong nhiều thư mục) --> mỗi thư mục thì mình sẽ add 1 cái range khác nhau ==> k biết mình suy luận vậy có đúng ko o_O
bác nói chuẩn rồi, muốn scan theo range mà không trùng thì phải tạo thật nhiều thư mục nmap, mỗi cái nmap lại set ip range khác nhau đảm bảo sẽ không trùng ( nhưng sẽ mỏi tay lắm :D )

đá lên cái ae thấy nè
@mthuyet98 Up lên #1 nhé.
Cách scan nmap không random nữa, scan theo range. Mới ngồi vọc tý :p
1/ Các bạn down bản update theo bạn @tuanbca , mình ngó sơ thấy rất ổn.

2/ Cài nmap(chuyện đương nhiên, next next,...). Sửa file Scanner.bat(xóa bên trong toàn bộ|chuột fải=>edit) như sau:
Code:
@echo off
for /l %%%x in (1,1,3) do (
start "ssh" /HIGH nmap -iL ranges.txt -n -Pn -p T:22 -T5 --script ssh.nse
)
exit
# Giải thích:
3 => số thread, các bạn có thể sửa để nó bật 1 lúc luôn. Theo bác VinaCaptcha scan kiểu nmap sẽ hợp lệ(legit) nhưng cũng đừng lạm dụng nó wá, đối với mình tốt nhất 5-6 thread/vps là ổn (VPS Google).

3/ Lấy ip ranges + sửa ip range:
Vào: http://www.ipaddresslocation.org/ip_ranges/get_ranges.php để lấy IP RANGES. Output fải ở dạng CIDR

Nhấn Get Ip Ranges và copy ip ranges khúc dưới
Tạo "Text Document" cùng với thư mục Scanner.bat và đặt tên là ranges.txt. Sau đó các bạn mở txt đó lên và paste ip ranges vào.

4/ Start Scan.

## Demo 1 ít ip VN vừa scan dc:

Have fun!

thank bác, ai cũng có tinh thần share như bác có phải ae đc nhờ ko
e cũng biết muốn scan range phải edit file bat nhưng mà gg rồi loay hoay tự làm mà mãi ko đc, thậm chỉ đi ngủ cũng mơ là phải mò ra cách @@, giờ bác đã share thì e đc ngủ ngon rồi :D
ps: xứng đang là mem MMO4ME của năm :D

ko muốn share thì thôi, cứ im im mà xài riêng, cần gì phải quote trêu ngươi lại yêu cầu của ng ta vậy
mà giờ bác sandaru share rồi, trong lòng chắc hụt hẫng lắm nhỉ :rolleyes:
Hihi, nói thật là mình cũng đâu biết scan. Ngày xưa xin khắp chẳng ai share cả nên nói vậy :oops: nhưng không ngờ bây giờ nhiều người như bác @sandaru có lòng tốt quá :)

Hihi, nói thật là mình cũng đâu biết scan. Ngày xưa xin khắp chẳng ai share cả nên nói vậy :oops: nhưng không ngờ bây giờ nhiều người như bác @sandaru có lòng tốt quá :)
Bác này chém vãi ra, bác có took siêu đỉnh scan vô biên ssh, share tẹt ga cho anh em trong topic https://mmo4me.com/threads/nhan-share-ssh-free.234525/ ==>> giờ bác lại nói thế ai tin bác.

Bác có nhã ý share cho ae chứ ăn riêng k hẳn đã vui :D, bác @sandaru share tool scan --> bác share tool chek pass đê :p

Bác này chém vãi ra, bác có took siêu đỉnh scan vô biên ssh, share tẹt ga cho anh em trong topic https://mmo4me.com/threads/nhan-share-ssh-free.234525/ ==>> giờ bác lại nói thế ai tin bác.

Bác có nhã ý share cho ae chứ ăn riêng k hẳn đã vui :D, bác @sandaru share tool scan --> bác share tool chek pass đê :p
cho mình hỏi là tool scan pass của bác thớt bị gì à ? Mình scan pass bằng tool lazy nhé :)

Tool lazy scan lên đến 1k theard mà không bị crash nhé, tool của thớt lên đến 500 theard là crash rồi
cho xin cái link đi bạn ơi. scan pass ấy. cái tool của thớt chạy chậm quá

Last edited:
@mthuyet98 Up lên #1 nhé.
Cách scan nmap không random nữa, scan theo range. Mới ngồi vọc tý :p
1/ Các bạn down bản update theo bạn @tuanbca , mình ngó sơ thấy rất ổn.

2/ Cài nmap(chuyện đương nhiên, next next,...). Sửa file Scanner.bat(xóa bên trong toàn bộ|chuột fải=>edit) như sau:
Code:
@echo off
for /l %%%x in (1,1,3) do (
start "ssh" /HIGH nmap -iL ranges.txt -n -Pn -p T:22 -T5 --script ssh.nse
)
exit
# Giải thích:
3 => số thread, các bạn có thể sửa để nó bật 1 lúc luôn. Theo bác VinaCaptcha scan kiểu nmap sẽ hợp lệ(legit) nhưng cũng đừng lạm dụng nó wá, đối với mình tốt nhất 5-6 thread/vps là ổn (VPS Google).

3/ Lấy ip ranges + sửa ip range:
Vào: http://www.ipaddresslocation.org/ip_ranges/get_ranges.php để lấy IP RANGES. Output fải ở dạng CIDR

Nhấn Get Ip Ranges và copy ip ranges khúc dưới
Tạo "Text Document" cùng với thư mục Scanner.bat và đặt tên là ranges.txt. Sau đó các bạn mở txt đó lên và paste ip ranges vào.

4/ Start Scan.

## Demo 1 ít ip VN vừa scan dc:

Have fun!
ĐANG TÍNH UPDATE CÁCH SCAN MÀ NHÁC QUÁ ,MAY CÓ BÁC:oops::oops:, UPDATED

chỉ khoái tool này ở chỗ scan random thôi chứ scan theo range thì xài tool lazy cho lẹ :eek::D
híc bác có kinh nghiệm scan ssh = lazy ko . mình chọn đủ dải ip mà scan đc lều tều vài chục con / ngày nản quá

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,124
173,209
Latest member
kuwincash

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week