Report Sir.NamTuoc Có sự lạm quyền!

Status
Not open for further replies.

kinggalaxy

Junior
Reactions
341
MR
0.003
Kính gửi BQT và toàn thể member!
Hôm nay, ngày 25/2/2014 tôi lập topic để báo cáo 1 sự việc như sau:

Vào ngày hôm qua, khi tham gia góp ý vào topic: http://mmo4me.com/threads/sir-namtuoc-giai-quyet-vu-viec-cua-chuchung.158889/ với nội dung:
" Mod cũng hơi quá! Lời nói vs member như thế này cũng không được! Ít nất khi mình đi dạy ng ta thì cũng nói làm sao cho ngta thấy mình trên hẳn ngta thì mới phục được. Đằng này mod vào nói"Ờ, chào cậu", nghe như côn đồ chào nhau. Topic này là topic nói đến ứng xử thiếu văn hóa và xúc phạm lẫn nhau nhưng trong lời nói của mod mình thấy cũng có sự xúc phạm nhẹ đến chủ thớt: "cậu bị mù mắt hay mù chữ mà không thấy comment bên trên của tôi" mod nên xem xét lại!

Còn ông thớt bức xúc quá quay ra lật mặt vs forum đòi scam này nọ, cũng chả ra gì! haizzz, lập trường không vững vàng, dễ xa ngã!

Vài ngu kiến"

Đến sáng hôm nay tôi nhận được 1 thẻ cảnh cáo từ Mod Sir.Nam Tuoc và với 1 nội dung trong inbox như sau:
" Cậu nghĩ sao mà bôi đỏ mấy từ đó ?!
Cậu không đọc được nick name tôi viết sau chữ @ !?
Còn câu tôi mắng hắn là để coi thay độ hắn thế nào thì mắc gì tới cậu vậy !?
Và để cho cậu "vui vẻ chút" thì tôi cũng không ngần ngại tặng cậu 1 points cảnh cáo để sau này đừng xía vào chuyện không liên quan tới mình nữa."
viasyr

Và mod cũng xóa luôn coment góp ý của tôi trong topic đó.
Kính thưa BQT, với cách làm việc của mod như vậy khiến cho tôi cảm thấy bị thiếu tôn trọng, cảm thấy bị mod lạm quyền và tự ý làm việc mà không coi ý kiến của tôi ra gì.
Tôi xin thưa với BQT nói chung và riêng mod Sir.NamTuoc nói riêng như sau:

+ Thứ nhất tôi coment góp ý ở box Suggestion-Feedbacks: "Nơi nhận và xử lý các đóng góp của member để xây dựng forum" Vì vậy mod nói: "tặng cậu 1 points cảnh cáo để sau này đừng xía vào chuyện không liên quan tới mình nữa " là không đúng, đây là ý kiến đóng góp cho forum nên tôi cảm thấy nó có liên quan tới tôi.
+ Thứ 2: cách nói chuyện của mod với member như vậy tôi thấy có khác gì côn đồ, Mod là người đi đầu trong tất cả các mem nên tôi thấy nhất thiết phải có một cách ứng xử có văn hóa, vậy mà mod dùng những từ có thể nói là chợ búa đối với chủ topic đó và với cả tôi. Vì vậy mà tôi mới góp ý với Mod nhưng thay vì việc lắng nghe ý kiến của thành viên thì Mod lại cho tôi 1 thẻ cảnh cáo và xóa coment của tôi.
+ Thứ 3: Khi tôi nhận được thẻ, tôi đã buzz yahoo của mod để hỏi về sự việc, thay vì trả lời tôi trên yahoo thì Mod bảo tôi có vấn đề gì thì inbox ol điện thoại không tiện giải thích, Tôi cũng đã inbox nhưng tới giờ vẫn chưa nhận được câu trả lời.
+ Thứ 4: Coment của tôi không sai ruls. Nếu như theo lời Mod nói thì tôi hểu là do tôi bôi đỏ mấy câu coment mất lịch sự của Mod, nhưng trên ruls của forum có ghi :
  • Màu sắc Font chữ không được sử dụng các màu nổi để tránh gây chói mắt người đọc như:
    • Đỏ, vàng, xanh lá cây sáng ....
Theo tôi hiểu là tất cả bài viết ko được sử dụng các màu đó vì nó gây rối mắt, nhưng coment của tôi chỉ sử dụng font màu đỏ để hiển thị rõ hơn ý mà tôi muốn diễn đạt và nó không gây rối mắt cho ai cả, Theo ruls thì tôi vẫn được sử dụng với 1 số lượng vừa phải, hợp lý để cho rõ ràng hơn. Chứ nếu đã cấm thì admin vẫn để cái font đó làm gì mà k bỏ luôn đi cho nó xong.

Trên đây là những bức xúc của tôi về cách làm việc thiếu công bằng cũng như cách ứng xử thiếu văn hóa của Mod, Mong BQT và toàn thể member xem xét.

Thân!

Quyền trong tay, nói sao chẳng được, muốn chém kiểu j thì chém, quá thảm cho đội bị chém =)), sửa ban đi mod ơi, như thế này rồi sao người ta còn làm ăn cái j nữa
Đừng bi quan thế bạn, cái gì rồi cũng sẽ phải thay đổi cho hợp lý thôi mà, ngay từ việc sửa nội quy mua bán $ của @Shin cũng là 1 bằng chứng tích cực cho 1 sự cải cách sáng suốt

Upvote 0
Tuy bác Nam tuoc có hơi quá tay, nhưng cũng không hẳn là sai trong sự việc này , theo mình thì không thể xử phạt @Sir.NamTuoc trong trường hợp này !
Mình chỉ góp ý chứ không nói là phạt gì cả, nhưng mà theo bạn nếu Mod không sai thì tớ sai ak?
p/s: Mod NamTuoc đã onl và đọc topic này nhưng vẫn chưa thấy trả lời inbox cho mình là tại sao lại cảnh cáo mình!

Upvote 0
Mình chỉ góp ý chứ không nói là phạt gì cả, nhưng mà theo bạn nếu Mod không sai thì tớ sai ak?
Không, thực ra thì sự việc không đến mức nghiêm trọng như ai đúng ai sai cả, nếu như mỗi người nhường nhau 1 tí mình nghĩ sẽ ổn thôi .

Theo e thì a @Sir.NamTuoc nên bình tĩnh trong trường hợp này pm chủ thớt giải quyết cho ổn thỏa .

Upvote 0
Đồng tình với chủ thớt về vấn đề này. mod ko nên quá lạm quyền. Nên tiếp thu ý kiến từ nhiều phía. một người nói bạn thì có thể họ sai. 2 người nói bạn thì có thể ko cùng quan điểm. Nhưng rất nhiều người nói bạn thì có thể chính bạn đã sai, :)

Upvote 0
Chào cậu @kinggalaxy,
Chà, viết vầy hok biết cậu kinggalaxy có cho là tôi nói chuyện giống côn đồ không nhỉ !? :rolleyes:

Tôi xin trả lời mấy cái "Thứ" của cậu như sau :
Thứ nhất : tôi coment góp ý ở box Suggestion-Feedbacks: "Nơi nhận và xử lý các đóng góp của member để xây dựng forum" Vì vậy mod nói: "tặng cậu 1 points cảnh cáo để sau này đừng xía vào chuyện không liên quan tới mình nữa " là không đúng, đây là ý kiến đóng góp cho forum nên tôi cảm thấy nó có liên quan tới tôi.
Hình như cậu không đọc được comment thông báo của tôi trong topic kia th2i phải !? o_O
p/s : Những người không liên quan nhưng comment mang tính spam, gây rối sẽ bị banned 7 ngày.
Tôi có ghi rõ ràng thế mà cậu không chịu đọc, thêm nữa cậu không thắc mắc tại sao những comment trước comment của cậu mà mấy cậu khác post điều bị tôi delete với lời nhắn là "Cảnh cáo" àh !?
Cậu coi lại comment của cậu post và nội dung quote lại comment của tôi mà cậu bôi đỏ đi xem đúng hay chưa rồi hãy nói tôi khó khăn lạm quyền này nọ nhé.
Tôi chào đích danh cậu thread bên kia đàng hoàng chứ không nói đổng, nói trống không nhé.
Ok !?
+ Thứ 2: cách nói chuyện của mod với member như vậy tôi thấy có khác gì côn đồ, Mod là người đi đầu trong tất cả các mem nên tôi thấy nhất thiết phải có một cách ứng xử có văn hóa, vậy mà mod dùng những từ có thể nói là chợ búa đối với chủ topic đó và với cả tôi. Vì vậy mà tôi mới góp ý với Mod nhưng thay vì việc lắng nghe ý kiến của thành viên thì Mod lại cho tôi 1 thẻ cảnh cáo và xóa coment của tôi.
Tôi nói chuyện với mem như vậy cậu cho là côn đồ, vậy phải nói thế nào mới vừa lòng cậu nhỉ ?! Gọi cậu là ông cố nội và xưgn cháu hay sao !?
Cậu dẫn chứng ra những từ nào tôi nói theo ngôn ngữ chợ búa cho tôi sáng mắt ra dùm hé.
Tôi xóa comment vì comment đó vô giá trị trong việc giải quyết Report của nick ChuChung vì lúc đ1o cậu kia đã đuối lý và chấp nhận chịu banned vĩnh viễn rồi.
Ok !?
+ Thứ 3: Khi tôi nhận được thẻ, tôi đã buzz yahoo của mod để hỏi về sự việc, thay vì trả lời tôi trên yahoo thì Mod bảo tôi có vấn đề gì thì inbox ol điện thoại không tiện giải thích, Tôi cũng đã inbox nhưng tới giờ vẫn chưa nhận được câu trả lời.
Không biết cậu lấy Yahoo tôi từ đâu nhưng tôi biết chắc cậu không coi qua chữ ký cũa tôi nên mới Buzz Yahoo tôi o_O
Còn việc cậu Inbox tôi có nhận. Nhưng tôi không nhất thiết phải trả lời cậu ngay và luôn được.
Ngay lúc đ1o tôi bận họp hay đang ăn, đang đi Mỹ rồi làm sao trả lời ngay mà cậu hối chứ !?
"15:22:37 king_galaxy21: mod sắp tl đc chưa
15:22:43 king_galaxy21: e còn bận việc"
Trời trời... cậu còn hơn là thủ trưởng hay đối tác quan trọng của tôi không bằng í. :eek:
Muốn trả lời cho cậu thỏa mãn thì tôi cần có thời gian chuẩn bị và "Phải viết như thế nào cho cậu ngộ ra" nữa chứ.
Ok !?
+ Thứ 4: Coment của tôi không sai ruls. Nếu như theo lời Mod nói thì tôi hểu là do tôi bôi đỏ mấy câu coment mất lịch sự của Mod, nhưng trên ruls của forum có ghi :
  • Màu sắc Font chữ không được sử dụng các màu nổi để tránh gây chói mắt người đọc như:
    • Đỏ, vàng, xanh lá cây sáng ....
Theo tôi hiểu là tất cả bài viết ko được sử dụng các màu đó vì nó gây rối mắt, nhưng coment của tôi chỉ sử dụng font màu đỏ để hiển thị rõ hơn ý mà tôi muốn diễn đạt và nó không gây rối mắt cho ai cả, Theo ruls thì tôi vẫn được sử dụng với 1 số lượng vừa phải, hợp lý để cho rõ ràng hơn. Chứ nếu đã cấm thì admin vẫn để cái font đó làm gì mà k bỏ luôn đi cho nó xong.
Đọc lại cái "thứ nhất" để hiểu tại sao tôi delete.
Ok !?

Cậu còn thắc mắc nào nữa thì nói tiếp tôi đang rỗi đây sẽ giải đáp ngay và luôn cho cậu.

Upvote 0
MOD DÙ SAO CŨNG LÀ CẤP TRÊN , NÊN NÓI BÌNH THƯỜNG VỚI MEM XƯNG HÔ : CẬU - TỚ , BẠN - MÌNH CHO NÓ TÌNH THÂN MẾN THÂN CHỨ TÔI - ÔNG , RỒI
Gọi cậu là ông cố nội và xưgn cháu hay sao !?
THÌ THẤY KHÔNG ỔN TÍ NÀO

Upvote 0
Một chút ý kiến thôi, cách Sir. Nam Tuoc nói chuyện mình thì không cảm thấy có tí nào gọi là chợ búa hay gì cả.

Việc gì thì cũng từ từ giải quyết. Cứ phải nóng vội rồi đâm ra cãi nhau. Sao không hỏi han inbox cẩn thận, chứ có chuyện không đồng ý cái là report này nọ. Theo cá nhân nhận định, Sir.Nam Tuoc có hơi nóng tính thật :p, tuy nhiên xử đúng chứ không có sai, có điều hơi nặng quá, sao thớt k inbox nói chuyện đàng hoàng, bình tĩnh rồi xin giảm mức án lại. Có phải đơn giản hơn không nhỉ :oops:

Upvote 0
MOD DÙ SAO CŨNG LÀ CẤP TRÊN , NÊN NÓI BÌNH THƯỜNG VỚI MEM XƯNG HÔ : CẬU - TỚ , BẠN - MÌNH CHO NÓ TÌNH THÂN MẾN THÂN CHỨ TÔI - ÔNG , RỒI
THÌ THẤY KHÔNG ỔN TÍ NÀO
Dạ thưa anh, anh đọc hết comment của "Em" đi rồi phán nhé.
Câu đó là "Em" hỏi him ấy xem phải xưng hô thế nào đấy.
Làm ơn đọc hiểu rồi hãy comment quote cho chính xác nhe.
Ok !?

Upvote 0
Không, thực ra thì sự việc không đến mức nghiêm trọng như ai đúng ai sai cả, nếu như mỗi người nhường nhau 1 tí mình nghĩ sẽ ổn thôi .

Theo e thì a @Sir.NamTuoc nên bình tĩnh trong trường hợp này pm chủ thớt giải quyết cho ổn thỏa .
Him ấy Inbox anh ngay lúc anh bị sếp quay như dế mà còn nhắn lại Yahoo :
"15:22:37 king_galaxy21: mod sắp tl đc chưa
15:22:43 king_galaxy21: e còn bận việc"
Pó chíu luôn.

Upvote 0
Mod cũng như đầy tớ của nhân dân thôi
Chứ đừng có mà lên mặt
Nói thật nghe bạn trả lời đối chất mình cũng đã gai mắt rồi chứ đừng nói chủ thớt
P:s/ Chắc mình lại xía vào chuyện của người khác rồi . Nhưng nên bạn nên nhớ là trước khi làm mod bạn cũng đã từng là member

Upvote 0
Mod cũng như đầy tớ của nhân dân thôi
Chứ đừng có mà lên mặt
Nói thật nghe bạn trả lời đối chất mình cũng đã gai mắt rồi chứ đừng nói chủ thớt
P:s/ Chắc mình lại xía vào chuyện của người khác rồi . Nhưng nên bạn nên nhớ là trước khi làm mod bạn cũng đã từng là member
Àh, topic này có Mod Bình và Mod legialoc thông báo rồi nên tôi không phải xử lý mấy chuyện này :D

Mờ cậu nói tôi lên mặt, tôi lên mặt chổ nào nhỉ !? Hì hì ...

p/s nhắn với mấy cậu cho là cái Nick Xanh này dùng để làm ăn này kia thì xem lại nhé :D
Tại 4room này tôi là người đứng ngoài mấy cái dịch vụ đấy, kể cả tuyển ref hay gì gì cũng không nốt đấy. Đừng có mà quơ đũa cả nắm như thế nhá

Upvote 0
Mình có 1 điều muốn nói với bạn là XIN BẠN ĐỪNG CỐ CHẤP NỮA VÀ HÃY LẮNG NGHE Ý KIẾN TỪ MỌI NGƯỜI......VÀ BẠN ĐỪNG CÓ BẮT LỖI TỪNG CHUYỆN NHỎ NỮA, BẠN CÀNG NÓI MỌI NGƯỜI CÀNG NGỨA.
Á đù lại xía vào chuyện người khác nữa rồi... mình đi ra đảo trước đây các bạn...

Upvote 0
Nói chung nếu câu này "cậu bị mù mắt hay mù chữ mà không thấy comment bên trên của tôi" là từ Nam Tuoc nói ra thì cậu cũng nên xem lại, lần sau đừng dùng những lời lẽ kiểu như thế này nữa, dù là bực tức thì cũng là 1 MOD, nên dùng lỡi lẽ khác mình nghĩ sẽ ổn hơn. Dù sao những câu nói như thế này cũng là 1 trong những mầm mống gây ra sự bức xúc nên hy vọng cậu ít dùng các dạng từ này.

Upvote 0
Nói chung nếu câu này "cậu bị mù mắt hay mù chữ mà không thấy comment bên trên của tôi" là từ Nam Tuoc nói ra thì cậu cũng nên xem lại, lần sau đừng dùng những lời lẽ kiểu như thế này nữa, dù là bực tức thì cũng là 1 MOD, nên dùng lỡi lẽ khác mình nghĩ sẽ ổn hơn. Dù sao những câu nói như thế này cũng là 1 trong những mầm mống gây ra sự bức xúc nên hy vọng cậu ít dùng các dạng từ này.
Àh, câu đó đọc lại thấy nặng thiệt.
Thành thật xin lỗi :D
Cơ mà lyúc đấy muốn nhấn mạnh cho mọi người thấy được là tớ có comment thông báo rõ ràng là tối sẽ giải quyết đấy mà cậu ấy còn cố tình lập Topic report khác đấy.

Upvote 0
Cậu đừng comment lại 1 nội dung, như thế là vi phạm nội quy, cái gì biết rồi thì nên tránh chứ, comment 1 lần là mọi người đọc được rồi nhé
Àh, cậu ta mới nhận 1 points của tớ nên khôgn sợ (vì tớ đang bị report mà).
Để @binh6699 và @legialoc và xem đi cậu.

Upvote 0
Mình có 1 điều muốn nói với bạn là XIN BẠN ĐỪNG CỐ CHẤP NỮA VÀ HÃY LẮNG NGHE Ý KIẾN TỪ MỌI NGƯỜI......VÀ BẠN ĐỪNG CÓ BẮT LỖI TỪNG CHUYỆN NHỎ NỮA, BẠN CÀNG NÓI MỌI NGƯỜI CÀNG NGỨA.
Á đù lại xía vào chuyện người khác nữa rồi... mình đi ra đảo trước đây các bạn...

đọc xong comment của bạn cười đau bụng. thích nhất câu "Á đù lại xía vào chuyện người khác nữa rồi... mình đi ra đảo trước đây các bạn..."

chắc bạn biết trước số phận. haha

Upvote 0
Àh, câu đó đọc lại thấy nặng thiệt.
Thành thật xin lỗi :D
Cơ mà lyúc đấy muốn nhấn mạnh cho mọi người thấy được là tớ có comment thông báo rõ ràng là tối sẽ giải quyết đấy mà cậu ấy còn cố tình lập Topic report khác đấy.
Hì, mọi chuyện như vậy là vui vẻ rồi, kết thúc tại đây thôi các cậu, lần sau @Sỉ.Nam Tuoc sẽ để ý hơn, mọi chuyện đã xong, ai về nhà ấy nha, Chủ thớt đọc comment này và thông cảm nhé. ai cũng có lúc không kìm được mà, tất cả sẽ đều phải thay đổi theo thời gian để mình hoàn hảo hơn.
Chúc các bạn buổi tối vui vẻ và ngủ ngon nha:p

Upvote 0
Đôi lời góp ý:
Ở ngoài xã hội, một bị cáo khi bị tòa sơ thẩm tuyên án thì bị cáo cũng có quyền kháng cáo lên trên :)
4rum cũng giống như một xã hội thu nhỏ, mod có cảnh cáo hay ban mem thì cũng cho mem chút quyền kháng cáo chứ :)
Đó mới là một Xã Hội - Dân Chủ - Công Bằng - Văn Minh.

Upvote 0
Đôi lời góp ý:
Ở ngoài xã hội, một bị cáo khi bị tòa sơ thẩm tuyên án thì bị cáo cũng có quyền kháng cáo lên trên :)
4rum cũng giống như một xã hội thu nhỏ, mod có cảnh cáo hay ban mem thì cũng cho mem chút quyền kháng cáo chứ :)
Đó mới là một Xã Hội - Dân Chủ - Công Bằng - Văn Minh.

like nhưng
- report =~ kháng cáo (1)
- (1) là sai => phạt tiền or xử lý tùy mức độ =~ banned ( 2)

từ (1) và (2) => report sai bị banned ( điều đã chứng minh) :D

còn đây rule:
Code:
Report thành viên BQT:

Bạn cần phải liên lạc trực tiếp với MOD đã phạt bạn để hỏi lý do trước, tránh các hiểu lầm không hay
Nếu không đồng quan điểm mới có thể tạo Topic Report
Không được tạo Poll UNSET / Ai sai ai đúng / .... vì sẽ làm vấn đề phức tạp và khó giải quyết hơn
Nếu MOD đó sai BQT sẽ có hình thức xử phạt nặng nên các bạn yên tâm nha

Code:
Kết quả xử lý:

Nếu bạn Report sai:
Bạn đã làm ảnh hưởng đến các người khác và gây mất thời gian cho các Members khác
Bạn có thể sẽ bị tăng mức phạt lên cao hơn tuỳ mức độ ảnh hưởng do bạn gây ra
Nếu bạn Report đúng:
BQT sẽ Reply minh oan cho bạn
BQT luôn muốn tạo một sân chơi lành mạnh cho mọi người, nếu có sai sót nhỏ hy vọng các bạn thông cảm
Trường hợp MOD / Admin gây hậu quả nghiêm trọng thì BQT sẽ bàn bạc thêm và đưa ra hướng giải quyết hợp lý cho MOD / Admin đó

Và cũng lưu ý là việc gì cũng cần có thời gian để xem xét và giải quyết và cũng như chờ người bị report hay hiểu lầm vào. Còn member chúng ta có một số người bắt buộc BQT hay người khác phải làm liền ngay và luôn làm như BQT là thánh vậy ^^!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,625
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week