Ask Site mất dần Indexed.

kieuphong

Junior
Reactions
221
MR
0.272
Tình hình là thế này:
Mình có 1 cái Blog wordpress, sử dụng plugin Google XML Sitemaps để tạo sitemaps. nhưng hiện nay số link của mình đã vượt quá 50K nên Google webmaster báo lỗi không crawl link được. Thêm nữa là site mình có khoảng vài chục bài bị report DMCA mà lười quá nên chưa xóa được.
Mấy hôm trước vào thì vẫn thấy nó báo Gửi 100K links và đã Indexed 50K links. Nhưng hôm này vào xem thì thấy số link indexed còn có 28K (mình có sử dụng thêm 1 plugin tạo sitemaps chia theo từng part, mỗi part để giới hạn 5K)

1/ Các pro cho mình hỏi là bây giờ nếu vẫn muốn dùng cái file sitemaps cũ (100K links) thì phải chia part bằng cách nào để cho GG index và vẫn tiếp tục sử dụng plugin Google XML Sitemaps để tạo sitemaps
2/ Các bài viết bị report DMCA thì nên giải quyết thế nào là tốt nhất ( mình thì lười xóa nên hay để khoảng vài ba tháng mới xóa 1 lần)

Thanks for all reply !!!

Up lên hy vọng pro nào biết chỉ giáo
* Hôm qua còn 28K indexed , hôm nay còn 18K. Hik không hiểu bị GG phạt về tội gì nữa :(

cho em ké với. em có cái site nhỏ mà giờ nó ko index và tụt thứ hạng luôn, em tưởng là google nó thay đổi thuật toán, nhưng lâu rùi từ ra tết đến giờ lặng, chắc site có vấn đề gì rùi. pro nào sửa đc pm inbox cho em cái với, sửa đc em sẽ hậu tạ các bác và trả phí

Mình cũng bị nè...mà nói chung hiện tại ko ảnh hưởng lắm vì visit vẫn tăng...do lượng truy cập chủ yếu trực tiếp chứ ko qua tìm kiếm

Tình hình là thế này:
Mình có 1 cái Blog wordpress, sử dụng plugin Google XML Sitemaps để tạo sitemaps. nhưng hiện nay số link của mình đã vượt quá 50K nên Google webmaster báo lỗi không crawl link được. Thêm nữa là site mình có khoảng vài chục bài bị report DMCA mà lười quá nên chưa xóa được.
Mấy hôm trước vào thì vẫn thấy nó báo Gửi 100K links và đã Indexed 50K links. Nhưng hôm này vào xem thì thấy số link indexed còn có 28K (mình có sử dụng thêm 1 plugin tạo sitemaps chia theo từng part, mỗi part để giới hạn 5K)

1/ Các pro cho mình hỏi là bây giờ nếu vẫn muốn dùng cái file sitemaps cũ (100K links) thì phải chia part bằng cách nào để cho GG index và vẫn tiếp tục sử dụng plugin Google XML Sitemaps để tạo sitemaps
2/ Các bài viết bị report DMCA thì nên giải quyết thế nào là tốt nhất ( mình thì lười xóa nên hay để khoảng vài ba tháng mới xóa 1 lần)

Thanks for all reply !!!

Mình xin thay mặt Google trả lời bạn như sau:

1. Google XML Sitemaps chỉ cho Add tối đa 50000 URLs mỗi Link. Muốn Add thêm, bạn phải chia nhỏ Sitemap ra rồi Add tất cả vào Google XML Sitemap. Mỗi Sitemap chỉ 50000 URLs là OK.

2. Nếu bài viết đã bị Report DMCA thì nên xóa những bài đó đi bạn ạ. Cả những bài cũ nếu Links đã Die thì cũng xóa hết những bài đó đi ( Google rất không thiện cảm với 404 ), để số Links trong Sitemap.xml giảm xuống dưới 50.000 Links là lại Add được.

Last edited by a moderator:
hôm nay mình check toàn bộ index của mình trên webmaster tool còn mất hết cơ, còn về chia nhỏ sitemap thì vẫn chưa tìm đc plugin nào ưng ý, có cái wordpress seo by yoats thì add lên webmaster tool bị lỗi html và 404

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,153
173,247
Latest member
CodeNinja

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week