Warning Skype live:exxpps lừa đảo

Sapgiauroi

Newbie
Reactions
0
MR
0.001
Sau khi biết bị lừa mình dò trên mạng thì ra được thread này có tài khoản ACB trùng với tài khoản mình giao dịch hôm qua.
https://mmo4me.com/threads/danhmay2...-gian-gia-re-hoan-toan-tu-dong-24-24h.188999/

Nói chung thằng live:exxpps lấy nick gần giống với ông @danho bên dịch vụ mua paypal để lừa tiền mình sau đó rút tiền qua dịch vụ auto của ông @danhmay24h vì thế nên tài khoản ACB mới trùng.

Nick skype lừa mình: live:exxpps
Hình chụp skype: http://prntscr.com/bx2uvv

P/s tôi thấy để dòng hướng dẫn tránh scam ở khung chú ý ấy, để bên phải nhìn như banner quảng cáo, newbie mấy người để ý.

Last edited:
Nghe qua là biết scam ABC rồi ;). Tự trách mình ko cẩn thận bị scam chứ đừng có thấy số tài khoản ngân hàng trùng là quy tội cho người ta

bác @danhmay24h có site auto. Cứ có tiền là tự động gửi tiền cho khách thôi.

Bác bị thằng scam live:.... nó lừa send vào đấy là nhận lại tiền vào tài khoản của nó rồi. :).
Bac @danhmay24h chả can hệ gì vì site auto thì cứ nhận tiền là nó send hàng thôi

@Sapgiauroi đây thủ đoạn scam A-B-C rất phổ biến ở mmo, Bạn có thể đọc các thủ đoạn mà bọn lừa đảo tại đây để biết rõ cách thức tại sao bạn lại bị đưa vào tròng. Mình nghĩ bạn cần tự kiểm điểm và rút kinh nghiệm sâu sắc vài lần nữa thì mới sắp giàu được :D

vui nhỉ, dạo này mấy site exchange toàn đứng ra lãnh đạn, :D
có khi vụ mất 500tr VCB, là chuyển cho kienex 300 củ, nên giờ site dow rồi

Cũng bởi chủ quan tiền ít với cái thread mua bán đó trust cao, chat skype cái chuyển luôn. :eek:
Mọi người tránh cái skype live:exxpps ra nhé. Mà post ở đây cũng bằng thừa (đề nghị admin làm cái hướng dẫn tránh scam cơ bản, rõ ràng, xúc tích trên trang chủ ạ).
Một lời khuyên cho ông @danhmay24h tôi gọi điện hỏi ông lừa tôi à? thì ông cứ từ từ nói làm gì dựng đứng lên.
Xem thì thấy forum này tỷ lệ scam cứ đều đều, những forum khác đâu đến nỗi này nhỉ?

Cũng bởi chủ quan tiền ít với cái thread mua bán đó trust cao, chat skype cái chuyển luôn. :eek:
Mọi người tránh cái skype live:exxpps ra nhé. Mà post ở đây cũng bằng thừa (đề nghị admin làm cái hướng dẫn tránh scam cơ bản, rõ ràng, xúc tích trên trang chủ ạ).
Một lời khuyên cho ông @danhmay24h tôi gọi điện hỏi ông lừa tôi à? thì ông cứ từ từ nói làm gì dựng đứng lên.
Xem thì thấy forum này tỷ lệ scam cứ đều đều, những forum khác đâu đến nỗi này nhỉ?
muốn hướng dẫn thì có ngay

dùng skype hay yahoo, face thì cũng vô forum copy cái nick chat,
rồi confirm trong forum, cho chủ topic ok
cuối cùng rút cái phone tàu ra bấm số chủ topic hỏi thăm tình hình sức khoẻ
thế thôi, cần hướng dẫn gì nữa không :rolleyes:

"đề nghị admin làm cái hướng dẫn tránh scam cơ bản, rõ ràng, xúc tích trên trang chủ ạ."
Cái này là cho những người lần đầu vào forum á, họ thường sẽ vô trang chủ sau đó tìm thread cần giao dịch. Chứ mấy thằng bị lừa rồi sau đó vô đây than thở thì đã biết cơ bản hết rồi.

1/ Bạn ngồi tính thử lưu lượng giao dịch/ đầu thành viên xem ở forum khác nó có như forum này ko là hiểu, đó là chưa nói đến đặc thù giao dịch trên mmo toàn hàng ảo, ko gặp mặt thì tất nhiên tỉ lệ scam nó phải cao rôi, điều này con nít lớp 5 nó ngẫm cũng ra, khỏi cần thuật toán.

2/ Nãy giờ bạn đổ thừa từ @danhmay24h đến admin rồi đến cả forum, giống y chang chí phèo, sao bạn ko tự nghĩ là do mình ngáo nên mới bị scam, mình nói thẳng là ngáo đấy, tánh kì vậy ?

3/ Đã có rất nhiều hướng dẫn chống scam, cụ thể trong phần Scam case mà nãy mình cung cấp cho bạn, được làm thành 1 sub-box hẳn hoi, ko hiểu bạn ko tìm hiểu hay do ko biết đọc. Chả lẽ BQT cứ ngồi canh có người giao dịch là pm "hey cu, để tao chỉ mày giao dịch sao để ko bị ngáo nè", lol.

Lúc đầu cũng tính giả danh trí thức nói chuyện cho dễ nghe mà thấy bạn đã sai còn hay đổ thừa nên thôi kệ bạn, có khóc cũng ko ai thương đâu

1/ Bạn ngồi tính thử lưu lượng giao dịch/ đầu thành viên xem ở forum khác nó có như forum này ko là hiểu, đó là chưa nói đến đặc thù giao dịch trên mmo toàn hàng ảo, ko gặp mặt thì tất nhiên tỉ lệ scam nó phải cao rôi, điều này con nít lớp 5 nó ngẫm cũng ra, khỏi cần thuật toán.

2/ Nãy giờ bạn đổ thừa từ @danhmay24h đến admin rồi đến cả forum, giống y chang chí phèo, sao bạn ko tự nghĩ là do mình ngáo nên mới bị scam, mình nói thẳng là ngáo đấy, tánh kì vậy ?

3/ Đã có rất nhiều hướng dẫn chống scam, cụ thể trong phần Scam case mà nãy mình cung cấp cho bạn, được làm thành 1 sub-box hẳn hoi, ko hiểu bạn ko tìm hiểu hay do ko biết đọc. Chả lẽ BQT cứ ngồi canh có người giao dịch là pm "hey cu, để tao chỉ mày giao dịch sao để ko bị ngáo nè", lol.

Lúc đầu cũng tính giả danh trí thức nói chuyện cho dễ nghe mà thấy bạn đã sai còn hay đổ thừa nên thôi kệ bạn, có khóc cũng ko ai thương đâu
, ông @tunvit đã bộc lộ bản chất, :D
đi chỗ khác thôi, không nguy hiểm:oops:

chỗ nào cũng thấy mày vào commnet là sao?
t chỉ cmt ở box scam và ytb, adsense thôi. m là con chó bám đít t à mà sao biết :))
mày có phải chính là Vanphi huyền thoại tại 4rum này ko :D

Lần sau check kĩ càng tí :) Giờ site auto đầy ra

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week