Warning Skype live:exxpps lừa đảo

Đọc lại thì tôi bình luận đâu đến nỗi như ông @tunvit nói nhỉ? Động chạm tý lẫy ah :eek:
Nói chung ý cá nhân tôi để cái dòng chống scam trên trang chủ ấy cho newbie họ dễ vô xem.
Đang hăng xay ý kiến xây dựng bài thì gặp ông moz này cụt cmn hứng, thôi lượn đây!

:D holly shit.
may chưa bị ban nick nhỉ?:eek:
ừ loại mày giống như con chó vậy, à không đé.o bằng con chó ý. chắc tui nó ban m mỏi tay lắm rồi

Đọc lại thì tôi bình luận đâu đến nỗi như ông @tunvit nói nhỉ? Động chạm tý lẫy ah :eek:
Nói chung ý cá nhân tôi để cái dòng chống scam trên trang chủ ấy cho newbie họ dễ vô xem.
Đang hăng xay ý kiến xây dựng bài thì gặp ông moz này cụt cmn hứng, thôi lượn đây!
Bạn mất tiền nên bạn bức xúc là đúng, cái banner cảnh báo scam ngay bên góc phải màn hình mà, lúc nãy Mod cũng đưa link cho bạn rồi, kiểu scam ABC này nhiều người bị lắm.Còn xây dựng ý kiến thì chỉ sau khi edit dc bài và title chứ với cái title bạn gây sốc mất uy tín của danhmay24h thế này Mod tunvit bức xúc thay đó mà

Update: Xác nhận ông @danhmay24h bị làm trung gian bất đắc dĩ trong vụ scam này!

Sau khi biết bị lừa mình dò trên mạng thì ra được thread này có tài khoản ACB trùng với tài khoản mình giao dịch hôm qua.
Chủ topic @danhmay24h
https://mmo4me.com/threads/danhmay2...-gian-gia-re-hoan-toan-tu-dong-24-24h.188999/

Mình gọi điện thì nó cứ chối biến đi, kiểu tài khoản tao thanh toán auto không, không kiểm tra được, rồi cứ post scam lên diễn đàn đi tao k sợ.
Ae nào có kinh nghiệm hay quen biết admin giúp mình với: k lấy dc tiền thì cũng cảnh báo giúp người khác.

Mình bị hắn lừa ở thread mua bán paypal này nè: https://mmo4me.com/threads/thu-mua-...al-add-mail-20-vcb-acb-dab-vtb.300430/page-18

Hắn tạo 1 nick gần giống với nick chủ topic, và mình đã bị dụ vì tin đó là chủ thớt đó :(
Nick skype lừa mình: live:exxpps
Hình chụp skype: http://prntscr.com/bx2uvv
thớt ko thể đổ lỗi cho @danhmay24h được, vụ này chắc là thằng Scam bảo thớt dùng dịch vụ trung gian trên Site Auto của @danhmay24h chuyển tiền từ ngân hàng A qua ngân hàng B chứ gì. Auto chứ người ta có ngồi canh me cả ngày đó đâu mà viết đc ai là ai. Nên tự trách mình thôi

vụ này sao vậy ae nào nắm rõ giải thích thêm mình đọc rút kinh nghiệm với ^^! đọc nãy giờ thấy ko hiểu cho lắm

vui nhỉ, dạo này mấy site exchange toàn đứng ra lãnh đạn, :D
có khi vụ mất 500tr VCB, là chuyển cho kienex 300 củ, nên giờ site dow rồi
:p khổ với thánh. 300tr là chuyển tiền liên ngân hàng thánh à. phí 11k/1 giao dịch thì vcb nó mới hoàn lại tiền nhanh vậy

Lẫy là giận im luôn, còn cái này mình nói thẳng mặt bạn mà lẫy gì, lol. Bạn đã sai còn cứ cãi cố còn la làng người khác lừa đảo, đổ thừa lung tung, thì phải vậy bạn mới để ý chứ, mình ko làm căng thì làm gì có cái dòng update màu đỏ bạn sửa lại trên #1, lol. Nhìn cái hình nhé, BQT đã làm hết sức có thể, còn lại thì tùy duyên đi.

là chủ thớt chát với trial mod xong chuyển tiền vào acc bank của @danhmay24h ah ? thông qua site auto dịch vụ đổi tiền liên ngân hàng hay sao ? ^^! khó hiểu thật
:confused: chủ thớt chát với thằng scam, fake nick.

never give up + chí phèo = :D

:confused: chủ thớt chát với thằng scam, fake nick.
^^! nhìn thấy rồi nick nó fake thêm chữ live: , nhưng mình ko hiểu đoạn chủ thớt gởi tiền qua site trung gian là thế nào ấy mà , vì gởi tiền qua site trung gian của danhmay24h mình chỉ thấy là giao dịch auto mua bán pm hoặc chuyển đổi tiền liên ngân hàng thôi ???? Nếu là dùng dịch vụ chuyển liên ngân hàng thì cũng phải do người chuyển tiền điền cả thông tin ngân hàng gởi và ngân hàng nhận mà ? sẽ dễ dàng nhận thấy có gì đó sai sai ở cái bước thớt chuyển tiền đi ấy , nói chung là ko đọc thấy đoạn trao đổi của thớt và thằng scam nên cũng ko biết cách thức nó đưa thớt vào tròng là như thế nào nữa .:p nhưng tính ra bọn scam cũng siêu thật ấy cầu cho bọn nó nhanh siêu thoát như cái tài "siêu" của nó

cơ mà mình cug chỉ biết nó lợi dụng dịch vụ của ông @danhmay24h để lấy tiền thôi, còn lại k biết như thế nào luôn. Liệu có tra ngược info của thằng lừa đảo dc k ông @danhmay24h ?
Chào bạn!
Bạn vui lòng coppy vào đây nội dung chuyển khoản, Mình sẽ kiểm tra xem có chút manh mối gì không nha.

Còn việc bạn gọi điện đổ sống đổ chết là mình lừa. Rồi bảo ra báo công an, rồi tung tin lên Skype... Doạ mình các kiểu, sau đó vào toppic trung gian của mình comment..., .
bạn là người đầu tiên có cách ứng xử lạ lùng mà mình gặp. Nên mình đã không buồn nói. Quá nản. Bạn cần update thêm kiến thức online. Nó sẽ tốt cho bạn.

Hiếm ai làm online mà ko 1 vài lần bị lừa, kể cả mình cũng dính ko ít. Nhưng hãy biết phải trái, hãy biết học hỏi để nâng cao nhận thức. Đó mới là tiền đề của 1 sự thành công.

P/S : cảm ơn các bạn mmo rất nhiều vì đã nói để bạn ấy hiểu rõ vấn đề nha. Rất vui khi thấy anh em mmo giờ đây khác xa trước. Scam dần mất đất sống rồi

Last edited:
Chào bạn!

P/S : cảm ơn các bạn mmo rất nhiều vì đã nói để bạn ấy hiểu rõ vấn đề nha. Rất vui khi thấy anh em mmo giờ đây khác xa trước. Scam dần mất đất sống rồi
chăng như chủ thớt nó sống khỏe chứ mất sao được

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week