Waiting for Answer smileup890 là mình ai nói mình scam vào đây nói chuyện với mình

NDWhisky

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Sau 1 thời gian dài mình tạm gác MMO do cuộc sống của mình gặp nhiều việc mình ko mong muốn, có nhiều người mình vẫn còn nợ cả tiền bạc, tình người. Trong khi mình đang làm công việc ngoài đời thật để cố gắng làm lại từ đầu sau những sai lầm từ đồng tiền - thứ 2 mặt, mình cảm ơn đến những người vẫn còn đợi mình quay lại trả ơn. Giờ mình muốn thanh minh cho minh cho sự bỏ bê 1 cách mù quáng của mình dẫn đến việc ko ai đối chất cho mình làm mình bị ban nick và gây nên nhiều hiểu lầm, nhiều đánh giá mình cảm thấy phải đối mặt để trong lương tâm của mình lành lặn.

Mình luôn nghĩ Có vay thì phải có trả. Mình cần thời gian để làm lại từ đầu, mình đã sai khi buông xuôi mọi thứ trong im lặng để cố gắng làm việc rồi sẽ đền đáp với mọi người mà mình mang ơn. Có lẽ môi trường sống đã làm mình có suy nghĩ như vậy. Mình tự dằn vặt khi ko thể kiếm đc nhiều tiền để làm mọi thứ trở nên bình yên, làm yên lòng người khác. Nhiều khi muốn buông xuôi, tự tử đi là xong nhưng mình là con trai 1 trong gia đình nghèo, ko thể như vậy đc. Dù sống tự lập từ khi học xong cấp 3 mình phải vươn lên làm lại tất cả. Vì trước đây chưa có gì mình cũng đã tự làm nên. Mình tin sẽ làm đc tất cả từ bàn tay trắng.

Mình sống hiền lành, ko làm điều ác với ai. Có nhân ắt có quả mà. Cuộc sống của mình luôn gặp điều trắc trở, bạn bè hiểu nhau cũng ít vì nó cũng nghèo như mình, cũng là con nhà nghèo, nên cũng ko muốn mượn mỏ liên lụy nhau mà chỉ tâm sự vậy thôi. Làm MMO thì có lúc khó khăn, có mua nợ trả dần, hoặc đc người tốt giúp đỡ (@chemgio, @ct_ou, @vodkaexpans, @bocapden3004, @QuocAnh, @duongnd1980,...) mình vẫn còn nợ và luôn nhớ.

Còn một số người report mình scam như http://mmo4me.com/threads/smileup890-vao-day.169670/
http://mmo4me.com/threads/nick-yh-smileup890-no-tien-12-vps.166619/ thì mình được anh @chemgio giải quyết và làm anh ấy cũng liên lụy, hiểu nhầm này nọ.
Mình muốn mở @animax1991 mở lại để giải quyết cho rõ ràng vì trong thời gian mắc sai lầm mình buông thả MMO ko ai đối chất dẫn đến nhiều chuyện ko hay. Hoặc còn ai đó mình còn nợ nần thì vào nói chuyện.

Ở đời không ai cho không ai cái gì cả. Ai cũng có hoàn cảnh, cuộc sống mưu sinh riêng, mình không muốn ai đó phải hằn học, đánh giá mình. Mình luôn hiểu điều đó. Cảm ơn mọi người đã quan tâm. Dù sao thì nếu vào đây rồi thì cũng vào cmt vài lời khuyên cho mình để mình rút ra nhiều điều, nó có thể giúp mình hoàn thiện hơn.

up

:oops:. mình có góp ý là bạn ko đáng làm 1 thằng đàn ông. nhà mình ko nghèo. nhưng đã có khoảng thời gian mình bị thất nghiệp, trầm cảm. ko dám gặp bạn bè vì ngại ấy chứ. lúc ấy lớn rồi ko có nghề nghiệp gì thì thôi, mỗi ngày được cho 10 20k vnđ tiền ăn sáng, nhà mình chả phải hoàn cảnh mà còn có điều kiện, nhưng mình cũng ko dám ý kiến gì vì đã ko làm được gì mà còn ăn bám. ít ra trong hoàn cảnh khó khăn nhất mình cũng ko thèm nhờ vả hay ngửa tay xin ai.
sống phải bất khuất, còn đủ ăn thì có cho tiền cũng ko lấy chứ đừng nói vay hay mượn

nếu số tiền người khác bị scam < 1 triệu thì mình có thể trả hết giúp bạn. mình đã từng chỉ teamviewer trợ giúp cho 1 người ở nước ngoài 1 lúc mà người ta cho ko mình 1 thẻ cào 500k. và người ta còn dạy mình rất nhiều điều. những ai bị scam comment lại paypal, tk vietinbank, hoặc vietcombank để nhận lại tiền. hy vọng bạn cũng rút ra được bài học và tự xem lại bản thân mình

Mình nói thật nhé, người mà " đem hoàn cảnh của mình ra để lấy lòng thương hại của mọi người vậy có xứng đáng đc giúp ko? ". Mình ko bít cậu bị cái gì, nhưng khổ thì chẳng riêng gì cậu, khi cậu buông xuôi thì chính cậu là người bỏ rơi bản thân mình và niềm tin của ng` khác dành cho cậu. Có thể cậu nghèo, nhưng cậu còn đôi tay, có thể cậu bị ng` iu bỏ nhưng đời này " ko ai là yêu 1 lần " cả.

Muốn ng` ta thương mình thì hãy quý trọng và thương chính bản thân mình đi. Cậu cứ qua box charity mà xem, cậu khổ hay những người đc giúp đỡ ở bên box charity khổ? Cuộc sống rất ngắn ngủi, hãy sống cho xứng đáng 1 đời người, đừng để ng` ta xem mình là kẻ ăn hại chỉ toàn đi xin lòng thương xót của ng` khác.

tùy hoàn cảnh thôi mấy ông nói ac người ta quá :oops: đời đâu phải như mơ :oops:

mình đã từng bị người yêu bỏ vì ko có tương lai, hiểu thế nào là nhục và cũng từng muốn tự tử, thậm chí đã thử tự tử bằng thuốc ngủ. mình viết auto game, lúc chán nản rao bán đấu giá mã nguồn, người ta ko quen thân gì mình mà pm nói cứ rao bán đi, xem ai trả giá cao thì sẽ mua lại, ko cần mã nguồn mà chỉ cần mình giữ lại, vì đó là tâm huyết của mình. bài học mình nhận đc là trên đời vẫn còn có những người như thế
vàng bạc dễ kiếm, tri kỉ khó tìm
bạn bè ngoài đời giờ gần như mình chỉ còn 1, 2 người. online thì chat với cả nghìn người rồi. nhưng những người mình coi là bạn thật sự chỉ khoảng 10 người thôi

mình đã từng bị người yêu bỏ vì ko có tương lai, hiểu thế nào là nhục và cũng từng muốn tự tử, thậm chí đã thử tự tử bằng thuốc ngủ. mình viết auto game, lúc chán nản rao bán đấu giá mã nguồn, người ta ko quen thân gì mình mà pm nói cứ rao bán đi, xem ai trả giá cao thì sẽ mua lại, ko cần mã nguồn mà chỉ cần mình giữ lại, vì đó là tâm huyết của mình. bài học mình nhận đc là trên đời vẫn còn có những người như thế
bạn bè ngoài đời giờ gần như mình chỉ còn 1, 2 người. online thì chat với cả nghìn người rồi. nhưng những người mình coi là bạn thật sự chỉ khoảng 10 người thôi
Mình thấy bác này nói chuẩn đấy.....! có lẽ hoàn cảnh 2 ta gần giống nhau ka ka... Hay làm kèo nhậu kết giao đê :D

Biết sửa chữa cũng là may rồi thôi thì đánh kẻ chạy đi ai đánh người chạy lại... Cho ngta 1 cơ hội.. Nhưng đừng lấy hoàn cảnh ra để mà ngụy biện bất cứ cái gì..! Bạn nghèo nhưng còn quá nhiều người khổ hơn bạn..!

bác viết auto game, vậy chứ bác có viết dc robot cho mt4 ko?

hay

:oops:. mình có góp ý là bạn ko đáng làm 1 thằng đàn ông. nhà mình ko nghèo. nhưng đã có khoảng thời gian mình bị thất nghiệp, trầm cảm. ko dám gặp bạn bè vì ngại ấy chứ. lúc ấy lớn rồi ko có nghề nghiệp gì thì thôi, mỗi ngày được cho 10 20k vnđ tiền ăn sáng, nhà mình chả phải hoàn cảnh mà còn có điều kiện, nhưng mình cũng ko dám ý kiến gì vì đã ko làm được gì mà còn ăn bám. ít ra trong hoàn cảnh khó khăn nhất mình cũng ko thèm nhờ vả hay ngửa tay xin ai.
sống phải bất khuất, còn đủ ăn thì có cho tiền cũng ko lấy chứ đừng nói vay hay mượn

mình đang giống bạn đây, 21t thất nghiệp và hàng ngày phải xin mẹ 20k tiêu vặt :(

Mình nói thật nhé, người mà " đem hoàn cảnh của mình ra để lấy lòng thương hại của mọi người vậy có xứng đáng đc giúp ko? ". Mình ko bít cậu bị cái gì, nhưng khổ thì chẳng riêng gì cậu, khi cậu buông xuôi thì chính cậu là người bỏ rơi bản thân mình và niềm tin của ng` khác dành cho cậu. Có thể cậu nghèo, nhưng cậu còn đôi tay, có thể cậu bị ng` iu bỏ nhưng đời này " ko ai là yêu 1 lần " cả.

Muốn ng` ta thương mình thì hãy quý trọng và thương chính bản thân mình đi. Cậu cứ qua box charity mà xem, cậu khổ hay những người đc giúp đỡ ở bên box charity khổ? Cuộc sống rất ngắn ngủi, hãy sống cho xứng đáng 1 đời người, đừng để ng` ta xem mình là kẻ ăn hại chỉ toàn đi xin lòng thương xót của ng` khác.

Chuẩn ý bác :)

Biết sửa chữa cũng là may rồi thôi thì đánh kẻ chạy đi ai đánh người chạy lại... Cho ngta 1 cơ hội.. Nhưng đừng lấy hoàn cảnh ra để mà ngụy biện bất cứ cái gì..! Bạn nghèo nhưng còn quá nhiều người khổ hơn bạn..!
Không đánh kẻ chạy lại vì lúc quay lại là lúc nó gọi hội rồi nhé. Đánh sao được nữa >.< Đùa tý ^>^
P/s Dùng từ đối chất >.< Đã thấy ko thích rồi. Đã có lỗi mà lại còn kêu người khác vào đối chất. haizz.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,641
Latest member
sandy925

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week