SMod hoặc Admin xử lý Mod magic lạm dụng quyền lực.

Status
Not open for further replies.
Tình hình là tối qua có 1 Mod remove 2 Topic của mình vào Recycle Bin :
http://mmo4me.com/showthread.php?92...oi-551Thang-Bonus-01-Refback-Khung-80-Mai-Mai
http://mmo4me.com/showthread.php?57...0-Mai-Mai-Support-1224-Thuong-Them-Hang-Thang

Sau đó mình có Creat Topic xin lý do và sáng nay Mod Magic vào nhận và cho mình cái lý do remove:
http://mmo4me.com/showthread.php?93984-Xin-hoi-MOD-nao-da-move-2-Topic-cua-toi-vao-Recycle-Bin/page4

Về việc người ta Report mình là ngay từ đầu ng ta dàn dựng cố tình chơi mình, muốn mình bị chơi nhưng phải ngậm bò hòn làm ngọt mỉm cười giao tiền, mình đã pay sòng phẳng quy theo số ngày mình sử dụng VPS, mình ko có scam, trong quá trình ng ta Report có 1 số ng kết bè phái và clone thêm nick đâm chọt kích động mình hại mình nên mình có mất kiềm chế chửi bậy là "D O G" và đang bị Mod thangquynho tạm banned 7 ngày với lý do chửi bậy thôi:
http://mmo4me.com/showthread.php?93772-UANDME-Mua-VPS-xong-ko-tra-tien-con-thach-thuc-report/page21 #204

Mình và người sell VPS đó đã thỏa thuận là mình buy trước trả tiền sau, Plan là 5$/1tháng và mình cũng thỏa thuận là creat hàng xịn đừng creat hàng dỏm cho mình, nhưng ko ngờ sau 3 ngày dùng VPS quá lag khiến ko dùng đc, VPS lag kin khủng thật sự nếu mình dùng đc thì đã dùng rồi, mình đã từng buy VPS nhiều ng sell khác trên Forum rùi, ai ai ng ta bán cũng đều xài bt, có lag thì cũng mức độ vừa phải miễn vẫn có thể chấp nhận đc và có thể dùng đc chứ.

Mình cũng rất tiếc khi trả VPS vì mình thật sự có nhu cầu dùng VPS mới buy mà, mình đành trả lại và mình đã pay 0.5$ cho 3 ngày sử dụng là sòng phẳng, giờ him bắt mình phải pay 1->5$ cơ thật sự rất vô lý vì hàng kém chất lượng ko dùng đc mà đòi nhận tiền lời tiền lãi hay tiền đủ cả 1 tháng sao mình chấp nhận đc, bắt mình phải ngậm bồ hòn làm ngọt là quá vô lý...

Nhưng magic tự tiện quy mình vào tội SCAM và xóa Topic của mình, magic ghi là: "
nick UANDME có report scam nên banned sẽ move vào thùng rác" magic tự tiện vu khống mình quy mình tội SCAM là sao? Mình đã pay sòng phẳng cho người sell VPS rồi mà?

magic là Mod Box PTC nhưng buồn chả thèm chiến PTC nữa nhưng còn mình yêu thích công việc này, mình đầu tư vào các site PTC tổng hơn $500 chứ có ít đâu,
việc lạm dụng quyền lực xóa Topic của mình gây thiệt hại đáng kể đến công việc làm ăn của mình và ảnh hưởng đến nhiều member khác về vấn đề Refback/Bonus nữa...

Thật sự mình thấy magic lâu nay đã ko còn có nhiệt huyết với PTC và làm việc ko còn hiệu quả, Box PTC bây giờ loạn cả lên, magic là Mod PTC mà chỉ toàn đi chơi HYIP thôi mặc kệ ai muốn hoạt động j ở PTC, giờ rảnh rỗi quá đi xóa Topic của mình...

Trong BOX PTC có biết bao Topic scam vẫn tồn tại muốn full cái BOX luôn ko hiểu sao magic ko xóa bớt đi cho thoáng BOX mà lại đi xóa cái Topic của mình đã uy tín hơn 8 tháng nay, bản thân mình hoạt động nhiều ở BOX PTC hơn 8 tháng nay vậy mà khi mình nhìn vào cái BOX PTC thấy Topic loạn xì ngầu SCAM - uy tín lẫn lộn muốn hoa cả mắt... Mod magic dần phá hoại Forum thì đúng hơn!

Mình vẫn chưa dám tin là Forum đang xuống cấp, mình cũng ko nghĩ rằng BQT của 1 Forum lớn như thế sẽ ra luôn sức bảo vệ UG hay bao che Mod đâu, nên kính mong BQT anh minh.
Mình xin chân thành cảm ơn!

Last edited by a moderator:

nickey2210

Banned
Reactions
298
MR
0.000
Mình k ns cậu gì . Mình cũng k có í đòi số tiền đó .cậu cung là dân buôn bán nhưng thấy cách hành xử cuả cậu khi mua bán vps thế quá tệ k số tiền k lớn nhưng cậu làm mất sự uy tín quá lớn đấy

Nó cố ý chơi mình đó, làm sao mình ngậm bồ hòn làm ngọt đc, từ đầu nó sell mình VPS cùi ko dùng đc chơi mình rồi, giờ mình phải vừa mỉm cười vừa giao tiền cho nó sao mình đâu có bị bệnh?

Phải đấu tranh vì sự công bằng chứ, dù 1$ cũng là tiền mà vô lý sao chấp nhận đc, còn nếu Forum này cứ ra sức bảo vệ UG thì mình pó tay.

Last edited by a moderator:
Upvote 0

clone

Junior
Reactions
351
MR
0.000
Túm cái váy lại là cái thằng UandMe đàn bà + giẻ rách vote ban :binhsua19:

Upvote 0

060708

Hero
Reactions
362
MR
0.485
Lùm xùm quá. Đầu năm mà thế này chắc 2013 mmo cũng chẳng khá hơn. forum ngày càng đi xuống, mấy ông tướng này vào đây thì tập trung mmo đi. scam + spam mod cứ thẳng tay mà diệt. Có quy định rồi. Chắc đề nghị shin set thêm police quá. cứ clone nick, spam, scam là chém hết. band ip vĩnh viễn luôn

Upvote 0

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
Điều 139. Tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản
Khoản 2 :
Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

A) Có tổ chức;

B) Có tính chất chuyên nghiệp;

C) Tái phạm nguy hiểm;

D) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn hoặc lợi dụng danh nghĩa cơ quan, tổ chức;

Đ) Dùng thủ đoạn xảo quyệt;

E) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;

G) Gây hậu quả nghiêm trọng.

Thằng UANDME phạm tội với mức chuyên nghiệp vì sử dụng công nghệ cao là internet đi lừa đảo . Vậy quy vào mấy năm hà các bác ???

cái này thì bạn phạm tội đó khi bán VPS rồi :)

Thôi ko chờ đợi nữa time là vàng bạc, để phone anh Shin báo cáo sự việc cho nhanh rùi giải quyết sao tính sau :)

nếu bác hiểu được ý nghĩa của câu "thời gian là vàng bạc" thì đã ko thế này
việc gì phải đi đôi co với 1 người con gái nhỉ. nếu đã là con gái thì đôi co làm gì, chưa nói đúng sai thôi thì cứ thực hiện giao dịch bt đi, có bao nhiêu đâu mà cứ làm như hàng đống á. nói thẳng ra các hành vi của bác chả xứng làm đàn ông 1 tí nào luôn. nếu bác đi buôn cá ngoài chợ thì các thím khác cũng phải sợ đấy

việc các MOD làm việc thế nào thì còn phải xem lại. forum này có bao nhiêu mem, bao nhiêu topic được lập ra và bao nhiêu comment mỗi ngày? hiện còn chưa có hệ thống để có thể biết ai bị ban vì lý do gì. mỗi mod có cách riêng để quản lý box của mình. hơn nữa MOD cũng phải kiếm tiền chứ, làm MOD có được xu nào đâu. cái gì cũng cứ trút lên đầu MOD thế là ngon à.

qua các sự việc trong những ngày qua, đề nghị ban UANDME và các clone liên quan VĨNH VIỄN

Upvote 0

boydatinh3107

Hero
Verified
Reactions
2,118
MR
0.022
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Có mỗi chuyện VPS mà lùm xùm mấy ngày liền có đáng ko nhể! Mà hôm nay không thấy bác công lý vào lên tiếng cái nhể!

bác congly +em Trang ếch đang đi du lick rồi ( ngoài khả năng này thì còn 1 khả năng nữa là .....) :binhsua12:

Upvote 0

anhvinh2507

Newbie
Reactions
272
MR
0.000
qua các sự việc trong những ngày qua, đề nghị ban UANDME và các clone liên quan VĨNH VIỄN

Câu này là câu mà Toàn thể member mong muốn từ trước đến nay vì Quá Bức xúc về cái kiểu ăn Tiền REF của THÍM UDAME và luôn tự phong " UY TÍN NHẤT MMO , TAO LÀ CHỦ PTC " ! NỰC CƯỜI >"< !

Upvote 0

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Câu này là câu mà Toàn thể member mong muốn từ trước đến nay vì Quá Bức xúc về cái kiểu ăn Tiền REF của THÍM UDAME và luôn tự phong " UY TÍN NHẤT MMO , TAO LÀ CHỦ PTC " ! NỰC CƯỜI >"< !
Gì mà rảnh rổi quá zị topic nào cũng muốn dìm chết chủ top hết zị, mọi chuyện đều có admin giải quyết..... về nhà đi nha.

Upvote 0

eagle

Hero
Verified
Reactions
1,013
MR
0.027
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
bị hại vẫn tố cáo bị cáo là scam đề nghị MOD vào ban nick UANDME và nick clone vĩnh viễn

Cứ có ai tố cáo thì band nick mà chưa kết thúc vụ việc hay sao bạn?

- - - Updated - - -

Nó cố ý chơi mình đó, làm sao mình ngậm bồ hòn làm ngọt đc, từ đầu nó sell mình VPS cùi ko dùng đc chơi mình rồi, giờ mình phải vừa mỉm cười vừa giao tiền cho nó sao mình đâu có bị bệnh?

Phải đấu tranh vì sự công bằng chứ, dù 1$ cũng là tiền mà vô lý sao chấp nhận đc, còn nếu Forum này cứ ra sức bảo vệ UG thì mình pó tay.

Thực ra chuyện này không lớn, nhưng cậu ăn ở thế nào để nhiều người ghét như vậy thì phải xem lại bản thân mình.Good luck !

Upvote 0

young2009

Senior
Reactions
287
MR
0.013
lại là thằng UANDME ăn cháo đá bát với mình đây mà ;))

Upvote 0

khoailang

Junior
Reactions
165
MR
0.001
đàn ôg đi cãi nhau vài cái đồng lẻ với đàn bà.đã sai lè ra vẫn cãi đc :binhsua27:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week