So sánh thẻ ATM của Đông Á và ViệtComBank

Thẻ ATM dùng trong nước của ngân hàng nào tốt

• Total voters
    389
  • Poll closed .
Quan trọng là bạn đăng ký để làm gì. Hiện tại mình đều có VCB và DAB, chủ yếu là giao dịch trên mạng, và mình thấy một số điểm như sau:

1/ Phí giao dịch trên mạng: VCB miễn phí hoàn toàn, IB hình như mỗi tháng 8k thì phải, còn DAB phí 5k mỗi lần chuyển tiền :-s, mỗi tháng 9k duy trì dịch vụ.

2/ Rút tiền từ thẻ, chuyển tiền qua ATM: nói chung thằng nào cũng tốt, ko biết phí thế nào vì chưa làm bao giờ :D

Nói chung, nếu làm ăn trên mạng thì nên đăng ký VCB, nếu đc thì đk luôn DAB, còn nếu dùng bình thường thì cái nào cũng được :)

trước giờ chỉ xài VCB.mấy cái kia không biết.
VCB dịch vụ và support khá ổn,xài thấy tốt nên ko có uất ức đổi cái khác

Em kết ACB hơn :)) , free và nhanh gọn .

Em kết ACB hơn :)) , free và nhanh gọn .
ACB thì làm thẻ nhanh, miễn phí 1 năm thường niên. Nhưng verify và gia dịch không nhanh bằng Sacom đâu. Chỉ tít tắc đã có tin nhắn báo biến động số dư tk!

Dù gì cũng thấy vietcombank tốt nhất...đã là dân mmo rùi thì mình nghĩ máy atm cũng ít xài trừ khi rút tiền thui...
VCB đóng 50k rùi miễn phí tất cả mình xài 4 năm ny chả mất phí gì ngoài 50k ban đầu, internetbanking miễn phí, gửi tiền khác tỉnh free lun...
DAB thì làm không mất phí nhưng có phí hằng năm 50k (4 năm là 200k rùi), phí Internetbanking thấp nhất 10k/tháng (4 năm là bao nhiêu), gửi tiền tỉnh khác trừ phí 5k/lần...(các bạn gửi 100 lần thì bao nhiêu tiền rùi???)
Nhiêu đây thui đủ điều kiện vote cho VCB!!! ^^
Anh em suy nghĩ chọn thẻ nào có lợi nhất cho giao dịch nhá!!!

ACB là good nhất ko bao giờ phải chờ rút tiền và khi rút lúc nào cũng có tiền:binhsua119:

Vote cho VCB, online banking xác thực bằng sms OTP gọn gàng bảo mật cao, mất fee xài online banking 15k/tháng. Nói chung là tốt!

Vote Đông Á, mới làm cái thẻ, mất có 1 ngày là có thẻ :D! Nhưng vẫn có phí hằng năm là 50k! Có điều đã là MMO thì sợ gì không có kinh phí mà duy trì :))=))

ơ bác kia sao nói có 1 ngày là có thẻ à.....còn e nó hẹn 15 ngày mới có thẻ mới gê chứ hjc :binhsua76:

hôm bữa ra cái Đông á nội địa đóng tiền học,xa kinh tốn 20k xăng đi về,tiền phí chuyển 33k nữa,mún té xĩu tại quầy lun,thế là ko bao giờ xài DAB,thích vcb trước giờ thui,ko mất phí

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,626
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week