Soft hết hạn 30 ngày, ghost lại máy rồi mà vẫn bị báo Expired, ko đc trial tiếp

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009
Soft tớ đang xài ít phổ biến, nên ko có crack.
Giờ nó hết hạn rồi. Ghost lại máy cày lại mà nó vẫn ko cho Trial 30 ngày, báo Expired :(

Giờ có cách nào giải quyết ko các bạn? :(

nó lưu active trên sv rồi bạn, nếu ko crack đc thì chỉ có cài lại win mới mới đc thôi

@xmen: tớ ghost lại windows rồi đó, cài lại soft vẫn báo expired.
@choi: tớ đang nói soft, chứ ko phải microsoft windows.

@xmen: tớ ghost lại windows rồi đó, cài lại soft vẫn báo expired.
@choi: tớ đang nói soft, chứ ko phải microsoft windows.

Ý tớ là cài lại win đó, ko ghost đc đâu.

Hình như nó lưu mã số liên quan đến bản win của mình. Mình dùng KIS trial 90 ngày, ghost lại lúc mới cài vẫn expire, cài lại vẫn bản win đó thì ok

soft gì mà lại ko có crack nhỉ :|

có thể soft đó lưu 1 số file thông tin ở ổ D hoặc E bạn kt kỹ lại xem có ko ?

Dùng máy ảo đi, rồi cài chương trình vào hết hạn dùng thử lại gỡ win ảo ra cài lại rồi cài chuơng trình đó dùng tiếp

nếu trc đây mà ghost có cả sòt thì giờ bug ra hết hạn là đúng rồi. còn nếu trc mà ghost win ko giờ dow lai mà vẫn bị vậy chỉ có cài lại win dow sòt về và đống băng thôi trừ các soft chạy bằng key acti trên sever của soft ví dụ như thằng này VMware-ThinApp-Enterprise có đóng băng hay ghost cũng vô ích nhé

bác cày lại win nhé.không ghost xem sao.
nếu ghost thì dùng phần mền sau : Your Unin-staller! để gỡ tận gốc soft mà bạn đang dùng nhé.
sau đó reset máy lại setup soft bạn đang cần lại

ối giời ơi các bố cứ chém linh tinh. phần mềm ấy nó save mã HDD rồi. các bố change HDD hoặc thay mã là cài lại được nhé. cài lại win chẳng ăn thua đâu. :))

Đâu phải mã HDD không...có thể là Mac Adress nữa..còn nhiều cái khác nữa mà nó lưu lại
Giờ bạn đổi thử mã HDD...rồi change Mac Adress đi xem được không trước tiên đã :)

vì soft đó active dựa trên serial id của ổ đĩa, chỉ cần change serial id của ổ đĩa là được rồi
soft change id thì google nhé :binhsua28:

ProxyShell Hide IP cũng bị cái này.... change Mac Adress <=== cái này change thế nào nhĩ??? Và cả change ID ổ đĩa... Pro nào có Soft 2 em này send luôn cho anh em ^_^ :binhsua25:

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week