Waiting for Answer Solve

Status
Not open for further replies.
riêng bác ấy đã giải quyết xong theo yêu cầu của bác ấy. Ban đầu bác ấy oder loại 22$ france sever ovh 2 . Bác ấy pm mình bảo oder trước đi chắc chắn ngày mai mình sẽ pay tiền. ok! mình tin tưởng oder trước, nhưng qua ngày mai mình nhận vps từ nhà cung cấp mình check kĩ trước khi giao thì ip usa nên mình k giao hàng và tiền mình cũng chưa nhận. mình bảo đợi change ip france rồi mình gởi, bác ấy kêu usa cũng được vậy là mình gởi luôn cho bạn ấy . rồi bạn ấy pay 22$. Sau khi dùng thấy chậm, bạn ấy đòi change. Ok mình hỏi giờ oder plan nào bạn ấy vẫn chọn usa. Như logchat bắt đầu đó. Sau 1 hồi mình nói chuyện nhẹ nhàng không nghe, thấy mình dễ tính bạn ấy leo lên cỗ ngồi . Nói như cha nhà thờ . Cái thái độ mình ghét nên mình gởi lại usa, bạn ấy lại cố tình làm khó mình đòi lấy con france mà cậu ấy oder đầu tiên chứ k lấy con usa thứ 2. Vậy ok thích thì chiều và mình đã gởi cho bác ấy con france và refund 3$ . Giờ coi như bác ấy là không khí rồi. Đồ đàn bà đó không chấp
Vậy là coi như chuyện giải quyết xong rồi.^^.

Bác chủ thớ sai rồi còn cãi cùn vào cái dụ lần cuối thỏa thuận , cái mà change plan là người ta đã cố gắng giúp cho rồi, con france ko biết nó bị gì nên die hoặc thằng sp nó đổi ý nó ko cho change nữa thì seller cũng bó giò , cái đó là do bạn , ban đầu kêu dùng fr với netherland thì ko nghe còn cố chấp dùng US h còn lên đây ca thán .
Đã chuyển $ thiếu người ta còn bớt $ cho lại còn nói này nọ . Đúng là cố chấp + cùn

Không muốn khơi nhưng bạn @lenhi426 này từ làm ăn rồi nên biết, uy tính, nhỏ nhẹ.
Còn vấn đề của bạn thread nên ngồi lại với nhau nhờ giúp đỡ chứ đừng lôi nhau ra kiện cáo thế này không hay ;)

Bác chủ thớ sai rồi còn cãi cùn vào cái dụ lần cuối thỏa thuận , cái mà change plan là người ta đã cố gắng giúp cho rồi, con france ko biết nó bị gì nên die hoặc thằng sp nó đổi ý nó ko cho change nữa thì seller cũng bó giò , cái đó là do bạn , ban đầu kêu dùng fr với netherland thì ko nghe còn cố chấp dùng US h còn lên đây ca thán .
Đã chuyển $ thiếu người ta còn bớt $ cho lại còn nói này nọ . Đúng là cố chấp + cùn

bác ấy oder chưa chuyển tiền e vẫn ok và nhận oder, bác ấy hứa mai sẽ trả ok mình tin
giúp đỡ cho đã rồi cũng bị chữi này chữi nọ

BÁC ẤY CỐ TÍNH CHƠI EM

EM NGHĨ VẬY

Không muốn khơi nhưng bạn @lenhi426 này từ làm ăn rồi nên biết, uy tính, nhỏ nhẹ.
Còn vấn đề của bạn thread nên ngồi lại với nhau nhờ giúp đỡ chứ đừng lôi nhau ra kiện cáo thế này không hay ;)
mình nc nhẹ nhàng trong logchat sau này lắm
nhưng bạn ấy cố chấp lắm
luôn luôn kiếm cớ nói chuyện chọc tức mình
mình bảo kêu thời gian rảnh đó đi làm kiếm $ tớ còn việc nhiều không thể nói 1 chuyện mà nói hoài
bác ấy không chịu
mình nói nhẹ nhàng tới mức giống van xin bác ấy thế :(

mình nc nhẹ nhàng trong logchat sau này lắm
nhưng bạn ấy cố chấp lắm
luôn luôn kiếm cớ nói chuyện chọc tức mình
mình bảo kêu thời gian rảnh đó đi làm kiếm $ tớ còn việc nhiều không thể nói 1 chuyện mà nói hoài
bác ấy không chịu
mình nói nhẹ nhàng tới mức giống van xin bác ấy thế :(
Thôi, Admin cũng nói thế rồi thì coi như xí xóa đi.
Nếu được thì bạn giúp bạn kia 1 lần nữa cho vui cửa vui nhà đi.
Chứ dân buôn bán mà tranh cãi nhiều ko hay :D

Chào bạn,

Sau khi tham khảo hết thì mình thấy là @lenhi426 đã có cảnh báo bạn vài lần rồi và cũng đã nhiệt tình giúp đỡ bạn chuyển đổi nhưng do sự cố không hay nên bạn ấy phải trả lại cho bạn VPS US với giá $25/month chứ không phải là $26/month.

Mình thấy dịch vụ như thế là khá tốt rồi vì việc mua xong, sử dụng và đổi trả như thế thường là không hợp lý với một dịch vụ VPS. Nhưng bạn ấy vẫn giúp bạn thì mình nghĩ bạn cũng cần suy nghĩ cho @lenhi426 một ít.

Và trường hợp này mình nghĩ bạn nên tự thương lượng với @lenhi426 sẽ tốt hơn vì bạn ấy đáng cố gắng giúp bạn chứ không phải muốn lừa gạt bạn.
Thân

xin admin xem sét kỹ lại giúp em cho hợp tình và hợp lí.em ko phải là một người ko biết thông cảm ban đầu em đạt hàng con này.

nhưng cậu ấy oder nhầm bên ct nên ra con us.vì vậy em nghỉ đã oder rồi thì sẽ tốn $ nên em cũng chấp nhận lấy con đó luôn.nhưng sau khi dùng thì thấy tốc độ dowloand quá thấp chỉ có 4 đến 5 m / $ nên em đã pm và cậu ấy xin nâng cấp lên con này.

sau đó sử dụng thì thấy tốc độ dowloand nó vẫn 5m/s.em đã pm phàn nàn,chỉ phàn nàn thôi chứ em ko buộc phải đổi cho em j thêm j nữa,vì em biết đã quyết định mua thì ko thể đổi.nhưng qua trao đổi thì cậu ấy đề nghị và quyết định đổi cho em con này.(quyết định hoàn toàn là của cậu ấy)em đã đồng ý và sau khi được đổi thì em đã sen thêm $ (sen thêm 3$ cho con mà cậu ấy đề nghị đổi. vì ban đầu em đã sen 22$ rồi)
VPS2: 6GB RAM-2CORE-200GB 25$/THÁNG
thì rõ ràng con em mua là con 25$ này.nhưng h cậu ấy nói là tiền đó là tiền em sen cho con us 26$ (nếu là con 26$ thì em phải thêm 4$ mới đủ chứ)

h con france 25$ mà chính cậu ấy đề nghi chuyển plan và em đã sen thêm 3$ ngay sau khi nhận hàng.(nó đã die)

bây h thì cậu ấy buộc em phải dùng lại con vps ban đầu mà do chính cậu ấy oder nhầm đó.con 22$.mặc dù lần dao dich sau cùng là em mua con 25$.
như vậy theo admin là hoàn toàn hợp lý sao ?

Last edited:
Mình cũng mua VPS chính hãng của bạn này. VPS chán lám. Sau phải đổi sang VPS amazon.
hehe cảm ơn bác ủng hộ 3 con amazone. mua thêm e sẽ discount.kaka

riêng bác ấy đã giải quyết xong theo yêu cầu của bác ấy. Ban đầu bác ấy oder loại 22$ france sever ovh 2 . Bác ấy pm mình bảo oder trước đi chắc chắn ngày mai mình sẽ pay tiền. ok! mình tin tưởng oder trước, nhưng qua ngày mai mình nhận vps từ nhà cung cấp mình check kĩ trước khi giao thì ip usa nên mình k giao hàng và tiền mình cũng chưa nhận. mình bảo đợi change ip france rồi mình gởi, bác ấy kêu usa cũng được vậy là mình gởi luôn cho bạn ấy . rồi bạn ấy pay 22$. Sau khi dùng thấy chậm, bạn ấy đòi change. Ok mình hỏi giờ oder plan nào bạn ấy vẫn chọn usa. Như logchat bắt đầu đó. Sau 1 hồi mình nói chuyện nhẹ nhàng không nghe, thấy mình dễ tính bạn ấy leo lên cỗ ngồi . Nói như cha nhà thờ . Cái thái độ mình ghét nên mình gởi lại usa, bạn ấy lại cố tình làm khó mình đòi lấy con france mà cậu ấy oder đầu tiên chứ k lấy con usa thứ 2. Vậy ok thích thì chiều và mình đã gởi cho bác ấy con france và refund 3$ . Giờ coi như bác ấy là không khí rồi. Đồ đàn bà đó không chấp
việc refun 3$ là do quyết định cá nhân của cậu.mình có đồng ý đâu.nếu đã refun sao ko refun hết mà chỉ có 3$
còn con france gi đó của bạn nó co tốc độ thế này thì sao mình dùng được mà cậu lại vất cho mình chu ?

Last edited:
chữ "dao hàng " viết sai chính tả kìa...nhìn đọc như dao,kéo đó...:oops:

vãi cả "dao" :D

chủ thead đã pm mình và nói chuyện ok lại rồi, ok mình chấp nhận cho bác ấy lần này và change lại con france cho bác ấy
hi vọng sau chuyện này mọi người hãy kiên nhẫn trong vụ việc dù có chuyện gì xãy ra

Xong rồi AE ta lại chung 1 nhà Quẩy lên :p

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,489
173,664
Latest member
thietkephonghopc

Most viewed of week