Solve

Status
Not open for further replies.
Lộ cmn tẩy chủ topic chuồn rồi.

Đề nghị bác webkiemtien24h dùng 50Z này làm Event với nội dung "Scam được thằng scam".
Đã từng gd với bác này. rất uy tín
Mod sửa lại "waiting for answer" đi chứ sao cái title SCAM to đùng thế kia

Bác này cực uy tín . các nói chuyện cũng không như nhưng pro khác, kiểu này mình mới bị rùi , scan tiền của mình chuyển tiền vào tài khoản của bác , xong nó lại chuyển tiền từ tài khoản của bác này sang tài khoản khác.

Nếu bạn thấy giao dịch ko đúng thì bạn có quyền từ chối giao dịch và refund lại tiền (sau khi đã trừ phí chuyển khoản) như vậy thì dù là scam A B C thì tiền cũng về lại túi bị hại.

Bạn ko có quyền yêu cầu khách hàng phải cung cấp STK + tên chủ TK + Số CMND để làm việc với Bank, vì việc bạn cần làm chỉ là refund lại tiền thôi.
Do VCB không hiển thị STK, tên người gửi nên bắt buộc Ex phải teamview để lấy STK và refunded. Hết. Còn đòi số CMND làm chi.

Nếu bạn thấy giao dịch ko đúng thì bạn có quyền từ chối giao dịch và refund lại tiền (sau khi đã trừ phí chuyển khoản) như vậy thì dù là scam A B C thì tiền cũng về lại túi bị hại.

Bạn ko có quyền yêu cầu khách hàng phải cung cấp STK + tên chủ TK + Số CMND để làm việc với Bank, vì việc bạn cần làm chỉ là refund lại tiền thôi.

Nói như bác thì làm sao phát hiện được nó là thằng định đi scam mà diệt trừ hả bác??

.....................
Rất cảm ơn bạn đã ghé qua và góp ý. Mình xin giải thích như sau:
Mình không hề làm khó bạn chủ topic. Khi giao dịch bên VCB, lịch sử giao dịch không hề có thông tin của người chuyển, bao gồm STK và tên chủ TK. Vậy mình lấy đâu ra thông tin để refund? Không thể chuyển theo thông tin của người đang nói chuyện với mình cung cấp, vì mình cũng chưa xác định được bạn ấy có phải là người chuyển tiền hay không? Chỉ còn cách làm việc với bank thôi bạn. Những thông tin mình yêu cầu bạn chủ topic là các thông tin tối thiểu mình cần để cung cấp cho bank để xác minh.

Do VCB không hiển thị STK, tên người gửi nên bắt buộc Ex phải teamview để lấy STK và refunded. Hết. Còn đòi số CMND làm chi.
Nếu chủ topic cho phép mình teamview để xử lý thì chắc đã không có topic này

Nếu chủ topic cho phép mình teamview để xử lý thì chắc đã không có topic này

Bác làm ăn uy tín đàng hoàng thì sợ gì mấy cái topic này bác, e nghĩ nó có ý định scam đây rồi. Rõ ràng 2 cái yahoo( 1 cái trong memo vs 1 cái bác cf) khác nhau hoàn toàn mà. Với lại giờ cũng lặn luôn rồi là hiểu. :D:D

bạn này nói đúng, CMND thì chắc k cần nhưng phải cung cấp số bank tên thì mới rf đc VCB trừ khi chuyển tiền từ cột ATM cho 1 thẻ nào thì nó mới hiện số thẻ người chuyển còn nếu dùng in tờ nẹt bank thì sẽ ko biết số TK chuyển tiền .
mình xem log chat thì thấy bạn chủ topic này sao sao ấy, TK bank có gì mà phải sợ Info thẻ có gì đâu ATM mà làm như thẻ Visa sợ người ta thấy thẻ mình vậy bó tay thật .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,673
Latest member
hienvo

Most viewed of week

Most viewed of week