Sống mãi với nghề mmo liệu có thành công

kenytien

Junior
Reactions
72
MR
0.021
Facebook
Follow me on Facebook
Em có băn khoăn là không biết nếu cứ chiến với mmo và k đi làm ngoài thực tế 1 công việc gì mãi liệu có ổn không, có người nói mày suốt ngày ngồi ở nhà với cái laptop như thằng ất ơ, k có công ăn việc làm. Liệu các thánh mmo suy nghĩ như thế nào về điều này

Em có băn khoăn là không biết nếu cứ chiến với mmo và k đi làm ngoài thực tế 1 công việc gì mãi liệu có ổn không, có người nói mày suốt ngày ngồi ở nhà với cái laptop như thằng ất ơ, k có công ăn việc làm. Liệu các thánh mmo suy nghĩ như thế nào về điều này
tốt nhất làm MMO kiếm vốn và phát triển công việc bên ngoài bạn nhé đừng mãi tập trung vào MMO ko đến 1 lúc nào đó lở ko ổn thì khổ ra .

Ai nói j thì mặc người ta, quan trọng là bác thấy công việc bác có tiến triển j ko, nếu mấy năm r mà vẫn vậy thì đúng là ko ổn :D em đi làm cũng chỉ để lấy tiếng chứ cũng ôm laptop suốt. :p

Quan trọng là làm thế nào thôi bạn ơi. MMO cũng vậy, làm ngoài cũng vậy. Cứ đưa lên bàn cân là ra hết. Được cái nọ thì mất cái kia chứ không cái nào tốt hơn cái nào cả ;)

vấn đang phát triển tốt bác ạ, có chục củ 1 tháng thôi

cứ làm thôi thực ra ko có nghề gì là mãi cả đến một lúc nào đó ko kiếm ăn đc thì sẽ phải chuyển nghề khác thôi . thực tế các việc bên ngoài cũng vậy,thế nên mmo vẫn kiếm đc thì ta cứ làm và vẫn cứ ổn :D

thấy các bác nói cứ làm mmo cũng có lý và các bác nói nên đi làm thực tế chú trọng hơn, mmo ít thôi cũng có lý. Còn em thì chỉ muốn tập trung vào 1 cái chứ kết hợp em làm chán lắm

:oops: chả bù cho em, suốt ngày long nhong ngoài đường dẫn khách đi coi hết nhà nọ tới đất kia,mãi mới dc 1 người mua, chán vãi lò tôn

thôi đi ngủ, G9 cả nhà, giờ này toàn pro thức thôi, mình new biiiiiii, đi ngủ trước đây :p

đừng gọi người khác là thằng ất ơ coi lại mình có làm gì hơn được người khac không hảy nói họ như vậy. có nhiều thằng ất ơ như vậy đã xây được nhà lầu xe hơi rồi đấy

mà nhìn cách mặc đồ giống nhân viên đa cấp vãi =))

:oops: chả bù cho em, suốt ngày long nhong ngoài đường dẫn khách đi coi hết nhà nọ tới đất kia,mãi mới dc 1 người mua, chán vãi lò tôn
Nhưng nếu kiếm được phát bằng mấy tháng làm MMO của pro

đừng gọi người khác là thằng ất ơ coi lại mình có làm gì hơn được người khac không hảy nói họ như vậy. có nhiều thằng ất ơ như vậy đã xây được nhà lầu xe hơi rồi đấy
thì ý là có người nói em là thằng ất ơ đấy.

Nói chung tùy theo bạn đang làm gì, nếu đi theo con đường chính đạo như là affiliate, buy web, marketing, seo, youtube no cheat thì có thể sống mãi với nghề, còn nếu đang theo con đường tà đạo cheat, bug, ... thì tốt nhất nên kiếm việc nào đấy ổn định còn cái kia để tăng thêm thu nhập thôi. Không đến một ngày nào đó tự dưng thời thế thay đổi hoặc bị fix thì lúc đấy ngờ ngẩn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week