Sốt rét --- chữa = giun đất , hãy bảo vệ gia đình mình

recar88

Senior
Reactions
1,520
MR
0.000
:binhsua25: Đây là bài thuốc mình học của dân đảo TSA dùng trị cho người vừa bị sốt rét hoặc hậu sốt rét .

Bắt giun đất ( ở dưới đất ) không phải giun nuôi nhé . Đem về nhúng vào rượu or nước muối đế cho bớt tanh rồi ráng ăn hoặc nuốt nó -- đảm bảo hết triệu chứng 100%

:binhsua37: sinh viên xa nhà tốt điều kiện nhà ở khó khăn rất gần muỗi --- hoặc là dưới quê bây h là đầy muỗi , nguy cơ sốt rét là rất cao

:binhsua38: " Người Việt chết trên đống thuốc " --- đừng để mình là người tiếp theo

Ọe ghê ghê ghê . Bạn đã thử chưa show proof lên đi :p

cái này mình biết........chú mình hay đi rừng và cũng làm như trên để trị sốt rét

có proof mới tin.chủ thớt up lên đi :binhsua25:

Địa long (giun đất) + bột đậu xanh hay đậu đen là một bài thuốc chữa sốt rét rất hay mà mấy bác. Muốn dễ uống thì rang một ít mè cho thật thơm, giã nhỏ rồi cho vào.

Nuốt sống sao? Lỡ đang nuốt, nó ngọ nguậy trong cổ họng chắc ói ra luôn quá. Mà có khi đi vào trong ruột, nó gặp họ hàng giun sán rồi đoàn tụ gia đình trong đó luôn =))

:binhsua25: Đây là bài thuốc mình học của dân đảo TSA dùng trị cho người vừa bị sốt rét hoặc hậu sốt rét .

Bắt giun đất ( ở dưới đất ) không phải giun nuôi nhé . Đem về nhúng vào rượu or nước muối đế cho bớt tanh rồi ráng ăn hoặc nuốt nó -- đảm bảo hết triệu chứng 100%

:binhsua37: sinh viên xa nhà tốt điều kiện nhà ở khó khăn rất gần muỗi --- hoặc là dưới quê bây h là đầy muỗi , nguy cơ sốt rét là rất cao

:binhsua38: " Người Việt chết trên đống thuốc " --- đừng để mình là người tiếp theo

giun đất trị sốt rét thì đúng nhưng mà làm như đại ca có thánh mới nuốt dc chứ người ai chơi nổi hả đại ca.muốn ăn dc nó thì bắt giun đất về mổ bụng làm sạch nó vì trong bụng giun toàn đất.sau đó đem rang vàng lên thơm lừng à.cái này người nhà làm cho ng bệnh ăn.khi ăn đừng nói giun đất mà lừa là ruột gà hay ruột vịt chi đó.ăn thơm k bít giun thì ăn ngon lành đại ca à

nuốt giun thì thấy rồi nhưng chả ai nuốt nguyên con mà làm lòng cái đã. rồi mới gói vào giấy mỏng rồi nút vào :)

Thế mấy ông có nghe nói con giun bắn cái nước gì vào người bị nổi hột gì đầy mình ko , Hàng xóm mình bảo thế ko biết đúng ko

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week