Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
Chuẩn bị chiến lại thôi . Hôm qua đi nhậu giờ mới tỉnh . Hỏng ăn bao nhiêu tiền . Tiếc vãi . Đều vẫn rào đón mua giá 130 bên just xong bán 115 dc . Bù dc triền nhậu kaka

Lẹ lên đi, bên just đang có kịch

Look at FIBRE on bittrex, that's good!

hqa e reg acc str ver mail and fb r mà nó báo thế này Your stellars are on the way! . ko thấy str đău hết ai giúp zùm e với

Đọc rồi thì đã thấy những sai lầm mắc phải chưa?

Sai lầm lớn nhất của các bạn(và cũng là hầu hết các bác trader) là ko hoạch định vốn và những chiến lược để trade. Hầu hết các bác mới chơi (thậm chí chơi lâu rồi mà hay bảo thủ, nghĩ mình lớn tuổi, có thâm niên trong nghề...) mắc phải đó là tham lam tấp quá nhiều tiền vào 1 coin. Họ thấy vol thấp là đâm ra chán nản, cảm thấy đó như là coin chết.

Trade coin là cả 1 nghệ thuật, trong cái nghệ thuật đó cần nhất là vốn sống của bạn. Kiến thức xã hội của bạn chứ ko phải kiến thức toán lý hóa. Trong quá trình trade nó sẽ giúp bạn điều tiết lại tính tình của mình, bạn sẽ trở thành 1 người có đức tính tốt, sẽ nhạy cảm, nhạy bén trong mọi lĩnh vực.

Nhân vật mình yêu thích và hay nghiền ngẫm sau mỗi đợt trade đó là Tư Mã Ý, Tôn Tử.

Bọn Tây nó có nền tảng khoa học, một xã hội phát triển và cách tư duy của họ dựa trên nền tảng đó. Do đó mình học và bắt chước làm theo 1 khuôn thì tuyệt đối ko bao giờ đúng cả. Mình ở phương Đông, mình có những triết lý phương Đông riêng biệt mà bọn Tây ko có và ko thể hiểu được và làm theo mình được.
Sau này VN có 1 đội ngũ trader hùng mạnh thì bọn Tây cũng sẽ về học hỏi chúng ta thôi.

Sai lầm lớn nhất của các bạn(và cũng là hầu hết các bác trader) là ko hoạch định vốn và những chiến lược để trade. Hầu hết các bác mới chơi (thậm chí chơi lâu rồi mà hay bảo thủ, nghĩ mình lớn tuổi, có thâm niên trong nghề...) mắc phải đó là tham lam tấp quá nhiều tiền vào 1 coin. Họ thấy vol thấp là đâm ra chán nản, cảm thấy đó như là coin chết.

Trade coin là cả 1 nghệ thuật, trong cái nghệ thuật đó cần nhất là vốn sống của bạn. Kiến thức xã hội của bạn chứ ko phải kiến thức toán lý hóa. Trong quá trình trade nó sẽ giúp bạn điều tiết lại tính tình của mình, bạn sẽ trở thành 1 người có đức tính tốt, sẽ nhạy cảm, nhạy bén trong mọi lĩnh vực.

Nhân vật mình yêu thích và hay nghiền ngẫm sau mỗi đợt trade đó là Tư Mã Ý, Tôn Tử.
Tư Mã Ý là chuyên thủ , khi nào bảo đảm thủ chắc 100% khi đó ông mới công . Chính vì vậy những thành trì ông giữ chả bao giờ mất cả , cho dù là gia cát lượng công cũng ko nổi . Nói qua Trade thì ta phải bảo đảm rằng ít nhất phải hòa vốn tới lời thì mới trade , thà rằng ko trade dc còn hơn trade mà nguy hiểm , độ lỗ cao . Chính vì thế bác Kẹo hay nói mấy bác đặt cái giá mua coin thường khá là thấp , có thể ko mua dc , nhưng giá đó là giá an toàn , mua dc giá đó thì khả năng lời rất cao , em thấy nhiều bác cứ hay nâng nâng lên , rồi ai cũng nâng nâng thế làm giá đội lên > dễ chết
Làm gì thì làm cũng phải trừa 1 đường lùi cho mình :)

str tối nay sẽ lên bao nhiêu để em mua vào đây bác? (Đức tính tốt của bác đâu rồi :D)

Tư Mã Ý là chuyên thủ , khi nào bảo đảm thủ chắc 100% khi đó ông mới công . Chính vì vậy những thành trì ông giữ chả bao giờ mất cả , cho dù là gia cát lượng công cũng ko nổi . Nói qua Trade thì ta phải bảo đảm rằng ít nhất phải hòa vốn tới lời thì mới trade , thà rằng ko trade dc còn hơn trade mà nguy hiểm , độ lỗ cao . Chính vì thế bác Kẹo hay nói mấy bác đặt cái giá mua coin thường khá là thấp , có thể ko mua dc , nhưng giá đó là giá an toàn , mua dc giá đó thì khả năng lời rất cao , em thấy nhiều bác cứ hay nâng nâng lên , rồi ai cũng nâng nâng thế làm giá đội lên > dễ chết
Làm gì thì làm cũng phải trừa 1 đường lùi cho mình :)
Tư Mã Ý chỉ ngồi câu cá, chăn ngựa nhưng biết bụng Tào Tháo, giúp Tào Phi lên kế nghiệp. Ông ta cực kỳ nhẫn nhịn, nhẫn nhục, kiên trì nhất. Ông ta xây dựng 1 kế hoạch dài 20 năm để lật đổ nhà họ Tào, một cuộc đảo chính ít đổ máu. Nói chuyện tam quốc cho vui thôi nhưng các bạn nghiền ngẫm sẽ thấy hợp lý trong việc trade coin đó.

Phim Tam Quốc Chí mình xem ko dưới 50 lần, đọc truyện không dưới 100 lần. Hồi đó nhớ tất cả các nhân vật, giờ lâu rồi cơm áo gạo tiền nên quên nhiều. Hic hic

đã xác nhận facebook mà nó hiện cái này "Your stellars are on the way!" thì phải làm sao mọi người

đã xác nhận facebook mà nó hiện cái này "Your stellars are on the way!" thì phải làm sao mọi người
Mạng lag, cái này ở huyện nào cũng có và xảy ra hàng ngày.

THông thường mình ko trả lời những câu hỏi này vì có rất nhiều người khác đã trả lời rồi. Trả lời lại cảm thấy vô duyên lắm. Do đó mình thường lờ đi thì các bạn nên hiểu giùm.

tối thì str lên đc bn nhiêu hả bác ??
Xin lỗi mình ko phải là nhà giàu. Nếu mình biết chính xác con số thì mình giàu nhất hành tinh rồi.

Những câu hỏi như thế này mình thường ko trả lời( vì có biết đâu mà trả lời chứ =)) ). Các bạn tự biết ý nhé và cũng ko cần phải nói khích nữa nhé.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap

Most viewed of week

Most discussed of week