Tutorial System dành cho các tính đồ Scalp .

nếu ta đầu tư 2k$, thì kiếm đc lợi nhuận 500ngàn trên tháng hok các bác, nhưng phải an toàn, xác suất rủi ro thấp nhất, mong sự tư vấn các bác

Ý bạn là vốn 2000$ và 1 tháng lợi nhuận 500.000$ o_O hay 1 tháng lãi 500.000VNĐ :D

Nếu như 2000$ mà bác yêu cầu lãi 500k$ thì bất khả thi , e bó tay :D

@haikatitu, Mình đã xem các hình bạn đăng và thứ lỗi nếu như mình hiểu sai: đây đâu phải là scalp đâu.o_O Bạn xài khung thời gian ngắn nhưng giữ positions thì vài tiếng đến hơn một ngày đúng không ? Cái này giống medium term.
Hệ thống này phù hợp với H1 trở xuống , nên các bạn đánh scalp có thể dùng M5 hoặc M15 cũng mà :D Nếu muốn trade day hoặc lâu hơn thì có thể tuỳ chỉnh giá trị của stoch để phủ hợp hơn :oops:

Ý bạn là vốn 2000$ và 1 tháng lợi nhuận 500.000$ o_O hay 1 tháng lãi 500.000VNĐ :D

Nếu như 2000$ mà bác yêu cầu lãi 500k$ thì bất khả thi , e bó tay :D
Ah, vốn đầu tư 2k$, lợi nhuận hàng tháng 500 ngàn vnd, đc hok bác, xác suất an toàn cao

Ah, vốn đầu tư 2k$, lợi nhuận hàng tháng 500 ngàn vnd, đc hok bác, xác suất an toàn cao

2k$ ngày kiếm 100-200$ là bình thường cậu ơi . :)

2k$ ngày kiếm 100-200$ là bình thường cậu ơi . :)
đối với người chơi cứng tay thôi bác, em ngày được có vài đồng lẻ thôi ạ

Mình trông ngày 50$ thui là vui rồi. Chơi món này dễ đau tim quá, tiền thuốc không lại tiền men.
Người ko biết thì gọi là chơi , vì nó là trò chơi .
Người có kiến thức có kinh nghiệm người ta gọi là trade , vì họ xem việc này như là đầu tư , mua bán .

Ko ngoại trừ bất cứ cái gì ở MMO , nếu bạn ko biết về nó mà bạn bỏ tiền vào thì bạn chắc chắn sẽ mất hết . Ko chỉ riêng forex .

đối với người chơi cứng tay thôi bác, em ngày được có vài đồng lẻ thôi ạ

Người mới chơi thì ko bỏ ra 2000$ để trade đâu bạn ^^ và cũng khuyên là người mới cũng đừng nên bỏ ra 2000$ để đốt :D

Một trader bình thường mõi ngày kiếm 10% ko phải là khó đúng ko ;)

kiếm
Người mới chơi thì ko bỏ ra 2000$ để trade đâu bạn ^^ và cũng khuyên là người mới cũng đừng nên bỏ ra 2000$ để đốt :D

Một trader bình thường mõi ngày kiếm 10% ko phải là khó đúng ko ;)
10% đúng là không khó, em nói chưa cứng ngnĩa là mới vào nghề trader này thôi, quản lý vốn tốt cũng chưa hẳn là đốt đâu ạ . o_O

kiếm

10% đúng là không khó, em nói chưa cứng ngnĩa là mới vào nghề trader này thôi, quản lý vốn tốt cũng chưa hẳn là đốt đâu ạ . o_O
Khi đã trade lâu và có kinh nghiệm rồi , thì bạn cũng sẽ nhận ra rằng .. phân tích cơ bản , phân tích kỹ thuật , quản lý vốn chẳng là cái cục .. gì hết :p

Quan trọng là ở bản thân có đẵng cấp hay ko :D

Khi đã trade lâu và có kinh nghiệm rồi , thì bạn cũng sẽ nhận ra rằng .. phân tích cơ bản , phân tích kỹ thuật , quản lý vốn chẳng là cái cục .. gì hết :p

Quan trọng là ở bản thân có đẵng cấp hay ko :D
em mới trade nên nghĩ vậy :eek:

bollinger bands mặc định hả bác ?

Mặc định bạn , bạn có thể dùng CCI hoặc William's ranger percent nữa .
thớt nói rõ hơn về điểm thoát dc ko?
thường thớt ăn dc nhiêu pip thì đóng lệnh?

M5 ăn 30-40pip . H1 ăn từ 200 - 300pip

Last edited:
Cái này theo mình chỉ đúng khi thị trường bình thường thôi, chứ như tối qua biến động mạnh thì tèo:(
Đúng là ko thể dựa 100% vào system dc . Bởi vì system ko thể nào chính xác 100% dc ^^

Cái này còn phụ thuộc nhiều vào tâm lý của bạn , và chiến lượt của bạn . Ví dụ kiếm 10%/ngày hoặc 100pip/ngày đến 500pip/tuần :)

Đúng là ko thể dựa 100% vào system dc . Bởi vì system ko thể nào chính xác 100% dc ^^

Cái này còn phụ thuộc nhiều vào tâm lý của bạn , và chiến lượt của bạn . Ví dụ kiếm 10%/ngày hoặc 100pip/ngày đến 500pip/tuần :)
dạ hôm qua thị trường lười quá, ko kiếm dc phát nào :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,140
173,227
Latest member
aquadatastudio
Back
Top Bottom