Tại sao cứ ban tôi quài vì bị người ta log nick rồi đi scam người khác

Status
Not open for further replies.

kannimax2

Banned
Reactions
1
MR
0.000
Tôi là chủ tài khoản của nick Kanni với password là 123456
Do tôi sơ xuất vụ để mật khẩu như vậy để kẻ gian nó log vào tài khoản rồi đi scam người ta
Nó fake thông tin giao dịch của tôi từ đầu chí cuối trong khi tôi là người ngoài cuộc cho đến khi có bạn svalmta nói tôi scam và đưa tôi topic.

Mong BQT vào đây để giải quyết làm ơn người ta đang report mà ban thêm lần nữa rồi ngồi tạo nick vào giải thích.

pass đơn giản do mình đặt thì phải chịu trách nhiệm thôi

pass đơn giản do mình đặt thì phải chịu trách nhiệm thôi :binhsua137:

Upvote 0
Nick nào dính đến scam là ban hết. Ban forever luôn. Cứ lý do là bị hack nick rồi được unban sao? TK của mình thì mình phải chịu trách nhiệm, thế thôi.

Upvote 0
Nick nào dính đến scam là ban hết. Ban forever luôn. Cứ lý do là bị hack nick rồi được unban sao? TK của mình thì mình phải chịu trách nhiệm, thế thôi.
Thả nó ra sau này cũng bị hack rồi đi scam tiếp. Đã không có khả năng bảo vệ tài khoản thì cứ ban cho chắc

Upvote 0
Đã cảnh báo ko nên để pass 123456 mà thớt vẫn không chịu chan còn repost lên cho người khác ném gạch nãn ;))

Upvote 0
người ta mất tiền thì biết kiêu ai . cậu bị ban cái acc mà kêu gì . nói thật mấy vụ đầu bảo bị hack thì còn tin về sau mấy vụ thế này không tin dc ai hết . thâm gia MMO mà đặt cái pass 123456 nói như đùa . nếu cậu đã tham gia lâu thì điều này cậu phải biết

Upvote 0

Upvote 0
Nếu có 1 vụ tai nạn giao thông gây thiệt hại nghiêm trọng.Công an thấy xe bạn.Họ đến nhà hỏi bạn nói bị mất xe.Nó có tha cho bạn không.Dọng vào mõ chứ mất xe.Banned là còn nhẹ.

Upvote 0
Nếu có 1 vụ tai nạn giao thông gây thiệt hại nghiêm trọng.Công an thấy xe bạn.Họ đến nhà hỏi bạn nói bị mất xe.Nó có tha cho bạn không.Dọng vào mõ chứ mất xe.Banned là còn nhẹ.

Ha ha ha. Hài :m131:

Upvote 0
Tôi là chủ tài khoản của nick Kanni với password là 123456
Do tôi sơ xuất vụ để mật khẩu như vậy để kẻ gian nó log vào tài khoản rồi đi scam người ta
Nó fake thông tin giao dịch của tôi từ đầu chí cuối trong khi tôi là người ngoài cuộc cho đến khi có bạn svalmta nói tôi scam và đưa tôi topic.

Mong BQT vào đây để giải quyết làm ơn người ta đang report mà ban thêm lần nữa rồi ngồi tạo nick vào giải thích.
ban hoài mà kaauj cứ đẻ thế à?
sao ko nói rõ và chứng minh ngay!
cậu thế trách ai
>>>>>ban là quá nhẹ cho cậu

Upvote 0
Có những người mới bước chân vào MMO thì sao có thể biết được nó ra sao, một số người lúc đăng ký vào forum chỉ là cho vui nên đặt pass đơn giản là rất bính thường về sau khi đã quen rồi có thể họ đã quên mất pass của mình quá đơn giản ( giống như chrome chỉ cần gõ 1 chứ cái là nó điền luôn ID và Pass) cũng không thể trách được họ đã bất cẩn khi đặt pass như vậy. Nhưng forum cũng một phần có lỗi lúc đăng ký cũng nên cho một câu lưu ý này hay lúc gửi mail đăng ký thì cũng nên nhắc 1 câu, bây giờ bống nhiên họ phải đi trả 50-100% số tiền mà thằng khác đi scam bị gọi là scammer rồi còn bị chửi bới thậm tệ thì hỏi sao mà không bực muốn đập bể cái lap cho rồi. Còn thằng scammer thiệt thì vẫn đứng ngoài cười khanh khách. Bây giờ muốn bảo mật tuyệt đối chắc chỉ còn cách xác nhận qua Phone giống Webmoney và Public info của member ra scan 2 mặt CMTND, hóa đơn điện nước thì forum mới có thể trong sach được hơn.

Đây cũng chỉ là những ý kiến thiển cận của mình mặc dù mình chứ bị scam lần nào nhưng cũng đã đọc quá nhiều topic scam và cũng mong forum mình sẽ không như thế nào nữa :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week