Tại sao không dùng ICQ khi Yahoo bị khai tử

Bạn chọn ứng dụng nào để chát giao dịch MMO ?

• Total voters
    59
ICQ : hỗ trợ các nền tảng ,dễ cài đặt và có phiên bản Web khá tiện

+ Giao diện: dễ chát , truyền file ảnh như Skype luôn ,
+ Khó hack : em sử dụng dạng login bằng số phone và nhận code verify gửi về điện thoại
Cách thức này giống như Viber , là login lần đầu sẽ gửi code về phone , không có mật khẩu nên có hack bằng niềm tin , dù keylock cũng chả lo vì mã OTP về sms chỉ xài đc 1 lần duy nhất

+ Không lộ số phone , thông tin cá nhân : Dù login bằng số phone qua code verify nhưng ICQ cấp cho ta nick UIN dạng số , ví dụ : 69067xxxx
Khi cần pub chỉ cần cho UIN ( như nick yahoo ) để người khác add trò chuyện thôi >>> Ko lo lộ số phone chính

+ Không fake được : ICQ cấp mã UIN nên add ko fake đc do ta phải coppy chính xác , ko fake na ná giống nhau như nick yahoo đc , như kiểu phone ấy , ai fake nổi số phone
+ Log chát : đồng bộ đám mây như yahoo , nên log chát trên pc hay app mobile đều lấy đc history , ko bị lag hay thi thoảng ko xem đc nhật ký như yhaoo nhé

Và từ các ưu điểm trên mong anh em MMO sử dụng ICQ rộng rãi đỡ lo hack , fake vớ vẫn

Dù sao , ICQ cũng chỉ là ứng dụng chát chít thôi , còn giao dịch vẫn phải confirm toppic mmo4me và inbox cá nhân nữa mới an toàn
Mỗi lần giao dịch đều cần check lại số UIN để tránh scamer add icq , đặt tên trùng người uy tín nằm vùng trong list bạn bè chờ ngày cắn trộm

Bao giờ yahoo die vậy các bác? Nghe nói đầu tháng 7 die mà vẫn thấy nó sống nhăn

k ai xài garena nhỉ , mỗi acc có một id riêng , cứ kiểm tra id của nhau rồi giao dịch , giao dịch êm đềm còn nổi hứng vào làm vài ván liên minh , tiện đôi đường :D

đã vote cho skype

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week