tại sao mail của LR mà mình bị Scam

Status
Not open for further replies.
vậy là nó có pass lr của mình rồi hả,vậy mình có nên xài acc LR này nữa ko

:m020: nhiễm HIV rồi còn xài gì nữa mà xài,bỏ đi

hà hà, cái tró này xưa như trái đất rồi mà vẫn còn người dính sao. Ngày trước nó gửi cho mình cái mail Minh Su Nguyen you are the winner 1000$ =)) Ờ xác định bỏ cái LR đấy để làm chuột bạch thế là chuyển hết $ đi xong vô thử :)) quá lâu roài ko nhớ rõ chi tiết lúc đấy ntn chỉ nhớ là mất luôn, ko bao giờ đụng đến cái LR đấy nữa :))
Theo như mình đã nhận các mail fake thì nó có 2 dạng này là nhiều này
You are the winer 1000$$$$$$ :binhsua07:
Investment plant this month is 200% after 10 days :binhsua03:

Cái cho tiền chùa này mới xuất hiện, nói chung là nó còn nhiều kiểu lừa, cứ xóa đi là xong, ko bao giờ phải sợ ăn cam còn đã THAM THÌ PHẢI CHỊU THÂM THÔI

Last edited by a moderator:
:m020: nhiễm HIV rồi còn xài gì nữa mà xài,bỏ đi
thank bạn,nhưng mà mình đã reg acc lr của mình với trang captcha qlink,jo khó mà thay đổi
hay là mình click fogot password để lấy pass mới của LR dc ko bạn

hnay mình nhận dc mail của LR,mình đã test kỹ địa chỉ mail đúng là của LR nhưng khi click vào link thì vào lại tài khoản LR thì bị mất hết tiền,không lẽ LR scam mình,mình ko biết lý do tại sao, mấy pro cho mình ý kiến về vụ này
đây là mail mình nhận được
Liberty Reserve Payment Received
Show Details
=============================================================
Please note that in all e-mails from Liberty Reserve we will:
1. Always address you by your first name.
2. Never send you any links or attached files.
3. Never ask you to send us your password and/or login PIN.
=============================================================

Dear Member,

You have received a referral commission payment:

Date: 2/19/2013 6:18 AM
Batch: 132156915
From Account: U9124983 (Referral)
Amount: $110.00

In order to receive your referral commission, you must pay a $0.10 fees to
http://libertyreserve.com/?referral_fees=true

Do not reply to this e-mail

của bạn đây. post #2
http://mmo4me.com/showthread.php?100128-tu-nhien-nhan-LR-chua

thank bạn,nhưng mà mình đã reg acc lr của mình với trang captcha qlink,jo khó mà thay đổi
hay là mình click fogot password để lấy pass mới của LR dc ko bạn

Nhìn nick bạn cũng lâu trong forum mà vẫn bị nó lừa kiểu này à.
Giờ acc LR bạn vào được không, nếu vào được thì đổi hết lại pass, pin, master key đi nhé và kiểm tra xem có cái API nào được tạo không, nếu có thì xóa hết đi. Sau đó thì bạn dùng acc LR đó bình thường mà.
Còn không vào được thì chat live với LR để lấy pass, pin, master key mới. Hiện tại thì LR nó lỗi phần Reset pass nên bạn phải chat trực tiếp thôi.

Nhìn nick bạn cũng lâu trong forum mà vẫn bị nó lừa kiểu này à.
Giờ acc LR bạn vào được không, nếu vào được thì đổi hết lại pass, pin, master key đi nhé và kiểm tra xem có cái API nào được tạo không, nếu có thì xóa hết đi. Sau đó thì bạn dùng acc LR đó bình thường mà.
Còn không vào được thì chat live với LR để lấy pass, pin, master key mới. Hiện tại thì LR nó lỗi phần Reset pass nên bạn phải chat trực tiếp thôi.
mình ko tham gia mmo một thời gian nên ko cập nhật dc mấy vụ scam này hic

mình thì nhận dc email của LR thấy có 2 IP login acct, ko biết cái IP lạ đó ở đâu ra nữa..lo ghê lắm..
We detected that you are accessing your account from a different location (IP: 113.166.8.94, Country: VN; IP: 10.93.11.151, Country: N/A).

Dùng phần mềm gửi mail, gửi bằng giao thức smtp, muốn đặt mail gửi là gì chả được ;)

Ngu thì chết chứ bệnh tật gì =)). Ham hố, thấy 100$ tưởng mèo được mỡ à =))

mình thì nhận dc email của LR thấy có 2 IP login acct, ko biết cái IP lạ đó ở đâu ra nữa..lo ghê lắm..
We detected that you are accessing your account from a different location (IP: 113.166.8.94, Country: VN; IP: 10.93.11.151, Country: N/A).

mình log đó :binhsua02:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week