Tâm sự của 1 thằng 8x đời giữa !!!

công ty bây giờ cái gì cũng đòi bằng cấp,hèn gì đa số công ty toàn phá sản sớm :confused:
cày ít thôi,coi chừng đột tử rồi vợ con gánh thêm một khoản nặng ==''./chúc bạn sớm vượt qua thời kỳ này :)
nói trắng ra là tại :D cãi xã hội này. còn công ty nào ko đòi bằng cấp bác. Bác quâ mỹ coi càng công ty tư nhân càng nhiều tiến sĩ nhé
Bác đặt hoàn cảnh nta xem bác là nhà quản lý xem bác tuyển ai :D

công ty bây giờ cái gì cũng đòi bằng cấp,hèn gì đa số công ty toàn phá sản sớm :confused:
cày ít thôi,coi chừng đột tử rồi vợ con gánh thêm một khoản nặng ==''./chúc bạn sớm vượt qua thời kỳ này :)
Thank bạn! đang bắt đầu lại từ đầu ở cái tuổi 30:(
Vì tương lai con em chúng ta đạp đổ tương lai con em chúng nó:D

nói trắng ra là tại :D cãi xã hội này. còn công ty nào ko đòi bằng cấp bác. Bác quâ mỹ coi càng công ty tư nhân càng nhiều tiến sĩ nhé
Bác đặt hoàn cảnh nta xem bác là nhà quản lý xem bác tuyển ai :D
học công nghệ thông tin ko viết được tool cũng tuyển vào làm là 1
học ngoại ngữ ra ko nói chuyện được là 2
học kiến trúc vẽ một cái bảng vẽ vật lý để dỡ toà nhà cũng vẽ sai 3
học kế toán phân tích sai lỗi thống kê là 4
tất tần tật ^^,chắc theo trào lưu công ty phải tuyển có bằng cấp cho đẳng cấp :)

chắc tâp 2 là về tình yêu với con vịt cánh viêm và biến xe đạp thành tàu bay :D, dù sao cũng hóng , thôi đi ngủ bảo toàn mạng sống.

cũng 8x đời giữa đây (84)
làm gần chục năm cho mấy công ty Nhật, đến lúc nghỉ chả để ra được gì, giờ về ôm máy tính chơi pikachu vợ nuôi
Bác có món gì kiếm cháo được thì cho mình theo với :D

Tìm một người có thể truyền hết tất cả những gì mình có nhưng sao khó quá vì đã từng trải qua nhiều biến cố nên khó lòng tìm được một người tri âm !!!
thích được câu này thôi a trai....^_^

mấy bạn nói sao nghe tủi quá , tôi năm 1986, còn độc thân chưa vợ con gì hết nè, sống với mẹ già 74tuổi. cũng chưa có sự nghiệp riêng gì hết, chỉ mong sao ngày được 5$ là mãn nguyện, nhưng có được đâu, . cũng mong rằng có ngày tìm được người đỡ đần

Sáng nay mệt chả muốn làm việc nên vào box chat viết đôi dòng tâm sự của 1 thời trẻ trâu, biết đâu trong này lại gặp đc người đồng cảnh ngộ :D:D:D. mình năm nay 30 tuổi cái tuổi mà trẻ thì cũng không còn là trẻ mà già cũng chưa được gọi là già. mình xin kể mấy dòng về thời trẻ trâu của mình, hồi nhọ thì nghịch phá, trưa nào cũng không chịu ngủ yên mà cứ chờ mẹ ngủ lại rủ nhau đi đá bóng dù trời nắng như thiêu như đốt. Nhà ai có cây gì quả gì chủ nhà thì chưa biết nhưng mấy đứa choai choai tụi mình đã biết. Ở gần nhà mình có ông hàng xóm khá khó tính nhưng lại có 1 vườn táo ngọt ăn rất ngon, haiz nhưng rất tiếc táo chỉ để bán chứ không cho. Hồi xưa thì làm éo gì có tiền mà mua, thế là mấy thằng rủ nhau đi ăn trộm táo. Ăn trộm táo xong chán chê lại chuyển qua đi ăn trộm vải. Nghĩ lại cũng thấy tội bà chủ nhà có cây vải hễ bà cứ đuổi theo thằng này thằng kia lại leo lên hái. Còn ngày tết không có gì nghịch bằng việc bỏ mấy quả pháo vào bãi phân trâu rồi cho nổ bắn tung tóe :p. Còn về việc học hành thời cấp 2 em lại rất tệ các bác ạ. Em có cái bệnh là cứ nhìn thấy chữ là em buồn ngủ nên bố mẹ em nói đó là chứng bệnh nan y khó chữa. Thế mà đùng 1 cái C3 thay đổi hẳn... học hành chăm chỉ rồi cũng được chọn vào đội đi thi học sinh giỏi tỉnh cũng được giải như ai cũng oai như cóc :cool:. Thi ĐH thì cũng đc 28đ như ai, thế mà bây giờ vào ĐH 15 16 điểm đã đỗ nên làm cho tấm bằng ĐH hay CĐ không còn giá trị nữa. Ra trường cũng như bao đứa trẻ trâu khác cũng có tham vọng rất lớn. Mình ra trường là năm 2007 vào Biên Hòa lập nghiệp, lần đầu đi PV làm việc cho cty Bitis Đồng Nai (chỗ ngã 3 Tam Hiệp đi vào) trước đây có cửa hàng có trụ sở sau của hàng bên cạnh cty là TTTM Bitis Đồng Nai.Phỏng vấn thì đậu mà người ta lại ko gọi đi làm thế mới cay, mình gọi điện cho ngta thì ngta bảo là a thấy em đi PV bằng xe đạp mà em lại xin làm NVKD thì sao làm đc :(:(:(.
Cũng đúng mà, làm nhân viên thị trường ngày chạy cả trăm km thì xe đạp sao làm được, sau làm việc cũng thấy ông Hiền như tên ông vậy. Nhớ cái thời làm nhân viên KD cho Bitis chạy từ Đồng Xoài xuống Bến Cát, Chơn Thành (Bình Phước), Phan Thiết ---> Liên Hương (Bình Thuận) chả biết mệt là gì, giờ chắc không làm nổi
Thôi hôm sau viết tiếp :p:p:p. Ai rảnh cứ vào gạch đá chém gió cho vui ngồi lắm đít chai ra mệt lắm :D:D:D
Tìm một người có thể truyền hết tất cả những gì mình có nhưng sao khó quá vì đã từng trải qua nhiều biến cố nên khó lòng tìm được một người tri âm !!!

Pê ét: Lập topic share tí cho anh em làm MMO chém gió cho vui thôi nhé

cùng chăng, cùng lứa nhưng khác là cấp 2 học giỏi nhất trường, cấp 3 học nhàng nhàng, thi đại học 3 lần mới đỗ :D cũng có tham vọng và giờ đi code thuê :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week