Tâm sự ngoài lề cuộc sống 1 chút nhé

Thời buổi khó khăn, vật giá leo thang mà gánh 2 đứa mình không dám nghĩ tới luôn, hix :(

Cuộc sống mà, phải cố lên thôi, đừng suy nghĩ nhiều về quá khứ, coi nó như 1 trong rất nhiều bài học. Nghĩ về tương lai và phấn đấu, sau này nhớ về thời khó khăn như 1 kỷ niệm :)

Đọc bài của bác mà trong đầu chỉ sợ nhất tới cái đoạn vợ bỏ đi vì khó khăn quá. Nhưng may là không có điều đó, rồi đọc tin nhắn vợ bác gửi cho mà thèm. Bác giàu hơn nhiều người rồi. Đang có 2 thứ tài sản vô giá là 1 người vợ biết đồng cam cộng khổ và 2 đứa con. Thèm!

Cuộc sống bạn rơi vào chuỗi bế tắc nhưng chưa được tháo gỡ.Cộng với sự không may mắn .Bởi vậy phải lập kế hoạch cho cuộc đời mình khi từng giai đoạn thấy nhẹ nhàng hơn.Giống như nhà thiếu phần móng xiêng chỗ này,lo này chưa xong quẹo chỗ khác.cuộc đời mình luẩn quẩn.Thứ nhất việc làm lương tôi thấp cũng dc nhưng phải ổn định.thứ 2 2 vợ chồng đều phải đi làm. Con gửi trẻ. Vấn đề việc làm.mình nghĩ làm công nhân cũng dễ xin mà. Mình cũng làm công nhân từ 8h tối đến 8h.k thức khuya xin làm ngày. Mà xin làm đêm kiếm tiền dc hơn. Vấn đề xung quanh đó k có việc.tìm xem mấy tỉnh lân cận nộp hồ sơ nhà cho thuê.thuê phòng trọ ở. Mình thấy nghệ an hà tĩnh vô dn làm nuôi 2 đứa con vẫn vô tư. Sắm đc xe làm 5 10 năm vân xây dc nhà. Làm công nhân ,lương kĩ thuật vẫn thấp hơn.làm công ty tệ nhất nó cũng nuôi dc mình 1 buổi ăn vậy 1 ngày 2 vợ chồng vợ tốn tiền ăn 2 buổi còn lại thôi. Cái chính 2 vợ chồng pải đi làm. Nếu vợ ở nhà giữ con bạn đau ốm 1 tháng phải làm sao. Cuộc sống ai cũng có khó khăn.nhưng cái chính mình k dc chấp nhận số phận. Cố gắng mọi thứ sẽ ổn

Cuộc sống muôn màu, đọc topic của bạn cũng hiểu được phần nào cuộc sống của dân mmo nói chung. Nhiều người biết đến mmo do cuộc sống khó khăn, túng thiếu nên muốn kiếm việc gì đó làm thêm để tăng thu nhập lo cho gia đình và rồi cũng rất nhiều người vì thế mà cuộc sống dễ thở hơn sau nữa là khấm khá hơn. Hy vọng rằng bạn cũng sẽ thành công với mmo!

Chúc bạn cùng gia đình luôn mạnh khỏe để có thể kiếm thêm thu nhập từ mmo lo cho gia đình!

không biết nói gì chỉ chúc cậu và gia đình sớm có 1 nụ cười vui vẻ và hết lo âu muộn phiền , 1 nụ cười từ tâm cười ra , chứ không phải cười bằng miệng mà tâm buồn

Tự nhủ với bản thân rằng: vợ cứ yên tâm nuôi con khỏe, dạy con ngoan, sóng gió cuộc đời để chồng cân hết. Vì vợ vì con là động lực tinh thần cực tốt để bạn phấn đấu. Bố có thể ngày 2 bữa mì tôm nhưng con phải có sữa uống

Cố lên nhé! Mọi thứ rồi sẽ ổn thôi

Tự nhủ với bản thân rằng: vợ cứ yên tâm nuôi con khỏe, dạy con ngoan, sóng gió cuộc đời để chồng cân hết. Vì vợ vì con là động lực tinh thần cực tốt để bạn phấn đấu. Bố có thể ngày 2 bữa mì tôm nhưng con phải có sữa uống

nhà mình có đứa e 4 năm rồi vẫn chưa có con,thớt may mắn vì có đến 2 đứa rồi,đừng tự trách bản thân mà pải cảm thấy may mắn hơn bao nhiêu người

nhà mình có đứa e 4 năm rồi vẫn chưa có con,thớt may mắn vì có đến 2 đứa rồi,đừng tự trách bản thân mà pải cảm thấy may mắn hơn bao nhiêu người
Thanks 2 bác nhé , lao động hăng say vận may sẽ đến :)

Cám ơn bro

Cuộc sống bạn rơi vào chuỗi bế tắc nhưng chưa được tháo gỡ.Cộng với sự không may mắn .Bởi vậy phải lập kế hoạch cho cuộc đời mình khi từng giai đoạn thấy nhẹ nhàng hơn.Giống như nhà thiếu phần móng xiêng chỗ này,lo này chưa xong quẹo chỗ khác.cuộc đời mình luẩn quẩn.Thứ nhất việc làm lương tôi thấp cũng dc nhưng phải ổn định.thứ 2 2 vợ chồng đều phải đi làm. Con gửi trẻ. Vấn đề việc làm.mình nghĩ làm công nhân cũng dễ xin mà. Mình cũng làm công nhân từ 8h tối đến 8h.k thức khuya xin làm ngày. Mà xin làm đêm kiếm tiền dc hơn. Vấn đề xung quanh đó k có việc.tìm xem mấy tỉnh lân cận nộp hồ sơ nhà cho thuê.thuê phòng trọ ở. Mình thấy nghệ an hà tĩnh vô dn làm nuôi 2 đứa con vẫn vô tư. Sắm đc xe làm 5 10 năm vân xây dc nhà. Làm công nhân ,lương kĩ thuật vẫn thấp hơn.làm công ty tệ nhất nó cũng nuôi dc mình 1 buổi ăn vậy 1 ngày 2 vợ chồng vợ tốn tiền ăn 2 buổi còn lại thôi. Cái chính 2 vợ chồng pải đi làm. Nếu vợ ở nhà giữ con bạn đau ốm 1 tháng phải làm sao. Cuộc sống ai cũng có khó khăn.nhưng cái chính mình k dc chấp nhận số phận. Cố gắng mọi thứ sẽ ổn
bác nói quá đúng, 2 vợ chồng phải đi làm + ko dính vô cờ bạc, ăn nhậu, gái gú thì có thể đủ sống qua ngày được.:D

đứa đầu thì em thấy quá đúng rồi, vì người vợ nào cũng muốn có đứa con. Còn đứa thì 2 thì phải nói là sai lầm quá lớn của thớt, làm cho cuộc sống của mình ko ngóc đầu lên nổi.:(
P/s: người ta sản xuất ra BCS để làm gì?

E cũng chỉ mới 21t, chưa vk con gì, nhà cũng chẳng điều kiện gì, dc cái có công việc ở quê cũng ổn, đọc bài của thớt e cũng phần rút dc kinh nghiệm, cảm thớt, chúc thớt và vk con mạnh khỏe

Chào tất cả ae MMO4ME
Mình là mem mới tham gia forum , biết forum cũng lâu rồi nhưng gần đây mới tham gia với hy vọng kiếm thêm vài đồng lúc rảnh rỗi...
Mình đã có vợ và 2 con nhỏ , ngày xưa khi chưa lấy nhau mình ko hề xác định sẽ lập gia đình vì nhà mình nghèo và bản thân mình chưa có gì để sẵn sàng làm chủ 1 gia đình mới , nhưng số trời đã vậy thì đành chấp nhận , vk mình có bầu ngoài ý muốn và mình quyết định báo vs 2 bên gia đình xin đc cưới , cũng có người phản đối vì mình chưa có gì trong tay ko lo cho gđ được , nhưng mình ko nỡ phá bỏ đi đứa con và hơn nữa tất cả là do mình nên mình sẽ cưới dù có ra sao đi nữa
Từ khi ấn định ngày cưới là còn 2 tháng nữa đến ngày , mình cày điên đảo với hy vọng kiếm đc mớ tiền lo cho ngày trọng đại , nhưng nhà mình ở vùng quê của Lâm Đồng , công việc thì mùa màng mới có ,tay nghề thì ko , cố mãi cũng sắm đc cặp nhẫn và tiền chụp ảnh + áo cưới + thuê xe
Đến ngày cưới trong túi mình còn đúng 100k :)
Cuộc sống cũng bình thường trôi qua , đến khi vk mình sinh con đầu lòng thì khó khăn hơn , chi phí cho tất cả mọi thứ tăng lên chóng mặt , 1 thằng ko nghề nghiệp đi lao động chân tay cũng chỉ 200k/1 ngày , chưa kể ngày mưa + ốm và những ngày ko có việc...
Đầu năm nay bố mình bán mảnh đất và chia cho 2 ae mỗi người 1 nửa , mình mua đc mảnh đất và vay thêm 70tr làm nhà , cứ nghĩ có nhà riêng rồi thì bỏ vốn làm ăn từ từ cũng lên , ai ngờ làm ăn ko đc vì mình nghĩ buôn bán phải có duyên , cố mãi vẫn chả khá lên từ buôn bán , ngày càng ế ẩm , mình lại đi làm thêm ở ngoài để vk tự bán , nhưng do mình ở riêng cách xa chỗ ở cũ nên chả quen biết ai kéo theo kiếm việc làm rất khó , bế tắc + nợ ngta đòi mà chả biết làm sao
Vừa rồi vk mình lại sinh thêm 1 cu nữa ( vẫn là chưa có kinh nghiệm nghĩ ko có kinh nguyệt thì ko dính bầu :( )
Vấn đề kinh tế thì ko nói , có khổ vẫn phải chịu , mà cu nó lại bị bệnh viêm phổi , hiện vẫn đang nằm Nhi Đồng 1 SG , bởi vậy các cụ nói ko cần giầu có , chỉ cần đủ sống và con cái khỏe mạnh là đủ rồi , giờ nghĩ mới thấm...
Giờ mình có công việc ổn định rồi nhưng cả nửa tháng nay ko đi làm đc :(
Bữa nhập viện mình gửi 3triệu cho vk lo viện phí và ăn uống , còn mình ở nhà chăm con bé lớn , nãy vk vừa điện về kêu tiền sắp hết xoay gửi thêm để ăn uống vì chưa đc xuất viện
Vừa thương vk con vừa lo kiếm tiền đâu ra bây giờ , nợ còn cả đống chưa trả nổi giờ hết chỗ vay mượn luôn
Thật sự bế tắc :(
Vẫn mong 1 ngày nào đó may mắn sẽ đến với gia đình nhỏ của mình :)
Các bác ở đây có ai có hoàn cảnh éo le tương tự mình ko ? Tâm sự để mình có động lực nhé
Chúc bạn sớm vượt qua tình cảnh khó khăn hiện tại

Đúng là cuộc sống, thiếu cái gì cũng được trừ thiếu tiền

Đang xem film Gạo nếp gạo tẻ thấy thấm phết

http://ttvn.vn/kinh-doanh/tam-su-tu...ong-he-sai-mot-chut-nao-52018114161027266.htm

bác nói quá đúng, 2 vợ chồng phải đi làm + ko dính vô cờ bạc, ăn nhậu, gái gú thì có thể đủ sống qua ngày được.:D
Mình cũng biết vậy chứ , nhưng con đầu của mình chưa đc 2 tuổi , vk mình thì chưa hề đi làm gì cả và quan trọng nhất chỗ mình cũng chẳng có việc gì phù hợp như ở các KCN cả
Còn bản thân mình ko cờ bạc gái gú , nhậu nhẹt thì thi thoảng ae tụ họp bữa nhậu xong ôm vk ngủ thôi :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,598
Latest member
showmemore

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week