[Tâm sự] Sinh viên IT năm 1 bước chân vào mmo được 5 tháng

sato002

Hero
Reactions
303
MR
0.002
Mình vào mmo hồi đầu năm 3. Giờ năm 5 rồi còn chưa ra đc trường đây :(. Được cái thuộc dạng khủng IT nên kiếm đc nhiều, đánh đổi 2 năm đại học cũng xứng đáng :p
có nhận để tử cho theo học hỏi ko đại k :) . học IT mà chả biết gì :(

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,892
MR
1.318
$75.00
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Em là sinh viên tỉnh lẻ bước chân vô SG học IT theo đuổi ước mơ. Lúc trước học cấp 3 làm wap web linh tinh nên ước mơ của em là được học đại học, tự do với cái máy tính để thõa đam mê :)
Cơ mà duyên số chèo lái sang forum này khi đang tìm kiếm ý tưởng trên google :D, và tìm hiểu về thị trường mmo từ đó :D
5 tháng tham gia vào mmo làm đủ thứ thứ, cơ mà tiền ra thì nhiều tiền vô thì ít :(( , dư ra được con smartphone về quê ăn Tết :(
Kết quả là học lại 3 môn :(( chán gì đâu :(
Trong này có ai đồng cảnh ngộ không nhỉ :) , qua Tết theo đuổi tiếp mmo, mà không lười học nữa, cố gắng cả 2 vậy :D
ps: bác nào nhận em làm đệ với :D được cái học IT nên tiếp thu nhanh :D
IT thì gắng học thành tài đi, rồi hảy quay lai MMO :) chứ giờ 2 thứ đều chập chững, không khéo lại mất hết đấy!

tuan6956

Hero
Reactions
610
MR
0.028
Em là sinh viên tỉnh lẻ bước chân vô SG học IT theo đuổi ước mơ. Lúc trước học cấp 3 làm wap web linh tinh nên ước mơ của em là được học đại học, tự do với cái máy tính để thõa đam mê :)
Cơ mà duyên số chèo lái sang forum này khi đang tìm kiếm ý tưởng trên google :D, và tìm hiểu về thị trường mmo từ đó :D
5 tháng tham gia vào mmo làm đủ thứ thứ, cơ mà tiền ra thì nhiều tiền vô thì ít :(( , dư ra được con smartphone về quê ăn Tết :(
Kết quả là học lại 3 môn :(( chán gì đâu :(
Trong này có ai đồng cảnh ngộ không nhỉ :) , qua Tết theo đuổi tiếp mmo, mà không lười học nữa, cố gắng cả 2 vậy :D
ps: bác nào nhận em làm đệ với :D được cái học IT nên tiếp thu nhanh :D
cậu pro IT không

Mình thì đc cái IT kiến thức rộng, ko chuyên sâu cái gì cả nhưng có thể nói là biết nhiều cái từ hack game, code web, android ios.... Nên có thể nói giờ mình ngồi kiếm tiền giống như là hack tiền vậy đó :p. Vừa ngồi vừa lướt web ngày dăm củ :rolleyes:. Quên nói luôn mình học Kinh tế, IT cũng chỉ là tự mò thôi ;)

snowolf

Junior
Reactions
31
MR
0.000
"hãy theo đuổi thành công và đam mê, thất bại sẽ theo đuổi bạn" :D:D:D

đùa tí. MMO nó rất là rộng mà, kiếm tiền ko phải quá khó nhưng cũng ko dễ. cỡ 5tr 1 tháng thì chỉ cần chăm chỉ tìm tòi ko quá khó, còn hàng chục thì cần nhiều chất xám hơn ^_^

Mình thì đc cái IT kiến thức rộng, ko chuyên sâu cái gì cả nhưng có thể nói là biết nhiều cái từ hack game, code web, android ios.... Nên có thể nói giờ mình ngồi kiếm tiền giống như là hack tiền vậy đó :p. Vừa ngồi vừa lướt web ngày dăm củ :rolleyes:. Quên nói luôn mình học Kinh tế, IT cũng chỉ là tự mò thôi ;)
em tý ngã ngửa , nhìn nhầm chứ dăm củ thành trăm củ . Cơ mà dăm củ 1 ngày cũng thuộc hàng đại cmn gia rồi

ntnamvt12d

Banned
Reactions
96
MR
0.000
Chat with me via Skype
Nothing is impossible. Có thể 1 ngày nào đấy cậu sẽ cưỡi ô tô, hoặc cũng có thể là c50 gọi điện hỏi thăm ;)

FreeCard

Hero
Reactions
635
MR
0.001
Follow me on Facebook
éo em toàn mất tiền chứ chưa kiếm đc ở mmo chán thui kệ vào mmo vào diễn đàn thấy vui học đc thêm gì thì học mấy anh chị đi trc làm hỏng hết miếng an đàn em theo sau giờ bơ vơ hên có công việc tại 1 cty tháng làm 200h 4tr5 em thấy thua mmo nhiều qá :( muốn học ai đó mà toàn thầy dỏm mất tiền trả đc gì kb 2015 sẽ ra sao đây :(

Nói chung muốn kiếm tiền bằng mmo thì chăm chỉ tìm tòi 1 chút, đừng có vô topic mở cái topic nhận sư phụ đồ đệ. Ko ai chỉ cho đâu, :rolleyes:. Hồi mình làm mình trả 1tr nhờ 1 ông hướng dẫn căn bản, rồi từ từ mình phát triền lên. Cũng có tí chất xám lên phát triển nhanh. Mình mới đây tậu đc căn nhà cho ba má. Cố gắng năm nay ra trường, kiếm thêm chút vốn rồi ra kiếm việc hoặc kinh doanh gì đó chứ ko thể ngồi ôm cái máy tính suốt thế này đc :D

Nói chung muốn kiếm tiền bằng mmo thì chăm chỉ tìm tòi 1 chút, đừng có vô topic mở cái topic nhận sư phụ đồ đệ. Ko ai chỉ cho đâu, :rolleyes:. Hồi mình làm mình trả 1tr nhờ 1 ông hướng dẫn căn bản, rồi từ từ mình phát triền lên. Cũng có tí chất xám lên phát triển nhanh. Mình mới đây tậu đc căn nhà cho ba má. Cố gắng năm nay ra trường, kiếm thêm chút vốn rồi ra kiếm việc hoặc kinh doanh gì đó chứ ko thể ngồi ôm cái máy tính suốt thế này đc :D
bạn giỏi nhỉ mình thì mình làm cty lên ít có thời gian mình muốn có 1 ng dạy chuẩn 1 công việc nào đó nếu ổn định thì off cty về chừng 3 tháng ở nhà mmo coy ổn k :) tiếc là tốn chứ chhưa đc gì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,005
176,495
Latest member
nahiyans

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week