Tăng giá trị tiền cho bạn bằng exchange.

VietSu

Hero
Verified
Reactions
1,259
MR
0.133
Hiện tại một số bạn có stp và ego sạch bán giá khá thấp vì vậy mà mình lập topic này cho các bạn chưa biết có thể nâng cao giá trị đồng tiền cho mình qua trang xchanger.org. Đây là một trang exchange lâu đời, uy tín được công đồng MMO thế giới và VN sử dụng khá thường xuyên.

Lưu ý khi sử dụng:
Nguồn stp với ego của bạn phải sạch 100%, nếu không ego và stp sẽ hold giao dịch của bạn lại.
Giao dịch exchange thường kéo dài từ 30' cho đến 2 ngày làm việc.
Tài khoản STP phải là tài khoản đã verify. Khuyến nghị không nên Ex bằng stp, có người bị stp khóa acc khi sử dụng dịch vụ ex nhé.
Exchange qua PM thì rate stp trên 18k, ego trên 19k.
Đôi khi PM hết tiền bạn sẽ không thể exchange được, cần trở lại sau.
Min một lần exchange là 5$.

Trước tiên các bạn cần đăng ký tài khoản.

\

Hệ thống sẽ gửi một mail xác nhận tài khoản đến địa chỉ mail của bạn.

Lần lầu tiên bạn sẽ nhận được một mã khuyển mại khá lớn trị giá 20% fee được giảm trừ. Sau đó mỗi giao dịch hoàn thành xchanger.org sẽ gửi bạn một mã khuyến mại.

Hướng dẫn exchange.
Sau khi đăng ký thành công tài khoản, các bạn đăng nhập vào hệ thống. Chọn new exchange.

Đến đây hệ thống sẽ chuyển sang trang thanh toán của bạn để bạn có thể thực hiện chuyển tiền.
Sau khi bạn chuyển tiền thành công, hệ thống sẽ gửi cho bạn một email thông báo về lệnh exchange như sau.

_QNX4wEYffpVAm8YVI5Ie0kwYwqhReoyA0mRljWXrFM=w671-h337-no

Bạn có thể thây giao dịch exchange lần đầu được rate rất cao. 204 Ego được 193.37 PM nếu tính PM rate 20600 như hiện này thì ego cũng được trên 19500

Khi lệnh exchange được hoàn thành hệ thống sẽ gửi cho bạn một email thống báo kèm theo một mã khuyến mại cho bạn sử dụng lần exchange tiếp theo.

Xem trạng thái và lịch sử exchange.
Chọn my exchange.

Một số lệnh exchange mình đã thực hiện thành công.

Hello vietsu,

we have just received your exchange request #85103. You can find your transaction details below, we will process and fulfill your request by 2013-07-08 22:22:54.

Transaction details:
Server Date and Time: 2013-07-04 22:22:55
Paid with: EGOPAY ([email protected])
Amount Paid: $204.00
Batch: HAPVDG-SJWYVC-3K9FEJ

Request Details:
Net Amount: $193.37
Exchange to: PM (x)

Hello vietsu,

we have just received your exchange request #85202. You can find your transaction details below, we will process and fulfill your request by 2013-07-09 00:00:12.

Transaction details:
Server Date and Time: 2013-07-07 00:00:45
Amount Paid: $57.00
Batch: VWU5V8-1YQT58-851FJX

Request Details:
Net Amount: $52.81

Hello vietsu,

we have just received your exchange request #85328. You can find your transaction details below, we will process and fulfill your request by 2013-07-12 23:19:01.

Transaction details:
Server Date and Time: 2013-07-09 23:19:01
Paid with: STP (x)
Amount Paid: $200.00
Batch: 276027810

Request Details:
Net Amount: $180.19

Last edited by a moderator:
Site này rate vẫn chưa ngon lắm, vẫn chưa là sự lựa chọn tốt nhất

Site này rate vẫn chưa ngon lắm, vẫn chưa là sự lựa chọn tốt nhất
Trước tiên cám ơn thớt :), cho mình hỏi luôn là 1 số trang Exchange Egopay đưa ra cho mình, ví dụ:
https://www.egopay.com/exchange
Những trang này có tin tưởng được không nhỉ?
@Quốc Anh: theo bạn trang nào rate ngon hơn, có thể đưa ra cho anh em tham khảo không, trang của thớt thế là ngon rùi, quan trọng là nó không scam!

Thớt cho mình hỏi thêm, nó có quy định min exchange không nhỉ?

Trước tiên cám ơn thớt :), cho mình hỏi luôn là 1 số trang Exchange Egopay đưa ra cho mình, ví dụ:
@Quốc Anh: theo bạn trang nào rate ngon hơn, có thể đưa ra cho anh em tham khảo không, trang của thớt thế là ngon rùi, quan trọng là nó không scam!

Mình thì dùng mỗi trang này để exchange thôi. Min là 5$ nhé bạn.

Website: egopay.com
Title: E-Currency | Accepting Online Payment - EgoPay
Description: EgoPay is the best e-currency in terms of safety, efficiency and fees. Ideal for both pers

Domain Age: 3 Years, 363 Days
Website Speed: Average

Owner: Domains By Proxy, LLC
Owner Address: DomainsByProxy.com, 14747 N Northsight Blvd Suite 111, PMB 309, Scottsdale, Arizona 85260, United States
Owner City: Scottsdale
Owner Postcode: 85260
Owner Country: United States

Website Location: United States

cần verify nữa mà:binhsua53:

Mình mới ex từ stp với ego sang PM. Nếu bạn ex từ STP sang cổng PM thì yêu cầu tài khoản stp của bạn là một tk veri thôi.

Last edited by a moderator:
Website: egopay.com
Title: E-Currency | Accepting Online Payment - EgoPay
Description: EgoPay is the best e-currency in terms of safety, efficiency and fees. Ideal for both pers

Domain Age: 3 Years, 363 Days
Website Speed: Average

Owner: Domains By Proxy, LLC
Owner Address: DomainsByProxy.com, 14747 N Northsight Blvd Suite 111, PMB 309, Scottsdale, Arizona 85260, United States
Owner City: Scottsdale
Owner Postcode: 85260
Owner Country: United States

Website Location: United States

Dạo này thấy nhiều bạn cứ post cái của nợ này lên là có ý nghĩa gì nhỉ, ai cần info server của EgoPay làm gì

Vừa mình vào thử exchange egopay, sao nó không cho exchange quá 1.05$ nhỉ (trong khi min là 5$) @_@, không hiểu nữa, mình exchange từ egopay ra PM

Dạo này thấy nhiều bạn cứ post cái của nợ này lên là có ý nghĩa gì nhỉ, ai cần info server của EgoPay làm gì
Mode nói quá chuẩn :)), mình đang hỏi mấy trang egopay đưa ra cho exchange có trang nào an toàn mà mọi người biết nữa không ấy mà.

Vừa mình vào thử exchange egopay, sao nó không cho exchange quá 1.05$ nhỉ (trong khi min là 5$) @_@, không hiểu nữa, mình exchange từ egopay ra PM

Tạm thời nó không cho ex từ ego sang PM bạn check lại sau nhé.

Hiện tại đang cho phép Ex từ Ego sang PM.
Số tiền Our Reserve: $5111.52

Ego ngồn coin nhưng rút về nhiều tài khoản phụ rồi chuyển vào acc chính như vậy khi exchange có bị hold không pro

Không rõ nữa bạn ạ, hiện tại nó cũng hết dự trữ cho phép ex từ ego sang PM rồi, chắc bạn giao bán thôi.
Vừa check lại thấy còn 128$ dự trữ. :D

hình như site đang có vấn đề thì phải :binhsua53: ko nhận được receipt mail
Mình ex 200 Ego sang PM Approved 4 ngày rồi mà nó vẫn chưa send PM cho mình.:binhsua46::binhsua46::binhsua46:

Mình ex 200 Ego sang PM Approved 4 ngày rồi mà nó vẫn chưa send PM cho mình.:binhsua46::binhsua46::binhsua46:

Đợt này nhiều người ex từ stp với ego sang PM nên nó hơi ít PM, vì vậy chậm chút, nó mới pay rồi.

Exchange Processed
My Orders | My Account
Hi vietsu,

your exchange request #85615 has just been processed.

$120.73 has just been sent to your PerfectMoney account x.

To show you our gratitude for choosing xChanger.org, we offer you a one-time discount code that you could use only on your next exchange order to save on some fees.

Đợt này nhiều người ex từ stp với ego sang PM nên nó hơi ít PM, vì vậy chậm chút, nó mới pay rồi.
Xác nhận đã có tiền,vote cho em nó.:binhsua95:

Các bạn hạn chế ex bằng STP nhé, có bạn bị stp khóa acc đó.
Ex từ Ego rate vẫn rất tốt.

Transaction details:
Server Date and Time: 2013-07-21 22:15:00
Amount Paid: $223.42
Batch: 4V1JQZ-EQF19K-PNKS6A

Request Details:
Net Amount: $212.02

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics