Tăng tốc độ gõ captcha

lại có dây chuyển nữa ak, hay nhỉ thử mua cái coi :superman
Chuẩn men. Luke Lucky chứ ai. Huyền thoại gõ 3 ngón speed 1200code/hour. Hôm qua pix bị down server nên bị ra đi hàng loạt. Liên quan gì tới break rules. Cảnh báo vớ vẩn :D

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:24 PM ----------

Gõ bàn phím ngoài thì mua cái bàn phím Mitsumi loại ps2 cho bền. Mua cái loại USB thấy nhiều người phản ảnh chất lượng không bằng ps2. Mua thêm cái dây chuyển 15k nữa là ok. Dùng cho cả chuột ps2 cũng đc

+

= Cặp đôi hoàn hảo :))

theo các bạn thì gõ 10 ngón và 3 ngón cái nào tốc độ khá hơn!mình đang tập 10 ngón mà khó quá!thói quen gõ 3 ngón hơn mấy năm nay rùi!tốc độ cao nhất lâu lâu cũng chỉ được 20wmp thui!bình thường toàn 15 16 haizz ai share kinh nghiệm cho mình với được ko?:binhsua74:

theo các bạn thì gõ 10 ngón và 3 ngón cái nào tốc độ khá hơn!mình đang tập 10 ngón mà khó quá!thói quen gõ 3 ngón hơn mấy năm nay rùi!tốc độ cao nhất lâu lâu cũng chỉ được 20wmp thui!bình thường toàn 15 16 haizz ai share kinh nghiệm cho mình với được ko?:binhsua74:

đương nhiên ai cũng sẽ nói 10 ngón sẽ nhanh hơn rồi (tốc >30wpmz)
nói chung gõ quen 3 ngón trc h tập lên 10 ngón khó ghê lắm như người ko bị bệnh mà bị ép uống thuốc đắng nghét vậy =)) Ngón tay với số ko tới cứ lấp ba lấp bấp và nhấp shift hay bị trượt. Nhưng chắc do ý chí tớ kém, mới tập có 1 ngày đã bỏ trong khi ngta luyện cả tháng :)) Bạn cứ thử tập 1 tuần xem , có cố gắng thì sẽ có kết quả mà ;;) nam nhi việc j cũng thử qua để biết sức mình đến đâu ;;)

nói chung gõ quen 3 ngón trc h tập lên 10 ngón khó ghê lắm như người ko bị bệnh mà bị ép uống thuốc đắng nghét vậy =)) Ngón tay với số ko tới cứ lấp ba lấp bấp và nhấp shift hay bị trượt. Nhưng chắc do ý chí tớ kém, mới tập có 1 ngày đã bỏ trong khi ngta luyện cả tháng :)) Bạn cứ thử tập 1 tuần xem , có cố gắng thì sẽ có kết quả mà ;;) nam nhi việc j cũng thử qua để biết sức mình đến đâu ;;)

đông ý vối bác trước mềnh cũng 3 ngón speed 10 là cùng rồi mỗi hôm ngồi tập gõ 10 ngón cũng nản lắm chứ, nhưng đánh nhiều thì bây giờ cũng quen rồi

dùng laptop gõ dể mà ! mình cũng acer này :) !
bàn phím ko nhỏ như mấy loại vaio =)) !
gõ mềm , êm tay . tốc độ thì pm yahoo tớ nói cho =)) !

mình thấy bạn gõ 3 ngón mà trên 1k/1h vậy quá pro rồi!mình gõ 3 ngón quen theo phản xa rùi hic khổ 1 cái gõ bàn phím laptop lâu lâu ma nhập mới được 1k/1h còn bình thường toàn 800 ko à!mình đánh cỡ 1 tháng rùi mà chẳng thấy khá lên gì cả hic hic:sick

mình thấy bạn gõ 3 ngón mà trên 1k/1h vậy quá pro rồi!mình gõ 3 ngón quen theo phản xa rùi hic khổ 1 cái gõ bàn phím laptop lâu lâu ma nhập mới được 1k/1h còn bình thường toàn 800 ko à!mình đánh cỡ 1 tháng rùi mà chẳng thấy khá lên gì cả hic hic:sick
lần trước mình có thằng bạn gõ đúng 2 ngón trỏ cũng tầm 1k/h ==!

huongnkk said:
1 ngày minh gõ có 3$ àk, chắc phải tăng time gõ lên thôi, mitsumi trắng minh cũng đang có ý đó, đang kiếm chỗ mua, ở hn, nhưng chưa tìm dc
=> Mình thì gõ cũng được 1 học kì của năm học này rồi ^^! lúc trước nghỉ hè mò mẩm tìm hiểu và bước vào 4rum này với những bước chân bập bẹ :p:p h thì mình cũng ổn định rồi nhưng mà hok gõ 3$ như bạn Huongnkk được vì mình còn đi học nguyên 1 ngày nên có khi 1,2,3,4$/1 ngày tùy thời gian à ^^
Mình gõ hình như là có bữa gõ chán chán thì tàn tàn 21,22wpm à còn bữa nào xung sức thì cũng 27wpm là cũng à ^^ hjhj chắc là do quen tay với nhìn mặt chữ nhận diện quen thôi ^^ cố gắng tiến bộ nha bạn.

Mấy bác kia gỏ kiểu gì mà 1h được cả 2k5pic :-ss ghê vãi
cóthủ thuật gì gỏ vậy? pix không ban sao?

gõ ko phân biệt hoa thường gõ 1 chữ tốc độ lên kinh mà pri lên cũng kinh.chỉ nên làm những ID trên 20k.

Cái gì cũng phải từ từ, lúc đầu mình cũng gõ k cần nhìn bàn phím mà speed thì cứ tàn tàn 13.4 vì chưa wen mặt chữ. Giờ sau 1 tháng speed lên dc 18.4 roài. Đúng là nhìn mấy pro đó speed thấy ham thiệt nhưng cứ từ từ đi :binhsua02:. Speed tăng hồi nào k hay lun ấy

mình thấy các pro gõ speed toàn > 30, ko hiểu sao minh toan <20 :binhsua76:

mình lập topic này thảo luân mọi người dùng bàn phím nào vậy để gõ tốt nhất (đang gõ lap nên muôn mua bàn phim usb gõ đập cho suong, chứ acer gõ sot wa)
mitsumi. hp, Genius....

mọi người vào đây thảo luân nào, mua bàn phím nào thì gõ thích nhất :binhsua04:
mình vẫn cứ phang bàn phím laptop acer nè bạn
tốc vẫn trên 30 :D

bạn phải lựa thế ngồi cho chuẩn, sao cho ngồi ít bị mỏi nhất, tay ít bị cản nhất (như là 2 cái thành ghế 2 bên ấy), màn hình để vừa tầm, ko nên để màn hình sáng quá dễ mỏi mắt lắm. Đặt ra 1 mốc nào đó làm mục tiêu, vd như hôm nay 22 rồi thì mai phấn đấu giữ mốc ấy, ngày kia phải tăng lên 22.5 rồi 23 chẳng hạn, cứ cố đạt mốc rồi phải cố giữ mốc nữa bạn à. Bàn phím thì ko nên xài bàn phím của lap, gõ nhiều lúc cũng thấy sót ruột :D soft XD có chức năng xem code sau cũng giúp tăng tốc độ kha khá đấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,626
Latest member
33wintrading

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week