Tạo chú thích và chèn chữ vào hình web?

seawhat

Junior
Reactions
23
MR
0.000
Tình hình là em có tham gia 1 trang PPD, Post cho người việt vào down file của em, cái đường link down nằm giữa các bức hình và chữ, em có hướng dẫn bằng lời, nhưng chỉ 1/3 là biết , bây giờ em muốn tải ảnh và chữ tạo thành bức hình trang web đó, rồi cho nó thành 1 file hình để mình dùng công cụ điền chữ và mũi tên chú thích, Dùng công cụ paint để chèn chữ vào hình

Nhưng em không biết làm sao tải nguyên hình và chữ của trang web đó xuống ?, rồi tạo nó thanh file hình?, rồi dùng paint để chú thích chèn chữ

Không hiểu ý thớt lắm, bạn cho hình ảnh cụ thể đi, mà PPD thì VN làm gì có off mà làm nhỉ ?
tức là cái trang web mình muốn người ta nhấn vào chỗ này, nói bằng lời thì chỉ 1/3 số người hiểu, em muốn làm cái hình và vẽ cái mũi tên chỉ vào chỗ đó đồng thời chú thích "click vào đây"

Ý thớt là như này phải không?

đúng rồi
Nếu dùng Win 7 thì bạn dùng công cụ Snipping Tool để chụp 1 vùng màn hình, search là thấy, còn chụp toàn màn hình thì chỉ cần bấm print screen trên bàn phím thôi rồi vào paint ctrl + V vào. Edit xong up lên ! Mà thớt chắc chưa rành máy vi tính lắm nhỉ, mà sao đòi làm PPD rồi, VN ko có off mà làm đâu, :(

Nếu dùng Win 7 thì bạn dùng công cụ Snipping Tool để chụp 1 vùng màn hình, search là thấy, còn chụp toàn màn hình thì chỉ cần bấm print screen trên bàn phím thôi rồi vào paint ctrl + V vào. Edit xong up lên ! Mà thớt chắc chưa rành máy vi tính lắm nhỉ, mà sao đòi làm PPD rồi, VN ko có off mà làm đâu, :(
thank, làm được rồi, em mà newbie, không biết thì hỏi nè

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,642
Latest member
linhdung88vp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week