Help Tạo nội dung chất lượng để chơi PTU

netprobk

Junior
Reactions
56
MR
0.010
Hi all,
Sau một thời gian chơi PTU mình có rút ra một vài điều thế này.
- Nội dung thu hút đc nhiều người xem và download nhất vẫn là xxx
- Post 1 bài chất lượng ở 1 nơi chất lượng thì sẽ hơn bạn post 100 bài linh tinh va không chất lượng.
- Để có thu nhập ổn định lâu dài, bạn nên tự tạo cho mình 1 website chất lượng (ban đầu thì vùa post site mình vừa post site người khác, từ từ SEO và kéo traffic về site mình).
- Mỗi ngày không nên post quá nhiều bài, tầm 5-7 bài là vừa vì một người thường xuyên theo dõi site của bạn sẽ không có thời gian xem quá nhiều bài 1 ngày.
- Và cái nũa là nội dung phải cập nhật điều đặn...
... còn nhiều cái khác nhung mình chỉ đề cập bấy nhiêu. ANh em có ý kiến thì chia sẽ mọi người học hỏi.
Có 1 câu hỏi mà nhiều bạn quan tâm, đó là làm thế nào để có nội dung cho site, nội dung tương đối chất lượng và không quá khó khăn?
Mỗi người có mỗi hướng đi riêng, tuy nhiên mình sẽ chia sẽ cách làm của mình để các bạn tham khảo.
+ Mình thường lên Warez-bb.org để xin acc trial usenext, usenet server, firstload.., những acc này dùng thử miễn phí 14 ngày và nội dung cua nó khá phong phú nhất là xxx, nội dung mới cập nhật mỗi ngày.
+ Mình down về (tốc đọ down rất okie, dùng VPS or RDP down có khi lên đến 10MB/s,) xữ lý và up lên host rùi post lên site.

Các bạn có hướng nào khác thì chia sẽ nhá.
P/S: Hiện tại mình đang chuyển hướng làm việc nên có dư một số acc usenext, usenet server, firstload..., các bạn nào cần thì PM minh, mình sẽ gửi cho các bạn,
Thân !

kanmmo

Senior
Reactions
964
MR
0.000
Mới đầu mà post 5-7 bài 1 ngày thì đến tết congo bạn mới được google index nhé :)), chỉ khi nào ổn định rồi thì muốn post bao nhiêu thì post

Mới đầu mà post 5-7 bài 1 ngày thì đến tết congo bạn mới được google index nhé :)), chỉ khi nào ổn định rồi thì muốn post bao nhiêu thì post
Mình không biết cách SEO của bạn thế nào, nhung với mình chỉ cần 15-20 bài là có thể SEO dc, google index không phụ thuộc vào số bài viết, quan trọng là làm sao bạn kéo được con bot google và site bạn. Theo mình đánh giá, dùng ma nguồn WP là index nhanh nhất.

thank bạn nhiều nhé, pri cho mình 1 acc nhé :D

Gủi nhầm cho bạn 2 acc rùi, thui thì bạn chia sẽ bạn bè, khi nao cần thì pm mình nhé.

Dunghoi

Senior
Reactions
302
MR
0.000

1 bài vẫn index bình thường :|. Index hay không là do mình, Ai bảo cứ nhiều là index ?

sa.n

Hero
Reactions
375
MR
0.000
mình post bằng tay trước khi post mình chỉnh sửa bài trong word và có thông tin . mô tả về phim , có ảnh bìa , ảnh nội dung cắt đoạn . và mình đã đc. đáp trả bằng sale , chỉ thế thôi

mình post bằng tay trước khi post mình chỉnh sửa bài trong word và có thông tin . mô tả về phim , có ảnh bìa , ảnh nội dung cắt đoạn . và mình đã đc. đáp trả bằng sale , chỉ thế thôi

Không chỉ có sale, cậu sẽ được nhiều thứ còn hơn sale nếu cứ tiếp tục chăm chỉ và cẩn thận. đừng như mấy bé mới vào nghề chưa gì đã au với chả tô, đốt với chả điếc, rồi SEO với chả ko SEO khi nội dung nhàm chán, làm ăn cẩu thả rồi cứ mang cái giấc mơ rất chi là khó chịu: Có site là có tiền, ko phải làm gì khác....

ko phản đối các vấn đề khác, chỉ phản đối cái 1 ngày 5-7 bài, dù các bạn làm các thủ thuật seo khác tốt nhưng rồi khách nó vào thấy cả trang có vài page -> thoát ngay khỏi phải suy nghĩ -> bounce rate cao, time on site thấp ok? Ý của tôi là mới bắt đầu thì phải chăm chỉ 1 tí thì có gì sai nào, mới tạo blog thì làm gì có khách nào theo dõi mà sợ nó cập nhập ko kịp???

Last edited by a moderator:

silverammo

Junior
Reactions
2,848
MR
0.000
Dù Google có thay đổi đến đâu thì cũng hướng tới 1 cái đích duy nhất là Quality of Content. Vì vậy hướng đến nội dung chất lượng từ đầu là điều rất tốt. Spam content thì sớm hay muộn cũng bị rớt hạng :)

ko phản đối các vấn đề khác, chỉ phản đối cái 1 ngày 5-7 bài, dù các bạn làm các thủ thuật seo khác tốt nhưng rồi khách nó vào thấy cả trang có vài page -> thoát ngay khỏi phải suy nghĩ -> bounce rate cao, time on site thấp ok? Ý của tôi là mới bắt đầu thì phải chăm chỉ 1 tí thì có gì sai nào, mới tạo blog thì làm gì có khách nào theo dõi mà sợ nó cập nhập ko kịp???

Nếu cậu nói thế này thì ai bảo cậu sai chứ., thậm trí còn rất ủng hộ. Nhưng cậu lại nói 5 - 7 bài thì tết công gô mới index, điều này hoàn toàn sai. ở đây là đang bàn đến chuyện index theo cách cậu nói chứ không ai phản đối ý kiến mới này của cậu

Dù Google có thay đổi đến đâu thì cũng hướng tới 1 cái đích duy nhất là Quality of Content. Vì vậy hướng đến nội dung chất lượng từ đầu là điều rất tốt. Spam content thì sớm hay muộn cũng bị rớt hạng :)

Đồng ý. Với thế giới internet như hiện nay, không gì là duy nhất được cái cơ bản phải tạo ra sự hài lòng cho người viếng thăm, nếu không hài lòng họ có thể search google, sẽ cho họ rất nhiều sự lựa chọn. Như tôi đã nói rất nhiều ở những lần comment trước đó là, dù SEO tốt nhưng nội dung không tốt, có được index nhiều hay trang đầu đi nữa nhưng sẽ có thể làm cho người vào thấy site nghèo nàn, nội dung không hấp dẫn hoặc trùng lặp, chỉ cần 3 4 lần họ vào site bạn qua google mà thấy ko hài lòng, thậm trí chờ load khá lâu nhưng vào tới nơi không làm họ hài lòng thì site bạn sẽ được ghi vào Blacklist trong tâm trí họ và rồi những lần thứ 5 6 7 họ search mà ra site bạn là họ đã cuộn chuột lướt qua 1 cách nhanh chóng ===> SEO đã giết chết bạn. Chính vì vậy hãy nhớ kỹ những điều sau:

Nội dung hấp dẫn + Site load nhanh + dễ nhìn + Cập nhật đều đặn (dù chỉ 1 bài/ngày) + Thông báo nếu có bất cứ sự thay đổi nào làm khách của bạn phải bận tâm và hãy xin lỗi họ + SEO ===> PHÁT TRIỂN BỀN VỮNG

Announcements

Forum statistics

Threads
423,916
176,386
Latest member
TF88viet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back