Tất cả các trang Exchange WMZ đã offline???

ABCXYZ#$%6. Bên ngoài thì thất nghiệp vêu mồm lên net kiếm ít cháo cũng không yên. :mad:

Luật của nước ngoài nó khác với pháp luật VN, giống như ở nước ngoài nó công nhận PP , WMZ, hay mới nhất bây giờ là Bitcoin đc chấp nhận xem như là 1 loại tiền tệ chính thức dùng để giao dịch, mua bán. Còn ở VN chỉ chấp nhận tiền mặt USD đem ra Bank để đổi theo rate hoặc nếu có vi phạm phát luật là " Sống ở VN thì phải dùng đồng tiền VN là VNĐ chứ ko đc đặt giá hàng hóa theo USD " --> đây là hình thức thu ngoại tệ trái phép tại VN. Nói cho đơn giản hơn ^^!
- VN --> oánh vợ chả sao cả
- Nc ngoài --> oánh vợ thì vô tù
Nếu áp dụng luật của VN vào tiền ảo hay nói captcha hỗ trợ cho sự phá hoại thì cũng chẳng có luật nào đem ra dùng đc mà bắt ng` ta đóng thuế. Nói thu mua ngoại tệ trái phép cũng ko đc, vì căn bản " tiền ảo " ko phải là 1 dạng hàng hóa đc chính phủ VN công nhận. Nên chẳng có gì gọi là phải đóng thuế hay phạm pháp ở đây

Có nhiều cậu hiểu nhầm " được mời " với " bị mời " lắm :)
- " Được mời " : có nghĩa là mình đc mời lên để hổ trợ điều tra, hoặc hợp tác ---> mình ko đi cũng chả sao, mà lên đó ko nói gì cũng chẳng có vấn đề. Vì mình muốn hỗ trợ hay ko là " quyền của cá nhân " chả ai ép dc
- " Bị mời " : có nghĩa là mình đã phạm luật nên mới bị mời lên. Giống như khi còn đi học " trốn học, nghĩ học ko phép , đánh nhau ..." phạm luật nhà trường nên bị mời lên phòng giám thị uống trà với thầy cô :).
Từ ngữ VN là phong phú nhất thế giới, 1 từ thôi có thể hiểu nghĩ nào cũng đc nên nhìu khi có người hay bị nhầm.
Mời ăn cưới, ăn tiệc, ăn tân gia, thôi nôi, đầy tháng, sinh nhật, lãnh thưởng..... mới gọi là được mời nhá, chú nhầm nhọt sang trồng trọt rồi:D

thì tớ cũng thừa biết vậy mà hôm qua có 1 bác cùi bắp k biết captcha là ji mà răn đe "nếu còn làm sẽ dứt luôn" kaka k biết dựa vào luật gì để dứt tớ đây :D

Ngồi bật vài chục tab reg acc các trang web lên ngồi trước mặt nó gõ captcha reg acc xem nó làm gì. o_O

nói như bạn thằng bitcoin , thằng LR tự nhiên giá cao ngất ngưỡng 1 cách khá là đáng sợ :)) chắc chỉ do sức mạnh của cổ phiếu
bitcoin,LR tất cả chỉ là đơn vị chuyển đổi tiền.VD nó yêu cầu muốn có 1 bitcoin thì phải chuyển vào tài khoản nó 1000$ tiền thật. từ đó nhân tỉ giá VND thôi. Chứ nói thiệt các tỉ giá tiền ảo có bao h trao đổi lớn hơn tỉ giá ngoài ngân hàng công bố đâu mà có thể nói là cao ngất ngưỡng.Muốn nói cao ngất ngưỡng khi nó chuyễn đổi sang VND cao hơn tỉ giá ngân hàng công bố thì lúc đó nói nó ko phụ thuộc nền kinh tế

Haìz..KD hay kiếm tiền qua mạng mà còn phải bắt đóng thuế,sống dưới chế độ DL_TD_HP mà phải như nô lệ thời thực dân..
Hèn gì ng` xưa có câu:
"Con ơi nhớ lấy câu này..
Cướp đêm là giặc cướp ngày là quan."

các bác CA có biết gõ capt là cái gì đâu, các bác ấy cứ thấy bác kia thuê nhân viên, lao động, rồi trả lương kiểu như kinh doanh nên cần phải đăng ký giấy phép với hợp đồng lao động vậy thôi. Ko ai bắt dân capt đóng thuế đc đâu keke :D
Hài..nếu nó bắt chủ group captcha làm giấy phép, đóng thuế kiểu như thế thì mìh đề nghị bắt hết toàn bộ cái bọn bán hàng đa cấp..vì đơn giản bọn chúng chỉ bán = miệng..miệng truyền miệng, tay truyền tay...rồi mời bạn vào làm việc cho chúng cũng chẳng cần hợp đồng..bán hàng chẳng cần đóng thuế.. :(

Nhờ nói nhảm nhiều mà giờ ít ai không biết bác ấy hehe, nick reg 2013 mà tới trên 2000 post là đủ hiểu bác ấy chém nhiều cỡ nào rồi, ghê thật.
Post nhiều làm đếch gì, nói mà mọi người cười khẩy xem thường thì im cho nó đỡ ngượng.....:p:p:p

nói chung việc

không liên quan đến mấy việc như là tỷ giá tiền ảo gì gì đó đâu.thêm nữa 1 wmz= 1 usd nên nó k giống như BTC hay 1 số loại khác có nghĩa là tỷ giá của nó k phải là ảo và k có chuyện nó bị vỡ giống 1 quả bong bóng.còn nếu bác nào mún chủ động mờ k phụ thuộc vào exc thì xác thực với nó rùi add cái thẻ visa vào là ok khỏi cần no nghĩ.

nói chung việc

không liên quan đến mấy việc như là tỷ giá tiền ảo gì gì đó đâu.thêm nữa 1 wmz= 1 usd nên nó k giống như BTC hay 1 số loại khác có nghĩa là tỷ giá của nó k phải là ảo và k có chuyện nó bị vỡ giống 1 quả bong bóng.còn nếu bác nào mún chủ động mờ k phụ thuộc vào exc thì xác thực với nó rùi add cái thẻ visa vào là ok khỏi cần no nghĩ.

Like cho cái suy nghĩ của bác...............

Toàn bộ tiền ảo như WMZ, PM , BTC, OKPAY, EGO, STP, ... đều không hợp pháp tại VN , mà cũng không cấm, cũng chả hiểu các bác bên trên làm gì mà không hợp thức hóa công nghiệp này cho anh em cày :(

chuyển qua sài MB Skrill đi anh em ơi
:D

cái này mới, với phát triển có hơi nhanh nên các bác "chỉnh" chút thôi mà, mọi người cứ yên tâm, khi mà thị trường có cầu, thì cung luôn luôn sẽ có, không ở hình thức này thì sẽ ở hình thức khác :D

Mở ra thì hệ luỵ cũng nguy hiểm lắm bạn àh . Giao dịch không có chứng từ , mất mát thì kiện cáo ai , đòi ai bây giờ, ai đứng ra giải quyết -> lại tốn hàng đống kinh phí cho 1 cơ quan đứng ra giải quyết .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week