Suggest Tên paypal khác nhau 1 chữ cái với tên thẻ ATM !!!!

hikaru123

Senior
Reactions
54
MR
0.001
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là hồi trước mình veri pp = thẻ visa prepaid của ACB với tên là " NGUYEN TRAN THANH BANG " ;)

Nhưng giờ mình muốn withdraw về thẻ ATM 24h của VCB, nhưng thẻ VCB thì lại ghi tên trên thẻ là " NGUYEN T THANH BANG ", mình có lấy thẻ VCB này đi mua card game trên mạng thì khi ghi tên nó bắt ghi là " NGUYEN T THANH BANG " thì mới chịu nhận, còn ghi đầy đủ là " NGUYEN TRAN THANH BANG " thì nó sẽ báo lỗi nên mình nghĩ là tên tk của mình ở VCB là " NGUYEN T THANH BANG " thôi :(

Mình vô paypal mục withdraw thì thấy nó ghi đúng tên mình là " NGUYEN TRAN THANH BANG " luôn nên đang phân vân ko biết nếu add thẻ ATM của VCB vào và withdraw về thẻ VCB đó thì tiền có về được ko ??? Tại mình có nghe nói là nếu withdraw về thẻ visa prepaid thì khi đi rút tiền ở máy ATM thì bị trừ phí nhiều hơn là thẻ ATM của VCB :D

Mong các pro paypal giúp đỡ trường hợp này :D

bạn ko thể rút $ về thẻ VCB atm, bạn chỉ có thể rút $ VỀ bank VCB. Bạn ra ATM --> in biên lai để xem tên trong tài khỏa VCB. Nếu tên trùng PP thì rút đc.
Và PP vn ko thể rút tiền về prepaid ACB hay bất cứ thẻ visa hay master nào bạn nhé

Bác yêu cầu VCB đổi lại tên là NGUYEN TRAN THANH BANG

Nếu nó không chịu thì rút hết tiền, đóng tài khoản, mở ở nhà bank khác

Problem solved

bạn ko thể rút $ về thẻ VCB atm, bạn chỉ có thể rút $ VỀ bank VCB. Bạn ra ATM --> in biên lai để xem tên trong tài khỏa VCB. Nếu tên trùng PP thì rút đc.
Và PP vn ko thể rút tiền về prepaid ACB hay bất cứ thẻ visa hay master nào bạn nhé

vớ va vớ vẩn, rút về prepaid thoải cmn mái đi

Chả hiểu các cụ comment kiểu gì nữa. Cậu add bank VCB vào PP đi, rút thoải mái. Nhớ điền tên bank trên PP trùng theo tên bank " NGUYEN T THANH BANG ". Paypal ko change đc last name khi add bank, còn lại change thoải gà mái.

@nambembis: mình có login vào e-banking mục thông tin tài khoản thì thấy tên tk mình là NGUYEN TRAN THANH BANG, và khi mình đi ra bank VCB chuyển tiền vào chính tk của mình thì cũng phải ghi tên đầy đủ là NGUYEN TRAN THANH BANG nhưng trên thẻ thì là NGUYEN T THANH BANG nên mình phân vân quá @@

@sodep8888: chứ về VCB ko dc hả cậu ???

@MynameUS: rút = thẻ visa ngoài ATM nghe đâu phí mắc phải ko cậu, cậu biết bao nhiêu ko ??

@nambembis: mình có login vào e-banking mục thông tin tài khoản thì thấy tên tk mình là NGUYEN TRAN THANH BANG, và khi mình đi ra bank VCB chuyển tiền vào chính tk của mình thì cũng phải ghi tên đầy đủ là NGUYEN TRAN THANH BANG nhưng trên thẻ thì là NGUYEN T THANH BANG nên mình phân vân quá @@

@sodep8888: chứ về VCB ko dc hả cậu ???

@MynameUS: rút = thẻ visa ngoài ATM nghe đâu phí mắc phải ko cậu, cậu biết bao nhiêu ko ??
tên bank VCB trùng PP thì rút thoải mái. Nó rút về bank chứ ko phải về thẻ

Làm gì cần proof? Điều này ai mà chả biết?????
Ai cũng biết là PP vn rút về thẻ visa hay master đều ko đc.
Còn cái vụ ACB prepaid là nó rút về bank sau đó dùng thẻ để rút tiền trong bank thôi.
Ai cũng biết mà chẳng lẽ cậu ko hiểu bản chất của nó??

@heothanhtinh: rút về bank VCB xong mình cầm thẻ ATM ra cột ATM rút bình thường phải ko cậu :D Mình mới withdraw về lần đầu nên hỏi hơi nhiều, các cậu thông cảm :D

Cho mình hỏi luôn! Trên tài khoản Paypal mình có điền tên có dấu Tiếng việt. Vậy khi withdraw từ paypal về Bank ACB thì có nhận được không?

@heothanhtinh: rút về bank VCB xong mình cầm thẻ ATM ra cột ATM rút bình thường phải ko cậu :D Mình mới withdraw về lần đầu nên hỏi hơi nhiều, các cậu thông cảm :D
rút về bank đc là có tiền trong bank mà có tiền trong bank thì cậu cầm thẻ ATM rút, vào ngân hàng làm giấy rút hay chuyển qua tài khoản của ng khác rồi nhờ rút dùm đều đc :D

Ai cũng biết là PP vn rút về thẻ visa hay master đều ko đc.
Còn cái vụ ACB prepaid là nó rút về bank sau đó dùng thẻ để rút tiền trong bank thôi.
Ai cũng biết mà chẳng lẽ cậu ko hiểu bản chất của nó??

"Ko hiểu bản chất" đc như cậu nhưng tớ biết trả lời thớt là yes or no 1 cách chuẩn xác. Ko có lan man dài dòng. Cũng ko vặn vẹo sai vấn đề. Ko rút đc về visa, master là thuở ngày xưa khi đó thẻ visa .... hầu hết chưa đc các ngân hàng VN gắn tài khoản bank, còn ngày nay một số các ngân hàng đã gắn tk bank cho một số dạng thẻ visa, mater.... như ACB Visa Prepaid, Exim Visa Debit,..... Những thẻ này vừa là tk bank, có thể nhận , rút như tk tiền gửi bình thường,. Đương nhiên nó có thể nhận tiền PP. PP chỉ cần STK, CTK, Bank Name là ok

"Ko hiểu bản chất" đc như cậu nhưng tớ biết trả lời thớt là yes or no 1 cách chuẩn xác. Ko có lan man dài dòng. Cũng ko vặn vẹo sai vấn đề. Ko rút đc về visa, master là thuở ngày xưa khi đó thẻ visa .... hầu hết chưa đc các ngân hàng VN gắn tài khoản bank, còn ngày nay một số các ngân hàng đã gắn tk bank cho một số dạng thẻ visa, mater.... như ACB Visa Prepaid, Exim Visa Debit,..... Những thẻ này vừa là tk bank, có thể nhận , rút như tk tiền gửi bình thường,. Đương nhiên nó có thể nhận tiền PP. PP chỉ cần STK, CTK, Bank Name là ok
thế đơn giản thôi giờ tớ hỏi cậu lúc with cậu chọn withdraw to bank hay là withdraw to card? Và cậu đã rút bằng card bao h để thấy sự khác nhau chưa.
Cậu trả lời vậy mà chuẩn xác sao đc, giả dụ chủ thớt lấy cái visa ko của VN mà rút về rồi sao.
Rút bằng thẻ ko cần thông tin về bank nhé :) nếu cần thì là rút về bank, ko phải thẻ

Cho mình hỏi luôn! Trên tài khoản Paypal mình có điền tên có dấu Tiếng việt. Vậy khi withdraw từ paypal về Bank ACB thì có nhận được không?
chưa gặp tình huống này bao h nên ko dám chắc. Cậu làm chuột bạch thí nghiệm cho ae đi :D. Ví dụ tên paypal là Thủm Thị Thắm thì tên bank là Thum Thi Tham chắc đc

Announcements

Forum statistics

Threads
421,539
173,720
Latest member
Jackiechans21

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom