Thắc mắc về thẻ Visa Debit ACB??

TeTua

Junior
Reactions
6
MR
0.000
Em có 2 thẻ là Visa Prepaid và Visa Debit, thì trước em có thanh toán trên mạng lên làm thẻ Prepaid trước +dk tài khoản acbonline. Sau đó em mới biết là thẻ này ko nhận tiền từ tài khoản khác đc lên em làm tiếp 1 thẻ Visa Debit + 1 tài khoản ngân hàng (9 số). Tài khoản acbonline thì chị nhân viên gộp chung với tk thẻ Prepaid. Em có thắc mắc là em dùng tài khoản ngân hàng do ACB cấp ( 9 số ) chuyển tiền vào thể Prepaid thì được nhưng mà chuyển tiền vào thẻ Debit thì nó thì báo là THẺ KO TỒN TẠI ???. Em vào mục thông tin thẻ thì thẻPrepaid vẫn còn tiền còn thẻ Debit ko còn đồng nào??. Vậy rút tiền từ thẻ Debit ntn ạ:confused:? ?

Call lên ACB , mà cái thẻ Visa Debit có liên kết với tk bank chưa ? Nếu chưa thi call lên tổng đài nó hướng dẫn cho nhắn tin

Sao thẻ Visa Prepaid ko nhận được tiền từ tài khoản khác là sao?
cái này mình cũng thắc mắc, mình rút tiền từ bảo kim cũng bị từ chối

Sử dụng thẻ Debit nó tự động lấy tiền từ TK 9 số của bạn

Bọn ACB có 2 loại TK . 1 là thẻ Debit mas/vis chính nó là tài khoản luôn . 2 Là tài khoản bank . Khi bạn mở TK bank ACB nó sẽ ko sử dụng tk thẻ 16 số nữa . Mà thẻ charge tiền nó charge từ bank rồi nên đương nhiên là thẻ ko tồn tại là đúng thôi mà . Rút thì Mình with lần đầu 5k về thẻ chứ ko mở bank Rrút 100tr tại ACB mất mịa gần tiếng đồng hồ xác nhận chữ ký vv.... . Cuối cùng nó quẹt thẻ vào POS rồi xuất tiền . Tại ko open bank acc !

Sao thẻ Visa Prepaid ko nhận được tiền từ tài khoản khác là sao?
chị nhân viên bảo là Prepaid là thẻ trả trước chỉ có thể giao dịch mua online, ko thể nhận tiền về thẻ này đc:confused:
Sử dụng thẻ Debit nó tự động lấy tiền từ TK 9 số của bạn
Bọn ACB có 2 loại TK . 1 là thẻ Debit mas/vis chính nó là tài khoản luôn . 2 Là tài khoản bank . Khi bạn mở TK bank ACB nó sẽ ko sử dụng tk thẻ 16 số nữa . Mà thẻ charge tiền nó charge từ bank rồi nên đương nhiên là thẻ ko tồn tại là đúng thôi mà . Rút thì Mình with lần đầu 5k về thẻ chứ ko mở bank Rrút 100tr tại ACB mất mịa gần tiếng đồng hồ xác nhận chữ ký vv.... . Cuối cùng nó quẹt thẻ vào POS rồi xuất tiền . Tại ko open bank acc !

vậy nếu mất thẻ thì tiền trong tài khoản cũng bay hả bạn:confused:, mình muốn chuyển tiền vào thẻ thì nếu có mất thẻ thì chỉ mất số tiền có trong thẻ thôi, còn tiền trong tài khoản vẫn dc an toàn.

chị nhân viên bảo là Prepaid là thẻ trả trước chỉ có thể giao dịch mua online, ko thể nhận tiền về thẻ này đc:confused:

vậy nếu mất thẻ thì tiền trong tài khoản cũng bay hả bạn:confused:, mình muốn chuyển tiền vào thẻ thì nếu có mất thẻ thì chỉ mất số tiền có trong thẻ thôi, còn tiền trong tài khoản vẫn dc an toàn.

Bạn đùa hả . Cái thẻ chỉ là phương tiện để bạn có thể giao dịch tại cậy ATM , còn tiền thì nó nằm tại TK của ngân hàng chứ . Bạn có mất thẻ đi nữa thì TK vẫn còn nguyên ( trừ khi người nhặt được thẻ biết mật khẩu và bạn chưa thông báo khóa thẻ )

Mất thẻ mà mình biết mất , call lên call center báo khoá thẻ cái thì sao mà mất đc tiền ???? Cho dù là tiền trong thẻ . nếu nó chưa đi siêu thị chưa đi đâu quẹt thì 100% ko mất . Chỉ sợ nó biết nó mua gì ngay thì mới mất . VN có phải ai cũng biết dùng thẻ để làm gì đâu hehe

vậy thẻ Visa Prepaid có rút từ pp về thẻ được ko các bác...vs lại có cần ra ngân hàng gì ko hay đặt lệnh rút về thôi..mình tính rút về thẻ lần đầu mà chưa biết thế nào

Klquan nhưng t cần gấp
bác nào đang có tiền trong ACB làm ơn trade với e, vs, e đang cần 20k vnd, vì đang cần cái visa để mua đồ trial, ai có inbox mình vs, 1$wmz hoặc PM, hoặc VCB = 20k nhé

mà sao ko dùng Debit của VCB ấy, mình nhận tiền ầm ầm từ các TK khác có gì âu nhỉ

Bạn đùa hả . Cái thẻ chỉ là phương tiện để bạn có thể giao dịch tại cậy ATM , còn tiền thì nó nằm tại TK của ngân hàng chứ . Bạn có mất thẻ đi nữa thì TK vẫn còn nguyên ( trừ khi người nhặt được thẻ biết mật khẩu và bạn chưa thông báo khóa thẻ )
em chỉ lo mỗi cái này thôi:D
mà sao ko dùng Debit của VCB ấy, mình nhận tiền ầm ầm từ các TK khác có gì âu nhỉ
em cũng đang định làm 1 tk VCB :D

Last edited:
Từ trước giờ hài lòng nhất là Tech . ACB thì ok vì đơn giản nó làm free . VCB cùi kinh khủng luôn . Phát nản . Thẻ visa Tech ngoài Tech rút tiền 99 % ATM toàn quốc chỉ mất 5000d /1 giao dịch . ACB mà rút thì nó trừ fee chết bà luôn .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week