Ask Thắc mắc về tốc độ upload của VPS

bidunkare

Banned
Reactions
32
MR
0.000
Em không biết nên post vấn đề này ở đâu.Cảm giác PTU với VPS nó có liên quan với nhau nên em mạn phép làm cái topic hỏi ngu này.
Vào chủ đề chính luôn:
Tình hình là em muốn upload phim lên Picasa của Google.Vì đang dùng gói Internet 250k/tháng của VNPT nên tốc độ upload phải nói siêu rùa bò.
Em "nghe đồn" VPS rất thần thánh,có khả năng upload và download lên trên vài chục MB/s.Có thật là như vậy không hả mấy bác ?
Nếu là thật thì e nên chọn loại VPS nào để dùng cho việc upload phim lên Picasa(các bác chọn dùm em loại VPS phù hợp với nhé)
Các bác nếu đã tận tình comment,xin comment rõ loại VPS và tốc độ upload lên Picasa là bao nhiêu luôn nhé.Em cảm ơn trước :D

chỉ 1 chữ: thật
chỉ 1 câu : mua xài rồi biết

bạn dùng 250k VNPT có bị thế này không: từ 11h rưỡi đêm đến 8h rưỡi sáng tốc độ download mạng ~600kbp còn các giờ còn lại trôi nổi 30->60~ kbp :( còn upload thì giờ nào cũng ~60kbp.
mình tính chuyển sang FPT, bạn nào dùng FPT gói 140k hay 250k cho mình hỏi tốc độ ra sao với

bạn dùng 250k VNPT có bị thế này không: từ 11h rưỡi đêm đến 8h rưỡi sáng tốc độ download mạng ~600kbp còn các giờ còn lại trôi nổi 30->60~ kbp :( còn upload thì giờ nào cũng ~60kbp.
mình tính chuyển sang FPT, bạn nào dùng FPT gói 140k hay 250k cho mình hỏi tốc độ ra sao với

VNPT của mình download bình thường cả ngày bạn ơi ! Chắc do khu vực bạn bị gì rồi
À,FPT xài cũng ngon đấy bác,gói 250k nhanh gần gấp đôi thằng VNPT.Nếu bác hay vào trang Việt Nam hay download hàng VN thì FPT là lựa chọn tốt cho bác :D

vps thì giờ toàn azure plan thấp thì mạng chậm down cũng 1-2mb thôi chứ ko có khủng lắm, muốn nhanh thì thue plan cao thì lại nhiều tiền :(

VNPT của mình download bình thường cả ngày bạn ơi ! Chắc do khu vực bạn bị gì rồi
À,FPT xài cũng ngon đấy bác,gói 250k nhanh gần gấp đôi thằng VNPT.Nếu bác hay vào trang Việt Nam hay download hàng VN thì FPT là lựa chọn tốt cho bác :D

FPT giờ ra nước ngoài tẹt ga rồi bác

phim trong máy của bác thì xác định bắt cáp quang, phim tải nơi khác về thì mua vps là vừa, tùy vào yêu cầu mà mua plan chứ :3, plan có ram với cpu gần giống máy vật lý thâu

Bạn dùng VPS để Up phim lên Picasa.
vậy VPS của bạn lấy phim ở đâu? có phải từ máy của bạn không hay là bạn mang ổ cứng đến nơi bán VPS cho bạn rồi nhờ người ta Copy vào VPS cho,
như vậy bạn mới có thể Up Phim từ VPS sang Picasa.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,139
Latest member
cameraquansat1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back