[Thăm Dò] Bạn đã từng học võ?

Đang học boxing thấy khỏe người lắm, dùng để tự vệ cũng ok, với điều kiện bạn phải khổ luyện, kiên trì. Nếu được thì bạn nên đi học boxing.

Vật cổ truyền là môm võ phổ biến trên toàn thế giới, Đại đa số mọi người đều thích tham gia tập luyện và thực hành môn võ này... Nghe các bậc tiền bối kể lại vật cổ truyền bao gồm 36 chiêu thức khác nhau... nó đòi hỏi sự kết hợp nhịp nhàng, uyển chuyển của 1 nam nhi và 1 nữ nhi (Nhưng do thời hiện đại nhiều võ sư đã biết kết hợp với số lượng nhiều hơn... nhưng mọi người ko nên bắt chước vì phải đạt đến công phu nhất định mới tập được, với trình độ kém như ae ta thì ko nên học). Các chiêu thức có lúc nhẹ nhàng uyển chuyển, có lúc nhanh mạnh tạo nên sự hưng phấn cho người luyện võ, vì thế mà môn võ này trở nên phổ biến trên toàn thế giới...Tuy có bề dày lịch sử lâu đời và phổ biến nhất nhưng nó lại chưa được đưa vào hệ thống môn võ tham dự Olympic. Đáng tiếc
:)):)):)):)):))

mình đang học võ nhất nam, chắc các bác ít nghe thấy
cái này học cũng tốt không tốn sức nhiều nhưng đòi hỏi phản xạ nhanh nhạy và dẻo dai.

emgainho1991;1r36332 said:
Thái cực quyền + Yoga + Võ trên giường
Hồi trước có đâu với egn vài lần trên giường, kết quả là e ấy đã thua trắng không gỡ lại đc 1 hiệp nào :m088:

võ cổ truyền học dc 3 năm. giờ vẫn còn đủ dùng :binhsua36:

Đang học boxing thấy khỏe người lắm, dùng để tự vệ cũng ok, với điều kiện bạn phải khổ luyện, kiên trì. Nếu được thì bạn nên đi học boxing.

vâng bh thì đang hướng đến boxing hàng đầu
ko biết anh học boxing ở đâu nhỉ

14 năm Thiếu lâm, 2 năm Pencak silat, 2 năm võ Bác Hồ, giờ đang luyện Ngọc Nữ Tâm Kinh với vợ :))

Đùa thôi chứ bỏ luyện võ đc 3 năm rồi, do công việc nên không còn thời gian nữa, mỗi sáng chỉ hít đất 100 cái gọi là thể dục thôi :))

Mềnh đã học Vovinam hồi cấp 2 ... do ko có thời gjan nên mềnh bỏ hc lâu rùi ... Vovinam nhìn chung là môn võ toàn diện ... từ tay ko cho đến vũ khí ... nhưg vũ khí thì bn fải hc cao mới hc đc àh ... :D
Vote 1 phiếu cho karate ... môn này thì đánh nhah nhất trog các môn võ ... nó tấn côg nhah, mạnh, dứt khoát ... có thể hạ đối thủ nhah nhất trog các môn võ về thể loại tay ko ... vì nó khá bạo lực, chủ yếu dùng để tấn côg nên tớ ko hc cái này ... ;))
Tớ đã đấu thử vs thèn bn hc karate thì đánh ko lại nó ... :((

chuẩn đó học vovinam khá hay mình có 1 thời gian năm đầu học khi mới lên đại học h thì bỏ rồi vì lười ra ngoài hihi chỉ thích ngồi ôm máy tính

giáng lông thập bát chưởng :binhsua38:

Muay thái , thích mỗi cùi trỏ , võ thực tế luôn , không ảo
P/s muốn học kiếm thằng Tony Jaa bái nó làm thầy , cùi trỏ ghê lắm

Đã học võ vovinam đai xanh dương 2 gạch rồi bỏ! Giờ học thêm giải phẫu với y học cổ truyền trong y nên biết hết huyệt rồi, nhắm trúng 1 cái là xong thôi! =)) Mạnh hay yếu miễn trúng ngay cái huyệt là rồi

P/s: nhất dương chỉ trong thăm khám hậu môn có được tính hông? :binhsua36:

Tớ học vò Thiếu lâm bạch hổ nhưng giờ chuyển sang cầu lông rùi củng vui có sức khỏe

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,652
Latest member
hipro

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week