[Thăm dò] Cấm mua bán account internet payment

Cấm bán tài khoản payment method . Bạn nghĩ gì ?

• Có . Vì nó mang lợi ích chung cho mọi người

Votes: 98 65.3%
  • Không . Đó là quyền của tôi.

Votes: 52 34.7%

• Total voters
    150
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.
Đồng ý với thot.mình nghĩ cứ người nọ bán acc cho người kia lại dùng thẻ visa ảo thì trong tương lại gần đây vn mình sẽ không được dùng nhưng kiểu thanh toán trực tuyến mất
mọi người ai đồng ý cho xin cái thank.ai không đồng ý xin đừng ném đá tội nghiệp mình

Có cầu ắt có cung, chỗ này cấm thì qua chỗ khác tìm nhu cầu mua/bán!
Chưa kể nếu giao dịch ngoài 4rum còn dẫn đến các hậu quả khác, như scam ...
Và từ trước tới giờ, hình như là chưa có vụ khiếu kiện nào từ vấn đề mua acc pp,
cũng ko có bằng chứng nào chắc chắn là do mua/bán acc pp mà dẫn tới acc pp của vn bị limit, đúng không?

Mình cũng thấy rất vô lí, chả có bằng chứng nào chứng minh là mua bán account lại liên quan đến acc paypal của các bác bị limit cả !!!

Ai đồng ý cấm thì cũng chỉ nghĩ đến cá nhân mình thôi !!

cấm đi mình thấy đa phần giao dich paypal hay mua bán acc với dịch vụ liên quan đến paypal là nhiều scam nhất ae nào làm mua bán $ paypal nên có site ex và đóng bảo hiểm tránh scam suốt ngày thấy kêu scam phát mệt đề nghị các mod lập ra quy định phải đóng bảo hiểm với có site ex để anh em làm mua bán giao dịch cho nó chính chủ chứ cứ buzz yahoo dễ bị ăn cam lắm

Topic chỉ có nội dung là cấm mua bán tài khoản thôi. Chứ cấm mua bán $ thì trong từ điển của mình ko có.

Mình chỉ lấy ý kiến khảo sát cho riêng mình thôi. Có thể đây là bước đầu tiên.

Đây là lý do mình ko nói rõ nguyên nhân : Có người mới , có người cũ, có người trải qua rồi, người chưa biết,....Nếu nói rõ lý do ra thì mình ko lập topic này nữa và khẳng định luôn tỉ lệ vote nào là cao nhất.
Đây là lý do mình ko để hiện những ai vote cột nào : công bằng bất kể bạn có quen biết mình để vote hay không .Chỉ có chỉ số vote , % .
-----------------------------------------

Các bạn cứ vote nhiệt tình nhé. nút vote bên trên đầu topic, ko phải nút thanks nhé Vui thôi, đừng quan trọng nó được áp dụng hay không :D

Last edited by a moderator:
Topic chỉ có nội dung là cấm mua bán tài khoản thôi. Chứ cấm mua bán $ thì trong từ điển của mình ko có.

Mình chỉ lấy ý kiến khảo sát cho riêng mình thôi. Có thể đây là bước đầu tiên.

Đây là lý do mình ko nói rõ nguyên nhân : Có người mới , có người cũ, có người trải qua rồi, người chưa biết,....Nếu nói rõ lý do ra thì mình ko lập topic này nữa và khẳng định luôn tỉ lệ vote nào là cao nhất.
Đây là lý do mình ko để hiện những ai vote cột nào : công bằng bất kể bạn có quen biết mình để vote hay không .Chỉ có chỉ số vote , % .
-----------------------------------------

Các bạn cứ vote nhiệt tình nhé. nút vote bên trên đầu topic, ko phải nút thanks nhé Vui thôi, đừng quan trọng nó được áp dụng hay không :D

vote cấm đi cậu, nếu ko rồi đây VN sẽ ko còn mấy cổng thanh toán nữa....

Cấm thì chỉ làm thiệt thòi mem forum mình thôi :)

tụi khác nó vẫn hoạt động bình thường, ảnh hưởng thì trước h cũng đã ảnh hưởng nhiều nên có thể coi là ko ảnh hưởng cũng được ;))

cái gì cũng có 2 mặt cả, nếu cấm nhiều người sẽ bị ảnh hưởng đến quyền lợi, mà mua bán thì nó theo cung cầu nên mình nghĩ cấm cũng khó

Paypal thì có 1, 2 account là xài cả đời (trừ khi ăn mít 180 days thì lập acc khác).
Chứ mua nhiều account pp để làm gì? Để.. cashout rửa tiền ah.

Paypal thì có 1, 2 account là xài cả đời (trừ khi ăn mít 180 days thì lập acc khác).
offer, ug, tính sơ sơ, làm offer cần 2 đến 5 cái pp, ug thì ko đếm đc

Thỉnh thoảng để kịp làm việc tớ vẫn phải mua account đó thôi. Chứ tạo acc mới nhận $ lại ăn mít thi có mà móm =.=

Có mấy đồng chí theo số đông vote cho có nhỉ,để mình nói cho mà biết dù có cấm thật sự hay ko cũng ko thay đổi đc tình hình đâu,vớ vẩn vãi ra đấy,các cậu nghĩ cấm ở cái forum này thì người ta ko biết ra ngoài gd với nhau hay sao,làm ơn dùng cái đầu suy nghĩ đừng có phát biểu bừa dùm cái,thấy ngứa mắt vãi.Và chuyện pp limit 1 là do xui xẻo vì thằng pp trở chứng 2 là do làm ăn bất chính nên bị limit thôi,đừng có đổ thừa hoàn cảnh này nọ.

Thấy cái này k hợp lý lắm. Cả người bán và người mua đều đc lợi chứ chẳng ai bị hại cả. K có lợi thì ng ta mua với bán làm gì ? Còn cái ch mua về để with hay dùng hay làm gì thì những việc này đã có từ lâu rồi chứ k phải bây giờ mới có. Thứ 2 là cái ch limit của pp thì nó cũng là hên xui thôi. Nhiều khi có lí do đếch gì đâu. Như tớ đây. Unver thì nó k cho send tiền đi. Mình lọ mọ làm cái visa acb về ver. Ver xong xuôi mấy hôm sau sell hết pp đi. Đc vài tiếng sau nhận ngay thông báo limit 180 days. Uất ..éo ỉa đc. :|

..... Cả người bán và người mua đều đc lợi chứ chẳng ai bị hại cả. K có lợi thì ng ta mua với bán làm gì ?.... :|
người mua và bán có lợi nhưng người làm ăn chân chính để rút về thì bị vạ lây

Còn cái ch mua về để with hay dùng hay làm gì thì những việc này đã có từ lâu rồi chứ k phải bây giờ mới có. ... :|
có từ lâu nhưng trc kia ít , nó dễ kiểm soát
giờ nhiều như nấm sau mưa -> limit hàng loạt cho dễ-> thế mới gọi là bị ảnh hưởng

người mua và bán có lợi nhưng người làm ăn chân chính để rút về thì bị vạ lây

có từ lâu nhưng trc kia ít , nó dễ kiểm soát
giờ nhiều như nấm sau mưa -> limit hàng loạt cho dễ-> thế mới gọi là bị ảnh hưởng

Thế bây h bác bảo do mua bán nên mới ra cớ sự limit hàng loạt như vậy,bác có chắc sau khi ban lệnh cấm mua bán acc (giả dụ thật sự đc áp dụng trên forum) thì bác có chắc chắn là sẽ cải thiện đc tình hình,pp VN sẽ giảm bớt tình trạng limit? Mình thì ko nghĩ như vậy đâu,vẫn còn rất nhiều nơi,nhiều chỗ để người bán và người mua acc pp có thể giao dịch,nếu cấm thì cũng như muối bỏ bể vậy,ko thể lay chuyển tình hình,thậm chí nếu tất cả các diễn đàn MMO cấm hết thì người có nhu cầu thu mua vẫn có thể đăng tin tại trang chủ hoặc blog cá nhân của họ.Và thêm 1 điều nữa là những cá nhân ko may mắn bị limit tài khoản nhưng ko muốn gỡ hoặc bị 180 day,họ có thể bán lại cho người thu mua để giảm bớt thiệt hại.

Đây là ý kiến cá nhân của mình.

cá nhân ko may mắn bị limit tài khoản nhưng ko muốn gỡ hoặc bị 180 day,họ có thể bán lại cho người thu mua để giảm bớt thiệt hại.
Acc limit 180 days là khác.
Còn acc đang xài để bán là khác nữa.
Cấm ở đây là cấm bán acc đang xài!!

Lô đề, mại dâm, ma túy... Dẫu biết là ko cấm được. Nhưng chẳng lẻ để nó tự tung tự tác? Cấm vẫn hơn là ko cấm.

Cấm đi, cấm rồi đâu vào đấy....có cái topic "PR lô đề trá hình event" mà vẫn để yên...hỏi sao ko để yên đc khi mà ae tham gia event có xiền cơ chứ....đúng thật là...

Acc limit 180 days là khác.
Còn acc đang xài để bán là khác nữa.
Cấm ở đây là cấm bán acc đang xài!!

Lô đề, mại dâm, ma túy... Dẫu biết là ko cấm được. Nhưng chẳng lẻ để nó tự tung tự tác? Cấm vẫn hơn là ko cấm.

Cha này nói huề vốn vãi =))

Ko cấm đc nhưng vẫn cấm =))

Để mình nói cho nghe,có cung ắt có cầu thôi,người ta bán acc đang xài vì thấy nó ko giúp ích gì vì ít dùng pp,bán thì có gì sai,như mình đây cả năm trời pp chưa lên nổi $20 vì ít dùng đến.Còn người nào có nhu cầu nhiều thì ai ngu gì bán sau này lỡ bị limit làm sao mà gỡ.Và rồi như mình nói thì cấm đc thì đã sao,có giảm bớt đc tình trạng bây giờ ko,hay thằng pp nó vẫn củ hành dân MMO? Trả lời đc vấn đề trọng điểm này đi rồi muốn cấm gì cũng đc,dù sao cũng chả ảnh hưởng đến mình :))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week