Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

Mình không nói ai sai cả.... nhưng bác phong sáng h chưa vào nói câu nào, bác ấy dám cãi với mod thì sợ gì mà phải clone nick vào cãi chứ....nên unban để nghe người ta trình bày chứ

đã check ip rồi mà. bôi nhọ ng khác ko phải ở topic này, mà là vu cáo người ko = chứng ở topic khác , nên ban rồi

Đọc topic thấy cũng vui đấy và cũng thấy định hướng mod quang cho box forex này mình ủng hộ nó !. Tuy nhiên nếu mod quang muốn nó thật sự một topic thảo luận về các signals forex thì nên làm nhiều hơn để nó trở thành một topic thảo luận chứ không đơn thuần chỉ là một cái gọi "kèo" hay "tips" nó chả khác chi coi forex là một trò cờ bạc và *** mà thôi. Tất nhiên việc làm trên sẽ cho những mem nhất là newbies trong forex sẽ có cái nhìn nhận sai về forex bởi lẽ để đưa ra được một signal là cả một quá trình chứ không chỉ là ngồi nhìn vào chart rồi đoán già đoán non chọn một cái giá để vào một nơi để Take profit và Stop loss. Chúng ta nên cố gắng chuyển lối suy nghĩ của những mem đang chơi forex từ cái gọi là "kèo" hay "tips" sai hay thua khi theo những signals trên sang hướng cùng nhau thảo luận, đưa những nhận xét về signals đưa ra. Sự trao đổi của người đưa ra signal và người bình luận sẽ tăng dần khả năng tư duy của mỗi người trong thị trường và kĩ thuật phân tích, như vậy mem sẽ không quan tâm đến việc cái "kèo" hay "tips" đó sai nữa mà quan tâm đến cái nhận được từ việc phân tích hơn còn việc họ theo thua hay thắng không do người cung cấp mà là do quyền lựa chọn của họ và đã là quyền lựa chọn của họ thì họ tự chịu trách nhiệm ! Bởi lẽ trong mỗi chúng điều cần phải có "sự chịu trách nhiệm về bản thân" chứ không có bất cứ lý do nào cũng đổ cho người khác !

cậu này nói đúng đó, như này thì những thằng newbiw như mình chả khá lên đc đâu. chơi vậy thì y như *** rồi. các bác đưa ra tip rồi thì đưa ra phân tích suy luận ccua mình để mọi ng tham khảo va hiểu đc bản chất vấn đề luôn. e nói vậy có j sai mấy bác bỏ qua giúp

Để mình up một signals về AUD/USD : Theo mình thấy thì thằng AU vẫn đang còn nằm trong xu hướng down ở tại các biểu đồ Daily và 4H vì chỉ phân tích kĩ thuật thôi chứ chưa nắm news nhiều lắm nhưng tình hình kinh tế vừa qua mọi người có thể thấy rằng giá vàng đã rơi hơi thảm nên thằng này yếu đi cũng không có chuyện chi lạ cả bởi lẽ AUD là đồng tiền còn phụ thuộc nhiều vào việc xuất khẩu các mặt hàng đặc biệt là kim loại như vàng và đồng, mình nói sơ qua về news mà mình nắm như vậy thôi vì cũng chưa phải lúc mình nắm news hihi còn về kĩ thuật thì mình có signal như sau : Đặt lệnh sell limit : entry 1.0264 ( nếu vào được cao hơn thì tốt) stop loss 1.06294 và take profit cái này thì tùy mọi người thôi mình thì thích tại 1.06222 tùy tình huống diễn ra trong thị trường mà ứng xử thôi các bạn ah không nhất thiết là phải cứng nhắt đâu ! Mọi người có thể thảo luận tùy ý về cái signals này cả về đồng ý và không đồng ý và vì sao? hẫy có gắng trả lời câu hỏi vì như rứa sẽ giúp các bạn rất nhiều ! Signal trên mình đưa ra dựa trên Ichimoku nên các bạn nào trade theo sẽ thấy vì sao thôi?

Để mình up một signals về AUD/USD : Theo mình thấy thì thằng AU vẫn đang còn nằm trong xu hướng down ở tại các biểu đồ Daily và 4H vì chỉ phân tích kĩ thuật thôi chứ chưa nắm news nhiều lắm nhưng tình hình kinh tế vừa qua mọi người có thể thấy rằng giá vàng đã rơi hơi thảm nên thằng này yếu đi cũng không có chuyện chi lạ cả bởi lẽ AUD là đồng tiền còn phụ thuộc nhiều vào việc xuất khẩu các mặt hàng đặc biệt là kim loại như vàng và đồng, mình nói sơ qua về news mà mình nắm như vậy thôi vì cũng chưa phải lúc mình nắm news hihi còn về kĩ thuật thì mình có signal như sau : Đặt lệnh sell limit : entry 1.0264 ( nếu vào được cao hơn thì tốt) stop loss 1.06294 và take profit cái này thì tùy mọi người thôi mình thì thích tại 1.06222 tùy tình huống diễn ra trong thị trường mà ứng xử thôi các bạn ah không nhất thiết là phải cứng nhắt đâu ! Mọi người có thể thảo luận tùy ý về cái signals này cả về đồng ý và không đồng ý và vì sao? hẫy có gắng trả lời câu hỏi vì như rứa sẽ giúp các bạn rất nhiều ! Signal trên mình đưa ra dựa trên Ichimoku nên các bạn nào trade theo sẽ thấy vì sao thôi?
à ý mình cũng định đưa ra signal để anh em thảo luận chứ ko phải là kèo hay tips vì nếu kèo hay tips thì lập box riêng như rule ở box forex mình đã thảo luận với anh shin. Do một số người ko hiểu nên hiểu sai vấn đề cái topic này là như thế nào, mình đang xây dựng theo hướng anh em cùng thảo luận đưa ra nhận định và những định kiến của chính mình để mỗi người đọc hiểu được vì sao nó lại thế tại sao nó ko phải như thế kia, tại sao nhận định của các chuyên gia lại khác mà nhận định của bạn khác !
Cái mình đưa ra đó là anh em thảo luận về vấn đề tình hình trong ngày lý do sao như vậy, tại mình đưa ra như ở #2 hay 3 chỉ là nhận định dự đoán của mình, lẽ ra anh em phải cùng phân tích ví dụ như " theo mình thì nó sẽ giảm hay cái gì đại loại chứ ko phải là đá đểu nhau đê gây mất hòa khí "
Nice có lẽ hiểu ý topic mình lập ra rồi đấy, trước định ghi ra như trên theo nice nhưng lại muốn anh em nào đó cảm thấy gặp vấn đề để đưa ra mà giải thích :)
P/S: Mọi người nên tự suy nghĩ và tự đưa ra nhận định của mình ko nên bị lệ thuộc vào các chuyên gia hay các website

mod Quang nhờ post hộ
:D
EUR/USD intraday: Xu hướng giảm

Pivot: 1.37

Chiến lược giao dịch:

Bán dưới mức 1.37, mục tiêu kỳ vọng 1.3495 & 1.345

Phương án phụ: Giá vượt mức 1.37 khả năng sẽ tiến lên vùng 1.38 & 1.3845.

Key levels

1.3845
1.38
1.37
1.3581 last
1.3495
1.345
1.332

Kết quả sau 2 tuần swing trade với quantity 100 của mình:

@evo : chỉ RSI và ADX mà ghê vậy ha , có dùng tin tức k ?
Will thuộc kiểu day trader rồi 1 ngày vào đc tầm 2 lệnh có ngày không vào được lệnh nào :D

Clean cái chart cho dễ nhìn thôi, trc' đó có CCI+2 đường EMA 15 vs 7 + bollinger nữa
Trước đó mình có lập topic thảo luận về triple tops đầu tháng 9, ai theo mình sell thì giàu r` :)

Last edited by a moderator:
tối qua đặt lệnh sell đc 15$ bun nủ qua nên đóng lệnh đi nủ :d

lúc đó nó xuống 1 phát nhanh đến tầm 15$ thì lưỡng lự ,ko mún quán sát nữa nên đóng lệnh ,nếu mà đặt SL thì tối qua chảng kiếm đc j lun ,nó len xuống 10$ trong vòng vài phút thì chảng đóng lệnh

mod Quang nhờ post hộ
:D
EUR/USD intraday: Xu hướng giảm

Pivot: 1.37

Chiến lược giao dịch:

Bán dưới mức 1.37, mục tiêu kỳ vọng 1.3495 & 1.345

Phương án phụ: Giá vượt mức 1.37 khả năng sẽ tiến lên vùng 1.38 & 1.3845.

Key levels

1.3845
1.38
1.37
1.3581 last
1.3495
1.345
1.332
thanks emi đã post chiến lược hôm nay giùm, do ở trường site mmo4vn bị chặn
hiện tại đã hit 2 lv 1.3495 và 1.345 nhé các bạn ^^ hy vọng 1.332 cũng hit nhưng hy vọng khá mong manh cho nên có thể ngừng tại đây nếu anh em đang theo kèo này ^^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week