Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

wow, có ngó qua nhưng thấy toàn ta, đọc mà chả hỉu gì cả... :D
Uh, bởi vậy ai tham gia forum này thì tiếng anh đọc hiểu khá một tí

Chơi sàn VN đi cho lành nhé. Chơi sàn nước ngoài có gì hẽm biết đâu mà tìm.
Cái nào cũng có thuận lợi và khó khăn hết bác à.
Sàn nước ngoài dùng e-currencies, spread thấp. Chọn sàn uy tín mà chơi thì cũng không sợ thiệt đâu, 2 trang ở trên khá tốt đấy. Với lại bác chơi bằng bonus thì có mất gì đâu, mình rút tiền về mấy lần rồi, uy tín lắm
Sàn trong nước dùng tiền thiệt (tỷ giá USD cao à nha), spread cao hoặc đôi khi tương đương, nhưng hầu hết mình thấy yêu cầu deposit tối thiểu cũng vài trăm đô

Uh, bởi vậy ai tham gia forum này thì tiếng anh đọc hiểu khá một tí

Cái nào cũng có thuận lợi và khó khăn hết bác à.
Sàn nước ngoài dùng e-currencies, spread thấp. Chọn sàn uy tín mà chơi thì cũng không sợ thiệt đâu, 2 trang ở trên khá tốt đấy. Với lại bác chơi bằng bonus thì có mất gì đâu, mình rút tiền về mấy lần rồi, uy tín lắm
Sàn trong nước dùng tiền thiệt (tỷ giá USD cao à nha), spread cao hoặc đôi khi tương đương, nhưng hầu hết mình thấy yêu cầu deposit tối thiểu cũng vài trăm đô
Sàn mình chơi rút tối thiểu 50$. Tỷ giá cũng thấp hà. spread cũng thấp lắm. Nó bonus bao nhiêu thế bác?

Sàn mình chơi rút tối thiểu 50$. Tỷ giá cũng thấp hà. spread cũng thấp lắm. Nó bonus bao nhiêu thế bác?
Hai sàn này đạt tối thiểu 1$ là được rút, chơi bằng LR, spread là 3 pips. Bác post bài, mỗi post được 0.2$, bác post bao nhiêu được hưởng bấy nhiêu. Nếu cuối tháng số tiền bác post chưa đủ 5$ thì nó cộng dồn cho tháng sau, đến khi bác đạt từ 5$ trở lên thì hằng tháng nó tự chuyển vào tài khoản trade forex.

Hai sàn này đạt tối thiểu 1$ là được rút, chơi bằng LR, spread là 3 pips. Bác post bài, mỗi post được 0.2$, bác post bao nhiêu được hưởng bấy nhiêu. Nếu cuối tháng số tiền bác post chưa đủ 5$ thì nó cộng dồn cho tháng sau, đến khi bác đạt từ 5$ trở lên thì hằng tháng nó tự chuyển vào tài khoản trade forex.
chỉ trade, hẽm post được 0? Min invest là bao nhiêu?

Bạn cho Max cái link sàn đó đi

Max

Bạn cho Max cái link sàn đó đi

Max
Gửi lại các bác mấy cái links. Bác nào ủng hộ công mình giới thiệu thì để giúp chỗ referrer là ZarosSting nhé:
1. Sàn InstaForex: forum.mt5.com. Lưu ý đây là forum để các bác post bài và nhận bonus, còn tài khoản trade FX thì mở ở đây http://instaforex.com. Sau khi có tài khoản thì đăng nhập vào forum, vào phần My Profile để attach tài khoản. Tuần đầu tiên của mỗi tháng, bonus sẽ được chuyển tự động vào tài khoản trade forex. Một lưu ý khác là sau khi đăng ký vào forum, các bạn cần post bài đều đặn và thường xuyên cho đến khi thấy username của mình hiển thị trên forum nhé, đây là cách để họ lọc bớt unactive members đấy.

2. Sàn LiteForex: forexpeoples.com. Giống như sàn InstaForex, sau khi đăng ký forum này, các bạn tiếp tục mở tài khoản trade FX để attach vào forum. Xem hướng dẫn tại đây nhé FAQ. Bonus for communication

---------- Post added at 05:49 PM ---------- Previous post was at 05:41 PM ----------

chỉ trade, hẽm post được 0? Min invest là bao nhiêu?
Bên sàn InstaForex thì minimum deposit là $1. Nếu deposit $1 thì nên mở cent account nhé
Còn sàn LiteForex thì minimum deposit là $10 nha các bác

Các bạn nếu ai mới bước chân vào forex thì nên chọn sàn cho giao dịch bằng tiền online .mình thấy có sàn http://www.fxopen.com/ tốt .vấn đề speard , sever ,chuyển rút tiền nhanh chóng .còn nếu ai đầu tư lớn thì chơi bằng visa có nhiều broker tốt có thể yên tâm đầu tư lớn .nếu bạn nào muốn đầu tư lớn (từ 300$ trở lên) thì có thể mở tk ở easy-forex.com .(thằng này có đăng kí NFA) mở qua mình sẽ có 1 số ưu đãi hơn .
goodluck

sàn ROboforex bouns 15$ các bác chơi uy tín lắm

sàn ROboforex bouns 15$ các bác chơi uy tín lắm
Bên sàn roboforex mình cũng thử chơi rùi bác ạ, nó cho 15$ nhưng muốn rút ra thì phải đạt điều kiện như sau:
- 500 microlots (5 standard lots) với tài khoản Fix-Cent;
- 750 microlots (7.5 standard lots) với tài khoản Pro-Cent.
và còn 1 số điều kiện linh tinh khác :binhsua16:
Với số lot nhiều thế này chỉ có nước chơi scalp, rồi 15$ đó cũng bay cái vèo :binhsua09:

LiteForex.com sao mình đăng ký ko có bouns 10$ nhỉ

LiteForex.com sao mình đăng ký ko có bouns 10$ nhỉ
Oh..việc bonus đó bên LiteFX mình không biết đâu nhé bác. Nhưng bonus thì cũng có nhiều hình thức đấy, phổ biến thì có No Deposit Bonus và Deposit Bonus. No Deposit Bonus nghĩa là bác không cần bỏ tiền của mình vào mà vẫn được brokers cho một số bonus để trade, kèm theo điều kiện để được rút tiền lời ra. Chẳng hạn thằng Marketiva cho bonus 5$ nhưng lúc rút ra thì bác phải trả cho nó $7

Oh..việc bonus đó bên LiteFX mình không biết đâu nhé bác. Nhưng bonus thì cũng có nhiều hình thức đấy, phổ biến thì có No Deposit Bonus và Deposit Bonus. No Deposit Bonus nghĩa là bác không cần bỏ tiền của mình vào mà vẫn được brokers cho một số bonus để trade, kèm theo điều kiện để được rút tiền lời ra. Chẳng hạn thằng Marketiva cho bonus 5$ nhưng lúc rút ra thì bác phải trả cho nó $7

Vậy gọi là cho vay lấy lãi...chơi không đầu tư mất khỏi tiếc nuối

Vậy gọi là cho vay lấy lãi...chơi không đầu tư mất khỏi tiếc nuối
Chơi 0 đầu tư chán lắm.
1. Không phải tiền mình, nên chơi 0 quyết tâm, 0 phân tích kỹ.
2. Bonus thường là ít tiền. Ngồi đợi sàn trượt vài chục pip chắc dài cả cổ, mà lãi chẳng có bao nhiêu. Thời gian đó để các bạn làm off còn kiếm được nhiều hơn đấy.

Chơi 0 đầu tư chán lắm.
1. Không phải tiền mình, nên chơi 0 quyết tâm, 0 phân tích kỹ.
2. Bonus thường là ít tiền. Ngồi đợi sàn trượt vài chục pip chắc dài cả cổ, mà lãi chẳng có bao nhiêu. Thời gian đó để các bạn làm off còn kiếm được nhiều hơn đấy.
Bác nói đúng đấy, mình chơi mấy sàn có no deposit bonus mà chả lời, cá biệt là có lần chơi bên marketiva, từ 5$ kiếm được 9$, định rút nhưng nghĩ lại thấy trả phí 7$, còn $2 chơi sao được, để lại thì mấy ngày sau thua sạch cả :binhsua23:

Tết nhất tới nơi rồi, thấy mấy bác cũng bớt máu lửa trade forex nhỉ :binhsua16:

Cái thằng liteforex hình như còn có cái vụ invest nữa thì phải. Có chú nào đã sử dụng chưa. Hình như dep 200$ 1 lần thôi lời cũng được cỡ 100$ 1 tháng đó

Cái thằng liteforex hình như còn có cái vụ invest nữa thì phải. Có chú nào đã sử dụng chưa. Hình như dep 200$ 1 lần thôi lời cũng được cỡ 100$ 1 tháng đó
chắc bạn đang nói tới tài khoản PAMM?
nếu vậy thì cũng may rủi à, còn tùy vào thằng chủ TK trade có tốt không nữa

Trade giỏi thế, hum này truyền mình chút công phu với nhá!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week