Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

windlyu

Newbie
Reactions
9
MR
0.000
sell cẩn thận, sắp tới nó sẽ quay đầu lại 1.330

---------- Post added at 01:16 AM ---------- Previous post was at 01:16 AM ----------

Giờ Sell được rồi đó, bảo vừa đi qua. Có anh em nào "nhà cửa" không còn không? hay tóc mái, cây cối ngã nghiên gì không? Còn anh em nào nhà lô cốt thì khỏi sợ.
tí cháy acc :-<

evorlet

Banned
Reactions
1,065
MR
0.000
Bí mật quốc gia bạn ạ :d chia sẽ tí cho anh em thôi mà làm gì mà đòi hỏi cao thế bác.
Cùng là mem mmo4vn cả, share cũng có sao đâu hả bác, nhiều người biết thì system càng có công dụng chứ có mất đâu mà lo, sao lại có suy nghĩ ích kỷ vậy đc. Nói như bác này từ nay tớ ko share system cũng như đưa ra phân tích j` nữa :-<.

maxryan9999

Banned
Reactions
1,499
MR
0.002
Chat with me via Skype
Cùng là mem mmo4vn cả, share cũng có sao đâu hả bác, nhiều người biết thì system càng có công dụng chứ có mất đâu mà lo, sao lại có suy nghĩ ích kỷ vậy đc. Nói như bác này từ nay tớ ko share system cũng như đưa ra phân tích j` nữa :-<.

akam sợ thế này :|
Khi 1 system indicator đưa ra nếu nó win quá nhiều thì các sàn sẽ tìm cách đánh ngược system đó khiến chúng ta lỗ :D
Theo 1 số pro thì các system cơ bản đều bị các sàn đánh ngược lại khiến nó hiệu quả thấp

niceday

Hero
Verified
Reactions
1,332
MR
141.016
Trong mấy bác này hay thật, tranh cãi chuyện system có share hay không? thực ra mà nói thì có share chưa chắc người được share đã nắm được cách vận dụng nó để tạo ra profit...tùy mỗi người và phong cách trade của họ mà có một system riêng, nếu có bản lĩnh thì hãy cố gắng thiết lập cho mình một system riêng đừng đòi hỏi gì cả ! Còn nếu các bạn muốn những system mẫu thì đầy ở trên mạng hãy tự tìm kiếm lấy như vậy chả có lý do gì chúng ta cần phải dùng system của người khác cả. Còn @twill : cậu có thấy cái system cơ bản nhất là MACD+RSI+MA hay những biến thể của nó không rất nhiều người thành công với nó và hiện tại cũng vậy thôi nhưng mình đã nói là tùy phong cách trade còn những gì những broker làm chỉ là cái đơn giản nhất và tổng quát nhất chứ bọn nó làm gì có khả năng tác động đến system cơ chứ hay suy nghĩ của mỗi trader mà đòi làm yếu đi sức mạnh của những system. Cái cần thay đổi là suy nghĩ về việc dùng system đó chứ chưa chắc đã là thay đổi system.

Khi 1 system indicator đưa ra nếu nó win quá nhiều thì các sàn sẽ tìm cách đánh ngược system đó khiến chúng ta lỗ :D
Theo 1 số pro thì các system cơ bản đều bị các sàn đánh ngược lại khiến nó hiệu quả thấp
Các system cơ bản đều bị sàn đánh ngược lại ??? các chỉ số twil có thể xem ở đây http://www.fxstreet.com/technical/currencies-glance/pair.aspx?id=eur/usd
Xem là nó có báo ngược lại với system không ? Còn ch. nó làm giá thì mình xin lỗi x_X giữa các sàn lệch nhau vài pip thì còn nghe được. Chứ còn ngược hẳn nhau hoặc ngược cả interbank thì là chuyện viễn tưởng. Trừ khi nó muốn phá sàn.
Về mấy dấu hiệu thì mình thấy nó báo khá là lung tung, cái bảo buy cái bảo sell. Có khi đa số bảo thế này thì nó lại đi ngược lại. Còn lúc hầu như tất cả đều bảo chung 1 dự đoán thì lúc đấy nó lên đỉnh rồi :-< cũng chả ăn được nhiều.
Mình thấy nhiều bạn quá quan trọng cái system, nó rất quan trọng ? Mình thấy đúng, nhưng mà phụ thuộc vào nó hoặc làm nó phức tạp lên thì đừng :( mình đã đọc ở đâu đấy là Forex mang tính nghệ thuật nhiều hơn kĩ thuật. Lựa mà đánh, đừng tin tưởng hết vào cái gì. Vd như : khi system báo lên, mà tự nhiên có vài NEWS ảnh hưởng ngược lại :-S thì nó quay đầu không thèm ngoảnh lại luôn :-SS :-SS
Một số ý kiến còn non chia sẻ cùng mọi người :( chứ e cũng gà lắm

Broker có thể đánh ngược hoặc làm sai tính hiệu bằng cách nào, bác will nói rõ hơn đc ko :)

@All : Thì bảo nghe pro nói thì kể lại thôi :)) chứ mới chơi mà biết gì trời .
Cám ơn mọi người vê những ý kiến thảo luận
1 ngày không vào đc mmo4vn :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week