thảo luận cách tránh xa cờ bạc

vất máy tính đi
tập trung làm những công việc khác
tranh thủ cưới vợ con, hay yêu đương đi, cờ bạc là bác thằng bần
vất máy tính, cưới vợ không giải quyết được chuyện bác ak. quan trọng là mình phải thấm thía nhiều điều. kẻo lại làm khổ người khác nữa

Bác chủ thớt giống em thật. Hồi đầu em chơi HYIP toàn lỗ, nản quá qua box gamebling thấy trò h-t cũng chơi thử :) Ăn được mấy ngày đầu, lúc đó đã nghĩ sao không kiếm tiền bằng cách này nhỉ, ngày ăn 1$ cũng ấm rồi =)). Thế mà ngày hôm sau thua sạch. Mấy hôm sau tiền gõ captcha về, lại lao vào với mong muốn gõ lại, nhưng cũng thua hết. Tính ra cũng mất tầm 20$, số tiền tuy không lớn nhưng để làm ra nó thì rất mệt, vì em chỉ biết gõ captcha kiếm tiền thôi. Giờ PM còn có 0.01$. Từ nay xin chừa thể loại này, không bao giờ em chơi cờ bạc nữa. Chỉ khi nào biết quý trọng đồng tiền mình làm ra thì mới bỏ được thôi bác ạ :D

Bác chủ thớt giống em thật. Hồi đầu em chơi HYIP toàn lỗ, nản quá qua box gamebling thấy trò h-t cũng chơi thử :) Ăn được mấy ngày đầu, lúc đó đã nghĩ sao không kiếm tiền bằng cách này nhỉ, ngày ăn 1$ cũng ấm rồi =)). Thế mà ngày hôm sau thua sạch. Mấy hôm sau tiền gõ captcha về, lại lao vào với mong muốn gõ lại, nhưng cũng thua hết. Tính ra cũng mất tầm 20$, số tiền tuy không lớn nhưng để làm ra nó thì rất mệt, vì em chỉ biết gõ captcha kiếm tiền thôi. Giờ PM còn có 0.01$. Từ nay xin chừa thể loại này, không bao giờ em chơi cờ bạc nữa. Chỉ khi nào biết quý trọng đồng tiền mình làm ra thì mới bỏ được thôi bác ạ :D
chơi hyip mình còn tỉnh táo và có nhiều kinh nghiệm được. chứ cờ bạc thì có kinh nghiệm mấy cuối cùng cũng mù quáng và mất hết. vì hyip là đầu tư và đợi chờ, mình vẫn có thời gian sinh hoạt, ngủ, nghỉ..cho dù mất cũng có nhiều cơ hội lấy lại, còn cờ bạc mình phải trực tiếp đánh, được ăn ngay nên kiểu gì chơi lâu cũng trở nên dại dột, nghiện, và dễ bị cuốn vào vòng xoáy mất tiền. đã mất tiền, lại thời gian, sức khỏe, công việc...(nói chung mất cả chì lẫn chài). do đó cũng đến lúc nên bỏ cái ý nghĩ kiếm chút tiền từ cờ bạc rồi dừng lại.

bạn mất ít, cũng nên rút kinh nghiệm từ mình đi là vừa. mình mất khá nhiều rồi, khoảng này năm trước đi luôn một số tiền lớn trong 10 ngày mà mình đã cố gắng dành dụm mãi mới được, nên cả tháng phải ăn mì tôm. cũng tiếc, cay cú lắm nhưng chẳng thể lấy lại được. 2 hôm trước lại đi 100$, tiếc đứt ruột cũng chỉ vì có 56pm nghĩ muốn kiếm thêm vài $ cho đủ 60pm để bán rồi dừng lại cuối cùng mất hết tiền lúc nào không hay, lại đem cả vcb để mua thêm pm nữa chứ. chán thật, đã bỏ từ lâu rồi, giờ lại mù quáng lao đầu vào. mình thấy cờ bạc đã thực sự là 1 vấn đề cần phải giải quyết dứt khoát rồi

ra ngoài xã hội làm, online thì chỉ vào tin tức thôi. Rảnh thì chơi với gái, nói chung sống là để ăn và chơi. Không vào forum nữa, hết đỏ đen luôn. Mà ID của bác là j để t gửi link ref, chắc kiếm đc khối nếu bác làm ref nhỉ :D

nói chung tâm mình phải vững. chứ có rất nhiều lời tuyển ref rất hấp dẫn, bày kinh nghiệm này nọ toàn là dụ dỗ hết
nào thì kiếm 20$ một ngày với game headtail, kiếm 5-10$ trong 1h với game lr.... mấy bác chỉ ham tuyển ref mà sẵn sàng hại nhiều người khác

K biết chủ thớt thế nào chứ mình thì muốn bỏ cái gì là bỏ phát một liền luôn :D

P/S: Cố gắng kiếm việc gì đó làm, càng nhiều càng tốt, làm nhiều quá chẳng nghĩ ngợi gì nhiều sẽ quên thôi :)

cờ bạc là thú vui thật tao nhã -- khuyến khích thớt và mọi người nên chơi và gắn bó đến lúc chết, lúc đó cuộc sống mới thú vị

thank tất cả chia sẻ của mọi người nhé. coi như số tiền lớn mình đã mất trước đây là mất tiền ngu. mình sẽ chọn cách gỡ lại bằng công việc

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,517
173,690
Latest member
helo88in

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week