Suggest Thảo luận hướng khắc phục vì đứt cáp quang biển

blackred1212

Senior
Reactions
267
MR
0.973
Các bác đang khốn khổ vì đứt cáp cùng vào thảo luận xem có hướng khắc phục tạm thời nào ko nhé.

Em search thì thấy dùng VPN để vào nhanh hơn.
Nhưng em vừa order gói 10k (basic) của bên vietpn.com để dùng thử, thấy nó còn chậm hơn gấp mấy lần nữa các bác ạ. Chả hiểu. Có bác nào đã dùng ở đây gói premium , vào comfirm em cái , mạng có nhanh hơn ko.
Theo các bác dùng VPN trả phí ở site nào là ổn nhất ?

Còn cách nào khác nữa ko nhỉ, như proxy,etc...

Bực cửa mình alo tổng đài Viettel nó nói đang triển khai đường truyền dự phòng,sẽ cố gắng cải thiện tốc độ duy trì mức bình thường như tháng trước,mừng húm:D

thaikhanghn

Hero
Verified
Reactions
2,018
MR
24.018
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Bạn dùng HMA nhé, lúc thấp điểm cũng được tầm 4 50% so với tốc độ bình thường đấy. Trước mình dùng gói 20Mbps cài HMA dơwn từ CHplay được 1,8MB/s. Nhớ chọn về IP Vietnam/HCM City

taolaymay

Senior
Reactions
136
MR
0.235
Chat with me via Yahoo Messenger
Các bác đang khốn khổ vì đứt cáp cùng vào thảo luận xem có hướng khắc phục tạm thời nào ko nhé.

Em search thì thấy dùng VPN để vào nhanh hơn.
Nhưng em vừa order gói 10k (basic) của bên vietpn.com để dùng thử, thấy nó còn chậm hơn gấp mấy lần nữa các bác ạ. Chả hiểu. Có bác nào đã dùng ở đây gói premium , vào comfirm em cái , mạng có nhanh hơn ko.
Theo các bác dùng VPN trả phí ở site nào là ổn nhất ?

Còn cách nào khác nữa ko nhỉ, như proxy,etc...

server load vpn cao quá thì chậm chứ sao. order service vpn khác đi như hma hay expressvpn có location VN ấy.

Làm con 3G Viettel + HMA thử đi anh em, mình làm mấy việc liên quan vps thì thấy được khoảng 80% lúc chưa đứt cáp.

Ý anh là xài 3G rồi xài thêm HMA á, nhưng mà 3G có bị ảnh hưởng bởi đứt cáp đâu, nên nếu xài được 3G thì xài thêm HMA làm chi nữa, mà HMA xài server vn lướt web mượt à anh, trước em có thử qua PureVPN chọn server vn mà lướt web vẫn siêu chậm nên không còn muốn dùng VPN nữa

Ý anh là xài 3G rồi xài thêm HMA á, nhưng mà 3G có bị ảnh hưởng bởi đứt cáp đâu, nên nếu xài được 3G thì xài thêm HMA làm chi nữa, mà HMA xài server vn lướt web mượt à anh, trước em có thử qua PureVPN chọn server vn mà lướt web vẫn siêu chậm nên không còn muốn dùng VPN nữa
3g thì mượt rồi nhưng a toàn dùng vps us mà còn sll nữa, phải thêm HMA nó mới mượt nữa.

Reactions
170
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
theo mình thì nên tổ chức hợp Ofiline tại Diên Hồng, cử các Bô Lão ra biển đông nối cáp, còn trẻ trâu thì đi nhậu, đợi cáp nói xong cheat tiếp

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week