Help Thảo luận, phân tích- Hôm nay trade cặp gì?

đi lòng vòng thấy thằng UJ đang treo cổ
:binhsua43:

Đợi tới cuối năm lấy lãi luôn ngen bác. :D

đi lòng vòng thấy thằng UJ đang treo cổ
:binhsua43:

Đợi tới cuối năm lấy lãi luôn ngen bác. :D

theo mình thấy khả năng chạm sl rất cao
Mình nhìn sơ qua thấy có cái quái đó đâu ! Nhìn lại thấy Monthy @.@ hazz công nhận cao thủ :D hjhj. Không phải chờ tới khi cuối năm lấy lãi mô :D kiểu đó là khi mô có lãi lấy mới đúng hjhj

theo mình thấy khả năng chạm sl rất cao

sao vậy cậu ?

tại thấy đường R/S này cũng có vẻ giống trong sách giáo khoa ... :binhsua45:

hẹn 1 năm sau quay lại xem kết quả :binhsua51:

Last edited by a moderator:
cùng thảo luận nào :binhsua172:

ngon rồi, chắc là sẽ ăn thôi, nếu là mình trade thời gian dài chắc sẽ đợi tín hiệu đảo chiều rồi đóng lệnh bằng tay.

bạn chỉ dùng resistance với support thôi hả ?
mấy cái đường cong cong là đường gì thế ? Nó có cho tính hiệu trong lệnh này ko ?

ngon rồi, chắc là sẽ ăn thôi, nếu là mình trade thời gian dài chắc sẽ đợi tín hiệu đảo chiều rồi đóng lệnh bằng tay.

mấy cái đường cong cong là đường gì thế ? Nó có cho tính hiệu trong lệnh này ko ?
Đường MA giống biến thể Sonic R nhỉ :D

Max

a, mới tập nhìn đường SMA 20 - high + low + close, thấy cho tín hiệu cũng hay hay, trong cái biểu đồ này thì hok có liên quan gì :binhsua166:

mình nghĩ cái này nó retracement thì chắc nó vượt qua cái đỉnh trước luôn, đặt take profit cho có lệ :binhsua166:

CN có cái tin này mà dám để lệnh đó, nhìn là biết sớm muộn cũng bị SL

JPY Upper House Elections

:binhsua166:

thanks bác, tại ko có đọc news nên hok biết.

đăng lên cho nhiều ng như bác nhận xét chắc sẽ khá hơn :binhsua166:

CN có cái tin này mà dám để lệnh đó, nhìn là biết sớm muộn cũng bị SL

JPY Upper House Elections

Cái Stop Loss đó gần 600pips chớ không ít :D....News có mạnh đến mức mô thì mình vẫn chưa ghi nhận được một cú đi gần với Stop Loss đó cả. Nếu mà vào lệnh chỉ đơn giản vơi cây nên gọi là treo cổ đó không thì chắc là đánh chơi cho vui thôi :D. Nhìn chung những người chơi Stop Loss lớn không phân tích kỹ thì thường rơi vào trạng thái khi thị trường đi ngược lại sẽ để kéo dài lỗ rứa mặc dù biết sai, có người cắt luôn stop loss về để khi mô nó cháy tài khoản luôn cho khỏe....cuối cùng cũng chết !^^.

Cái Stop Loss đó gần 600pips chớ không ít :D....News có mạnh đến mức mô thì mình vẫn chưa ghi nhận được một cú đi gần với Stop Loss đó cả. Nếu mà vào lệnh chỉ đơn giản vơi cây nên gọi là treo cổ đó không thì chắc là đánh chơi cho vui thôi :D. Nhìn chung những người chơi Stop Loss lớn không phân tích kỹ thì thường rơi vào trạng thái khi thị trường đi ngược lại sẽ để kéo dài lỗ rứa mặc dù biết sai, có người cắt luôn stop loss về để khi mô nó cháy tài khoản luôn cho khỏe....cuối cùng cũng chết !^^.

thực ra t đánh chủ yếu là do nó chạm đường R/S thôi :binhsua166:

lại có cái doji ở daily nữa nè :binhsua166:

Ngày mai là sẽ biết các cặp JPY ntn liền ấy mà.
Đêm nay xem phiếu bầu, sáng mai công bố. Đảng LPD vẫn là đảng có tỉ lệ xác suất trúng cử nhiều nhất
GAP là điều có thể

Ngày mai là sẽ biết các cặp JPY ntn liền ấy mà.
Đêm nay xem phiếu bầu, sáng mai công bố. Đảng LPD vẫn là đảng có tỉ lệ xác suất trúng cử nhiều nhất
GAP là điều có thể
Đa số trong thượng viện thì ngon. Tiếp tục chính sách u như kỹ :D

Liên minh Thủ tướng Nhật Bản Shinzo Abe đã giành đa số trong cuộc bầu cử cho thượng viện quốc hội, cung cấp một nhiệm vụ lớn hơn cho cải cách khi ông tìm cách làm sống lại nền kinh tế và củng cố quốc phòng.
Tin này ko có gì bất ngờ

Tình hình là mình phát hiện thấy sự phân kì trên 2 cặp XXXJPY là EURJPY và USDJPY ! Hiện tại USDJPY đã down vòa bên EURJPY cũng có tín hiệu tiềm tàn tương tự. Theo ý kiến mình thấy EURJPY chỉ mang mức tiềm tàng vì bây giờ USDJPY đã down, EURUSD cũng đang up khá tốt nhưng chỉ cần thấy thằng EURUSD này mà điều chỉnh thôi thì mình tín chắt các bạn cũng hốt được một cơ số pips tại cặp EURJPY nếu bắt đúng lúc. Hiện tại như trên hình EURJPY nó còn đang ở trong đám mây còn được sự che chở của SPAN B trong H1 còn H4 thì lại có KIjun nên chưa thôi :) hoặc có thể nó điều chỉnh như vậy là vừa nên sẽ tiếp tục xu hướng. Cía ni còn tùy thuộc vào tình hình tín hiệu tối ni và ngày mai nữa, mình chi thấy tính hiệu và post lên mọi người bình luận cho vui :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week