Help Thảo luận Tội Phạm Công Nghệ Cao?

Status
Not open for further replies.

nguienu

Junior
Reactions
146
MR
0.001
Mình mở topic này hơi củ chuối, và chắc sẽ bị ném đá zữ zội. nhưng cũng muốn hỏi thẳng, vì có lẽ trước giờ chưa ai nói về việc này.
chơi Offer có bị hình sự ko ??.

Như các bác biết thì trong thời gian qua trên báo có đề cấp đến việc CA tóm bọn tội phạm công nghệ cao (hay gọi là UG), hoặc các bác thử search trên google từ khóa "tội phạm công nghệ cao" thử thế nào? rất HOT.

Vậy thế nào là tội phạm công nghệ cao? so với trộm bình thường có gì khác? điều này thì khỏi giải thích ai cũng biết. nhưng lĩnh vực tội phạm thì nhiều, mình ko đề cập đến, ở đây mình chỉ nói riêng chơi Offer.

Vậy mình muốn hỏi các bác chơi offer có được biệt vào tội phạm công nghệ cao ko? có lẽ ai đó sẽ nói rằng offer kiếm có bao nhiêu, đâu phải là bac tỷ như UG làm... um nghỉ cũng đúng, nhưng liệu từ cái ít đấy dần dà đẩy con người có thói quen hack, cheat trở nên là chuyện bình thường ? tớ cam đoan trong các bác chưa thử nghỉ qua vấn đề này, và cũng thử hỏi tại sao người nước ngoài họ luôn banned dân VN, và trong mắt họ VN là nơi hack, cheat kinh khủng nhất, hay nói trắng trợn ra rằng VN là nơi đầy bọn trộm công nghệ cao? Tất nhiên nước nào chả có, chứ đâu thể vơ đũa cả nắm người VN mình. nhưng thôi về vấn đề này thì tùy vào nhận thức của mỗi người thôi, ko nên bàn sâu, nên ý cuối muốn hỏi các cậu rằng. Giả như một mai hình sự đến thăm, các cậu sẽ tính thế nào?

đọc thêm cái này nhé: http://danluat.thuvienphapluat.vn/xin-hoi-ve-toi-pham-cong-nghe-cao-dieu-226b-47180.aspx

và cái này: http://vietbao.vn/Vi-tinh-Vien-thong/Chong-toi-pham-cong-nghe-cao-Hoi-nhap-cham/65088728/224/

Last edited by a moderator:

Bumblebee

Newbie
Reactions
80
MR
0.000
Làm offer mà công nghệ cao cái gì, mình đâu có đi ăn trộm hay ăn cướp đâu, cày hộc mặt ra đc vài $ nó chả thèm để ý

Reactions
69
MR
0.000
Offer ko thể liệt vào danh sách tội phạm dc bạn ak, có cho có nhận chứ ko phải ngta cấm đâu. Nếu ko có cheater thủe hỏi site offer nó phát triển dc ko? điển hình như những site off us verify fone us mới dc cashout, bạn đếm số mem online trên đầu ngón tay đấy.

Offer ko thể liệt vào danh sách tội phạm dc bạn ak, có cho có nhận chứ ko phải ngta cấm đâu. Nếu ko có cheater thủe hỏi site offer nó phát triển dc ko? điển hình như những site off us verify fone us mới dc cashout, bạn đếm số mem online trên đầu ngón tay đấy.

tớ nghỉ đơn giản thế này cậu cậu góp ý thử :) nếu mình là cpa, mình lấy tiền trả cho cheater được chăng?

---------- Post added at 07:17 PM ---------- Previous post was at 07:15 PM ----------

mong topic này các cậu thảo luận, đẻ cho các newbie khi bước chân vào offer ko phải quan ngại, chứ đừng như người trong link tớ gửi đi hỏi luật sư việc bị triệu tập trong khi đang có một cuộc sống tốt đẹp.

tớ nghỉ đơn giản thế này cậu cậu góp ý thử :) nếu mình là cpa, mình lấy tiền trả cho cheater được chăng?
Site CPA nó có quyền lựa chọn pay hoặc ko pay mà bạn, nếu nó phát hiện site nào nhiều cheater quá thì nó ko pay nhưng nó ko cấm đâu nhé.

Bác chủ thớt hài vãi, đem so sánh offer với ăn cắp cre card =))
như tớ đã nói, về cre thì khỏi fai bàn, ở đây mình chỉ đưa vào phạm vi offer thôi. Nếu offer ko có gì thì các bác chả phải lo việc tuyển mem. mà ở đây mình muốn sáng tỏ việc này cậu à :)

như tớ đã nói, về cre thì khỏi fai bàn, ở đây mình chỉ đưa vào phạm vi offer thôi. Nếu offer ko có gì thì các bác chả phải lo việc tuyển mem. mà ở đây mình muốn sáng tỏ việc này cậu à :)
Nói cho bác yên tâm nhé, MMO có gì là ko cheat, cái ji ít nhiều cũng có cheat trong đó, offer, PTC, PTU, aff có cái nào mà ko dùng đến đâu, nhưng offer và PTC thì chưa đến mức phạm tội, còn 2 cái kia hem ám nói.

Nói cho bác yên tâm nhé, MMO có gì là ko cheat, cái ji ít nhiều cũng có cheat trong đó, offer, PTC, PTU, aff có cái nào mà ko dùng đến đâu, nhưng offer và PTC thì chưa đến mức phạm tội, còn 2 cái kia hem ám nói.

cảm ơn cậu, nhưng cậu nói ko có tính thuyết phục. còn mình thì ko chơi nên ko lo, chủ yếu lo cho các newbie hoặc ai tham gia thôi cậu ah. um có lẽ cậu sẽ nói mình rãnh :)

nguyenvanhai1

Senior
Reactions
130
MR
0.000
Call me! Call me!
Offers chỉ là công nghệ thấp thôi :( hack cc mới là công nghệ cao và đó là niềm hi vọng lớn lao để được vào nhà đá:binhsua161:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123

Most discussed of week

Most discussed of week