Thảo luận về sàn ROBOFOREX

Status
Not open for further replies.

hung_hoang_ta

Verified
Reactions
224
MR
0.000
Mình vừa mới tham gia Forex và đăng kí ở sàn Roboforex. Mình có một số thắc mắc mà search chưa có nên đưa lên nhờ a e giúp đỡ.

1.Very tài khoản

Mình định veri bằng CMND thì ở mấy ô: Number of your National ID card or Passport |Issued by |Date of issue điền những thông tin gì. Tối đa bao lâu thì nó sẽ duyệt cho mình.
2. Dep tiền vào tài khoản
Mình có dep thử 10$ qua LR và Bonuses 2.5$ thì thấy trong Balance là 1250.00 tại sao lại hiện như vậy. :)
3. Các vấn đề về khi order
-1 lot trong sàn này có giá trị bao nhiêu. Ở đây, tỉ lệ đòn bẩy của mình là 1:500 thì mình cần tối thiểu bao nhiêu $ để có thể trade.
- Giá trị 1 lot giữa các sàn có giống nhau ko.
4. Withdrawal
- Số tiền tối thiểu để có thể rút tiền ở sàn roboforex là bao nhiêu và cần thêm điều kiện gì để cso thể with khi đủ min with.
- Bao lâu thì tiền về và phí là bao nhiêu.

Cơ bản chỉ có vậy a e nào biết tả lời hộ mình. :)

Mình xin trả lời bạn ngắn gọn:

1/ 1250.00 trong account balance la cent (1250cent = 12.50$)

2/ Roboforex dung lot chuẩn : 1 Lot = 10$ (cặp EUR/USD)

3/ 2 pip on EUR/USD không quá cao cung không thấp

4/withdarw sẽ xử lý 2-6 hours

Có thể deposit từ MB,LR,WMZ,PM...

Thân!

1. Điền số cmt vào đó , thông tin ngày cấp và hết hạn. Cmt có hsd là 15 năm kể từ ngày cấp. Sau 24-48h, tuỳ nó thích thì làm!
2. 1$= 100 cents cậu tự nhân lấy nhá.
3. Cậu tạo tài khoản nào? Không biết thì thử thôi với khối lượng nhỏ nhất rồi tính ra.
4. Mình nhớ không nhầm thì không có min rút hoặc cũng không nhiều lắm 5$ là cao nhất rồi.
5. Tất cả các thông tin trên sàn nó cung cấp hết trơn cậu nhác tìm hiểu quá đó. Thời đại nay cứ hỏi google là ra hết.

1. Điền số cmt vào đó , thông tin ngày cấp và hết hạn. Cmt có hsd là 15 năm kể từ ngày cấp. Sau 24-48h, tuỳ nó thích thì làm!
2. 1$= 100 cents cậu tự nhân lấy nhá.
3. Cậu tạo tài khoản nào? Không biết thì thử thôi với khối lượng nhỏ nhất rồi tính ra.
4. Mình nhớ không nhầm thì không có min rút hoặc cũng không nhiều lắm 5$ là cao nhất rồi.
5. Tất cả các thông tin trên sàn nó cung cấp hết trơn cậu nhác tìm hiểu quá đó. Thời đại nay cứ hỏi google là ra hết.
Ok, thanks cậu. Tại mới vào nên khá bỡ ngỡ. :)

một chú ý rất quan trọng khi chơi sàn này là:
Khi tin tức quan trọng đc công bố giá biến động rất mạnh nhất là gold thì hệ thống cắt lỗ tự động luôn trể so với giá mà bạn đã cài đặt.
riêng tôi đã bị 3 lần rồi
ví dụ sell gold 1700 SL 1703 nhưng giá khớp đc SL là 1708 nếu lot nhỏ thì không sao còn lot lớn thiệt hại nhiều lắm

Mình xin trả lời bạn ngắn gọn:

1/ 1250.00 trong account balance la cent (1250cent = 12.50$)

2/ Roboforex dung lot chuẩn : 1 Lot = 10$ (cặp EUR/USD)

3/ 2 pip on EUR/USD không quá cao cung không thấp

4/withdarw sẽ xử lý 2-6 hours

Có thể deposit từ MB,LR,WMZ,PM...

Thân!
bổ xung thêm tài khoản đã very thì auto pay chưa quá 3 giây
nhưng nhớ là autopay với LR dep va with cùng nhau thôi

một chú ý rất quan trọng khi chơi sàn này là:
Khi tin tức quan trọng đc công bố giá biến động rất mạnh nhất là gold thì hệ thống cắt lỗ tự động luôn trể so với giá mà bạn đã cài đặt.
riêng tôi đã bị 3 lần rồi
ví dụ sell gold 1700 SL 1703 nhưng giá khớp đc SL là 1708 nếu lot nhỏ thì không sao còn lot lớn thiệt hại nhiều lắm
Nghe mấy Bro biểu sàn nào cũng vậy. :)

Last edited by a moderator:
Nghe mấy Bro biểu sàn nào cũng vậy. :)

rất ít sàn ko nhảy(ko dám nói là tất cả vì còn nhiều sàn mình ko chơi lâu) ,với lại theo ý kiến chủ quan của mình sự biến động quá mạnh như vậy
trể là tất yếu dù ít hay nhiều.Vấn đề là trể bao lâu mà thôi
mình chưa bao giờ chơi gold nên cũng trả biết nó thế nào từ lúc chơi forex đến giờ chỉ GU và chủ yêu là EU

trang quản lý của Roboforex này mình thấy rất thích

Sàn này ngoại trừ cái withdraw cực nhanh thì không có gì tốt >> spread thì giản , khớp lệnh chậm , đánh lớn tí thì thấy cảnh :(

Sàn này ngoại trừ cái withdraw cực nhanh thì không có gì tốt >> spread thì giản , khớp lệnh chậm , đánh lớn tí thì thấy cảnh :(
vồn 400 đến 500 thì nên chơi những sàn khác thuộc nfa hay fsa còn tình trạng giãn thì phần lớn sào nào cũng thế

TÌnh hình là mình dùng CMND veri trên sàn này mà nó thông báo vậy. Ai bít nó nói ý gì ko:)
Hình như cái issued by đó cậu phải điên ai cấp cái cmt đó đây thông thường là CA tp nào đó! Ở phía sau cmt ấy. Cònd date of issue đó là điền ngày cấp thôi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,597
Latest member
NHL0105

Most viewed of week

Most discussed of week