The Voice VIỆT là thảm họa hãy tẩy chay nó

trangex1

Banned
Reactions
190
MR
0.000
Các bạn k biết nge nhạc thì thôi nhóe, biết là giọng nó yếu nhưng đâu phải cứ giọng tốt là hát hay, các bạn chả biết tí gì về kĩ thuật hát thì đừng lên tiếng. Thời đại gì toàn nge mấy cái nhạc vpop nhảm xẹt, tông nốt k ra hồn, nge chỉ như nge theo cảm hứng chứ chả biết 1 tí gì về âm nhạc mà cứ bô bô cái mỏ. tuy hqa giọng bảo anh yếu. nhưng tông cực chuẩn nốt cũng phải gọi là ổn hơn 2 người kia, các bạn nghĩ mình giỏi thì lên học thanh nhạc đi rồi phán
cãi nhau làm gì cho mệt, Bảo Anh giọng vừa yếu vừa chua thì sớm muộn cũng bị loại , đc thêm cái ngoại hình thì cùng lắm làm ca sĩ thị trường mà thôi ^^

Còn khả năng thẩm thấu âm nhạc của bạn chắc vượt xa người thường vượt xa cả triệu khán giả VN rồi ^^ Mọi người đều thấy dở chỉ có vài người như bạn là thấy hay ^^
http://dantri.com.vn/c23/s23-646361/hat-do-bao-anh-van-duoc-vot-vao-vong-trong.htm

Reactions
479
MR
0.000
Tớ chả phải fan của bảo anh, nói thật bảo anh hát k hay, nhưng đủ sức để qa mặt 2 người kia, bạn xem lại đi, bạn không tin cứ hỏi nhưng nười rành về âm nhạc sẽ nói cho bạn nge.
Bạn biết vì sao TV VN mà phải hát nhạc ngoại không????? Phải tự xem lại ền âm nhạc nước t trước khi nói người ta. Những người tự tin hát tiếng anh có loại: 1 là loại ngừoi chả biết gì mà ưa thể hiện thì mình k nhắc đến, nhưng nhắc đến loại thứ 2 thì họ là những người hát và kĩ thuật hát rất tốt, vì nhạc việt nam quá dễ, mấy bài nhạc việt có lên tông xuống tông? mấy bài nhạc việt tông nữ cao ngất trời?, mấy bài được hay và cần cái kĩ thuật. :-J hay chỉ là những bài nhạc bè bè bè =)) nhạc thẳng tấp 1 hơi chả lên chả xuống thì các bạn lại bảo hay. T k hỉu nổi :))

nếu mà kết quả công bằng thì chả bao giờ có chuyện sóng như thê này ,hát tệ như vậy bạn còn cãi cố được cho nó =)) =))

- - - Updated - - -

cãi nhau làm gì cho mệt, Bảo Anh giọng vừa yếu vừa chua thì sớm muộn cũng bị loại , đc thêm cái ngoại hình thì cùng lắm làm ca sĩ thị trường mà thôi ^^

Còn khả năng thẩm thấu âm nhạc của bạn chắc vượt xa người thường vượt xa cả triệu khán giả VN rồi ^^ Mọi người đều thấy dở chỉ có vài người như bạn là thấy hay ^^
http://dantri.com.vn/c23/s23-646361/hat-do-bao-anh-van-duoc-vot-vao-vong-trong.htm

the face việt nam =)) =)) =))

Tớ chả phải fan của bảo anh, nói thật bảo anh hát k hay, nhưng đủ sức để qa mặt 2 người kia, bạn xem lại đi, bạn không tin cứ hỏi nhưng nười rành về âm nhạc sẽ nói cho bạn nge.
Bạn biết vì sao TV VN mà phải hát nhạc ngoại không????? Phải tự xem lại ền âm nhạc nước t trước khi nói người ta. Những người tự tin hát tiếng anh có loại: 1 là loại ngừoi chả biết gì mà ưa thể hiện thì mình k nhắc đến, nhưng nhắc đến loại thứ 2 thì họ là những người hát và kĩ thuật hát rất tốt, vì nhạc việt nam quá dễ, mấy bài nhạc việt có lên tông xuống tông? mấy bài nhạc việt tông nữ cao ngất trời?, mấy bài được hay và cần cái kĩ thuật. :-J hay chỉ là những bài nhạc bè bè bè =)) nhạc thẳng tấp 1 hơi chả lên chả xuống thì các bạn lại bảo hay. T k hỉu nổi :))
cậu nói nhạc Việt hát dễ thì chứng tỏ cậu là 1 thằng chẳng hiểu gì về âm nhạc. Nhạc Việt được xếp vào 1 trong 8 loại nhạc khó hát và không phải ca sĩ bản địa thì rất ít người hát hay được nó. Về độ cao hay độ trầm của các bài hát thì nó luôn có độ nhấn bới các thanh trắc - bằng khiến độ nhấn vượt trội với các bài hát lời ngoại.
10 người hát trong the voice hát tiếng Anh tạm được thì chắc có nổi 2 người hát tạm được tiếng Việt ???

stargame95

Junior
Reactions
31
MR
0.000
Tớ có nói bảo anh hát hay đâu, thì bảo anh hát k đc hay hay nói đúng hơn là hát tệ, nhưng so với 2 người kia, 1 người khàn giọng, 1 người hát hay lệch tông thì các bạn phải thừa hỉu rằng ai vào vòng trong. còn bạn đừng nói cả triệu khán giả vn. TỚ thử hỏi cả triêu trẻ trâu đó đc bnhiu người biết nge nhạc.
So với 4 người còn lại, cả 3 người phía sau này hát chẳng là gì cả, nhưng nếu so trong 3 người thì bảo anh lại hát hay hơn

Cậu nói sai r nhé :) thứ nhất nhạc việt khó mà để hát cho nhiều người nghe được. Tức là nói đúng hơn, nhạc việt chỉ hay khi nhạc có niên đại 80 90, CÒn từ năm 2005 đến giờ tớ nói thật số bài thực sự hay thực sự khó đếm trên đầu ngón tay nhé

đây là của Huỳnh Anh Tuấn mọi người nghe và cảm nhận xem đúng sai thế nào nào nhé

[video=youtube;5yPXNogVCfw]http://www.youtube.com/watch?v=5yPXNogVCfw[/video]

không lại bảo là không khách quan =)) =))

- - - Updated - - -

Tớ có nói bảo anh hát hay đâu, thì bảo anh hát k đc hay hay nói đúng hơn là hát tệ, nhưng so với 2 người kia, 1 người khàn giọng, 1 người hát hay lệch tông thì các bạn phải thừa hỉu rằng ai vào vòng trong. còn bạn đừng nói cả triệu khán giả vn. TỚ thử hỏi cả triêu trẻ trâu đó đc bnhiu người biết nge nhạc.
So với 4 người còn lại, cả 3 người phía sau này hát chẳng là gì cả, nhưng nếu so trong 3 người thì bảo anh lại hát hay hơn

cậu thì cao siêu về âm nhạc rồi =)) =)) =)) hơn cả ca sĩ

ĐÀM VĨNH HƯNG,HỒ NGỌC HÀ =)) =)) cao thật

nhtoan

Senior
Reactions
263
MR
0.000
Chat with me via Skype
Xem lần đầu củng thấy thích sau rộ lên phương uyên dàn xếp KQ xem khán giả là con rối thì cạch luôn ko hề xem nữa.Mấy thằng trong phòng có vẽ thích Ctrinh này lắm còn mình thì chịu nuốt ko vô

Mình không ghét Bảo Anh mà chỉ ghét mầy đứa fan rồ của Bảo Anh thôi ^^
Bênh idol của mình 1 cách ngu ngốc mà tưởng là hay ^^
Đi chơi thôi ngồi xem mấy fan này nhận xét thêm bực mình ^^

songthan

Banned
Reactions
310
MR
0.000
Thật ra ở nhiều nơi k chỉ ở Việt Nam. Công ty tài trợ cho chương trình đó thường là 1 cty ca nhạc, và công ty này đã tuyển chọn được 1 nhân tài, và cần PR cho người đó, và chiến lược công ty là tạo ra 1 sân chơi, rồi cho người đó cũng tham gia, kết quả là người đó sẽ win. Đó là 1 cách PR rất hiệu quả :m016:

hoankido

Junior
Reactions
80
MR
0.000
đã lâu rồi ko còn xem voice việt nữa, toàn down voice mỹ xem sướng hơn nhiều

makeno

Hero
Reactions
1,162
MR
0.024
ai bảo nhạc việt dễ hát nên xem lại....

bảo mấy năm gần đây ko có bài hay, thế nó ko lấy mấy bài cũ ra hát được ah??

hát nhạc tiếng anh thì có gì hay, nhạc mẹ đẻ chưa hát ra hồn haizzz, đừng để VN là Philipin thứ hai

NguoiNgoaiDao

Newbie
Reactions
38
MR
0.000
bây giờ mới tẩy chay ah, ta tẩy chay từ tập 1 vòng đối đầu rồi kìa. nhìn là bik dàn xếp, hát thì rống lên chứ hát hò gì. nhãm mấy cái THTT của VN quá, nói thật ko coi cái nào luôn =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week