Thêm 1 lần nữa em bị lừa. Trung gian canawan cần có 1 hướng giải quyết hợp lý? anh em phán xét.

Status
Not open for further replies.

vuivuivui1984

Banned
Reactions
53
MR
0.000
tớ có giao dịch với 1 thằng có yahoo là: doncry56gmail. Trung gian cannawan.
đây là thỏa thuận của tớ và thằng doncry56gmailDon Cry: bay gio cau huong dan fund $

6:47:47 PM Don Cry: with $ ve pp

6:47:50 PM Don Cry: $ ve pp thanh cong

6:47:55 PM Don Cry: la cau nhan tien o trung gian

Tớ cũng đã nói nội dung này với canawan. Nhưng khi tớ hướng dẫn thằng kia xong thì nó lật lọng. Nó ko chịu làm nữa. Mà nó ko chịu làm thì làm quái có $ mà rút về pp? Nó bảo mình tự làm đi. 1 tiếng nữa show proof pp đã nhận tiền. Các bạn đều biết làm gì có site nào 1 tiếng nhận đc $ về pp?
tớ nói với canawan là thằng kia lật lọng, không chịu làm theo thỏa thuận ban đầu.Hỏi Canawan giải quyết sao? Canawan nói ko biết. 2 bên tự thỏa thuận.
banks_exchange: vậy thì cậu phải làm sao để cho nó thỏa thuận
banks_exchange: tớ ko can thiệp
vuivui1984: mình sẽ post việc này lên forum. để bạn tìm hướng giải quyết
banks_exchange: nhiệm vụ của tớ là chỉ nhận tiền của người mua
banks_exchange: sau khi người mua và người bán xong
banks_exchange: tớ sent cho người bán
vuivui1984: nhưng tớ đã nêu rõ thỏa thuận của tớ và nó cho cậu rồi
banks_exchange: còn tớ ko can thiệp
vuivui1984: nó phá vỡ hợp đồng
banks_exchange: thì 2 cậu làm cách nào thì 2 cậu tự biết 1.JPGuntitled.JPG

CÁC BẠN THỬ NÓI XEM, NẾU 1 TRONG 2 BÊN PHÁ VỠ HỢP ĐỒNG THÌ TRUNG GIAN LÀM NHƯ THẾ NÀO? PHÁ VỠ HỢP ĐỒNG CÓ PHẢI BỒI THƯỜNG KO? CANAWAN NÓI KO GIẢI QUYẾT CÓ PHẢI LÀ KO CÓ TRÁCH NHIỆM KO?

THẰNG KIA NÓ CHỐT LẠI 1 CÂU VỚI TỚ NHƯ THẾ NÀY: "
ve hoc. nhieu` di" THẾ MỚI ĐAU CHỨ

Last edited by a moderator:
chụp cái log chat lên đê:binhsua140:

lại 1 lần nữa bị lừa. Trung gian canawan cần có giải quyết hợp lý. Mong anh em có phán xét công bằng

mình có giao dịch với nick yahoo: doncry56gmail. Trung gian canawan.
Nội dung của mình và nó như sau: Don Cry: bay gio cau huong dan fund $

6:47:47 PM Don Cry: with $ ve pp

6:47:50 PM Don Cry: $ ve pp thanh cong

6:47:55 PM Don Cry: la cau nhan tien o trung gian

Sau khi mình hướng dẫn cho nó xong. Nó ko chịu làm, mà nó ko làm thì tiền đâu mà về pp đc? Nó lại lật lọng là giờ nó ko làm nữa vì ko có thời gian. Nó bắt mình tự làm và show proof và yêu cầu 1 tiếng sau phải có proof là pp đã nhận tiền cho nó. Mà các bạn đều biêt làm gì có site nào kể cả thời gian yêu cầu rút tiền và nhận tiền về pp chỉ có 1 tiếng?
Mình nói với canawan là nó phá vỡ hợp đồng, ko làm theo thỏa thuận ban đầu. Hỏi canawan đưa ra hướng giải quyết. Nhưng canawan lại nói ko có trách nhiêm. 2 bên tự thỏa thuận
banks_exchange: vậy thì cậu phải làm sao để cho nó thỏa thuận
banks_exchange: tớ ko can thiệp
vuivui1984: mình sẽ post việc này lên forum. để bạn tìm hướng giải quyết
banks_exchange: nhiệm vụ của tớ là chỉ nhận tiền của người mua
banks_exchange: sau khi người mua và người bán xong
banks_exchange: tớ sent cho người bán
vuivui1984: nhưng tớ đã nêu rõ thỏa thuận của tớ và nó cho cậu rồi
banks_exchange: còn tớ ko can thiệp
vuivui1984: nó phá vỡ hợp đồng
banks_exchange: thì 2 cậu làm cách nào thì 2 cậu tự biết

nếu 1 trong 2 bên phá vỡ hợp đồng thì bên phá vỡ phải bồi thường thiệt hại đúng ko các bạn? MOng canawan hiểu đc điều đó
thằng kia nó biết mình 1 tiếng ko thể nào show đc proof nên nó chốt lại 1 câu xanh rờn với mình
" về học nhiều đi"
Mong anh em đưa ra nhận xét. canawan có nên đưa tiền cho mình ko?

Trung gian chỉ nhận và gửi tiền, còn giao dịch thỏa thuận như thế nào là do 2 bên chứ, sao lại ăn vạ trung gian ở đây :m021:

h cậu chụp log chát chỉ cách gì đó để canawan xem rùi sẽ câu trả lời với cậu

đừng spam chuyện đau còn đó canawan giờ cũng không trả tiền cho nó đau mà thằng kia đau nó không dám lên đối chất thì cũng nghi ngờ lắm

thằng thớt ngu bẩm sinh hay do luyện tập vậy. trung gian là người ta giữ hộ tiền cho ông, khi nào ông bảo chuyển thì người ta chuyển. nếu giao dịch không hoàn thành thì ông báo để trung gian refund chứ có cái gì đâu mà thảo với luận.

Cái này do người gửi tiền vào trung gian thôi mà . Xác nhận chưa nhạn được hợp đồng thì thôi có gì đâu

Vãi thớt :binhsua149: 2 bạn tự xử lí chứ sao lại nhờ trung gian giải quyết dùm

chủ thớt nhận lời dạy cho 1 thằng scammer , nhờ canawan giữ tiền học phí .

giờ học xong rồi nó lại bảo hủy , ko học nữa , và đòi canawan refund .

ý kiến cá nhân : chơi với dao có ngày đứt tay . đã biết nó là đống sh!t , dám thò tay vào còn kêu thối .

2 topic à ! mở 1 cái thôi

đẹt, trung gian chứ có phải luật sư đâu :binhsua153:
ngắn gọn lại trung gian chỉ là người nhận tiền dùm khi nào 2 bên trao đổi xong thì pay $ thôi, chừng nào TG tự ý pay $ thì hãy report nhé thớt

NGƯỜI TRUNG GIAN CŨNG NHƯ NGƯỜI LÀM PHÁT LUẬT VẬY. kHI 2 BÊN CÓ TRANH CHẤP KO THỂ GIẢI QUYẾT THÌ TRUNG GIAN PHẢI LÀ NGƯỜI ĐỨNG LÊN GIẢI QUYẾT CHỨ

- - - Updated - - -

Cái này do người gửi tiền vào trung gian thôi mà . Xác nhận chưa nhạn được hợp đồng thì thôi có gì đâu
mình đã dạy cho nó. Nó lại nói ko muốn làm vì ko có thời gian. NGHĨA LÀ NÓ HỌC XONG RỒI MÀ ÉO TRẢ TIỀN HỌC PHÍ

trung gian chứ đâu phải thẩm phán đâu bạn, tự thỏa thuận với nhau thôi bạn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,147
Latest member
kubet88date

Most viewed of week

Most discussed of week